• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bé lớn nhà mình cắn cào bé mới

cheap

Nhà mình nuôi 1 bé mèo ta khoảng gần 5 tháng, là mèo đực. Bình thường nuôi bé rất ngoan, vệ sinh và ăn uống khoẻ mạnh, bắt gián suốt ngày. Tuần trước mình lấy thêm một bé mèo lai về. Bé mới cũng là đực nhưng còn bé, mới được khoảng hơn 1 tháng thôi. Về mình nhốt chuồng bé mới cho bé tập đi vệ sinh và cách biệt bé cũ. 2 hôm đầu bé cũ gầm khè ghê lắm. Giờ không thấy khè nhau nữa, nhưng cứ thả bé mới ra là bé cũ xông vào cào tát bé mới. Ghê nhất là nó cứ ngoạm cổ bé mới như sư tử tha mồi. Mình vào diễn đàn tìm đọc thấy nhiều bạn cũng nuôi mèo mới mèo cũ gặp trường hợp này, nhưng mình muốn hỏi thêm cho kĩ. Mình muốn cho bé mới ra ngoài cho bé chạy nhảy mau lớn và quen nhà, nhìn bé trong lồng kêu đòi ra thương lắm. Nhưg cho ra thì bé cũ cứ lao vào ngoạm cổ, có lúc bé mới kêu nghoé lên làm mình không dám cho ra ngoài nữa. Rất mong các bạn có kinh nghiệm nuôi mèo chỉ giúp mình cách giúp bé cũ không bắt nạt bé mới nữa và hiện tượng ngoạm cổ kia có nguy hiểm không. Mình nhắc lại là bé cũ gần 5 tháng, bé mới hơn 1 tháng :( Mình cảm ơn!