• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

bác sĩ thú y giúp em với!

em mới đón 1em phốc sóc 4tháng ạ.em phát hiện trong mắt cún có một vệt hình bầu dục nằm 1nửa ở lòng trắng và 1nửa ở lòng đen.vệt này không có màu và cũng khó
nhìn thấy.Nhìn bình thường k thấy gì,em phải lựa ánh sáng và tập trung mới thấy.em đã theo dõi 3 hôm,không thấy cún có biểu hiện lạ,vẫn ăn uống bình thường,nhìn bình thường,mắt k đỏ,k có mủ hoặc dịch từ mắt.Các bác cho em hỏi Cún nhà em làm sao vậy?
thứ 2 là việc tiêm chủng:bác cho em hỏi luôn cún nhà em được hơn 4 tháng rồi,giờ tiêm chủng có được k ạ?vì chủ cũ tiêm cho cún 1mũi rồi nhưng từ lúc tháng 12,giờ tiêm thì em tiêm tiếp hay tiêm lại từ đầu vậy bác?mà 4-7 tháng hình như là cún thay răng phải k bác?tiêm chủng có ảnh hưởng gì k ạ?em lính mới nên k biết gì.bác chỉ giáo em với.em cảm ơn lắm lắm.hic

Last edited:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
vậy chắc bị từ nhỏ. không ảnh hưởng gì cả.
Kiểu như người cũng vậy thôi. Đầy người có NỐT RUỐT ở mắt ;))

vậy chắc bị từ nhỏ. không ảnh hưởng gì cả.
Kiểu như người cũng vậy thôi. Đầy người có NỐT RUỐT ở mắt ;))
em cảm ơn bác.thế bác cho em hỏi luôn cún nhà em được hơn 4 tháng rồi,giờ tiêm chủng có được k ạ?vì chủ cũ tiêm cho cún 1mũi rồi nhưng từ lúc tháng 12,giờ tiêm thì em tiêm tiếp hay tiêm lại từ đầu vậy bác?mà 4-7 tháng hình như là cún thay răng phải k bác?tiêm chủng có ảnh hưởng gì k ạ?em lính mới nên k biết gì.bác chỉ giáo em với.em cảm ơn lắm lắm.hic