• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Asian water monitor

dragonboy1080

YTC Developer
Tớ vừa lấy vợ, vợ tớ nhìn em này chết khiếp ==> bắt nuôi theo kiểu "giam cầm" ==> tội nghiệp em nó :(

Size hiện tại của em nó là 1m, trông giống em này, nhưng màu đậm + đẹp hơn:

Hiện tại em nó hoàn toàn khỏe mạnh, thức ăn khoái khẩu là thịt lợn sống

Chỉ bán cho bạn nào có đam mê + thời gian + không gian + kinh nghiệm

Giá thị trường của em nó là 1,4 triệu ===> tớ nhượng lại em nó cho bạn nào có đầy đủ 4 điều kiện trên với giá 1 triệu

P/S: đừng mặc cả thêm nữa, với số tiền đó bạn chỉ mua được... 2 con tắc kè trầm cảm + ngu + thả ra là chạy biến =))

Balthazar

Tớ vừa lấy vợ, vợ tớ nhìn em này chết khiếp ==> bắt nuôi theo kiểu "giam cầm" ==> tội nghiệp em nó :(

Size hiện tại của em nó là 1m, trông giống em này, nhưng màu đậm + đẹp hơn:

Hiện tại em nó hoàn toàn khỏe mạnh, thức ăn khoái khẩu là thịt lợn sống

Chỉ bán cho bạn nào có đam mê + thời gian + không gian + kinh nghiệm

Giá thị trường của em nó là 1,4 triệu ===> tớ nhượng lại em nó cho bạn nào có đầy đủ 4 điều kiện trên với giá 1 triệu

P/S: đừng mặc cả thêm nữa, với số tiền đó bạn chỉ mua được... 2 con tắc kè trầm cảm + ngu + thả ra là chạy biến =))

thế hồi trc a nuôi thả rông trong nhà à :D. e máu bế nó lắm r` mà cứ sợ nó stress :(.... lại gần thì nó lại chạy

dragonboy1080

YTC Developer
Anh có hướng dẫn bên topic mua bán này:

1 - Lúc mới mang về cho nó vào 1 góc kín, ít người qua lại, sao cho bạn là người duy nhất hiện ra thường xuyên trước mặt em nó.

2 - Hy sinh một cái quần, áo, khăn tắm, khăn mặt... càng nhiều mùi của bạn càng tốt làm thảm lót nền cho nó, tất nhiên lót cả bằng giấy báo, sau này sẽ chỉ dùng báo cũ thôi.

3 - Tạo niềm tin bằng nhiều lần xuất hiện "vô hại", tức là chỉ thay nước, thay báo thật nhẹ nhàng rồi bỏ đi.

4 - Sau 1 thời gian không thấy em nó có biểu hiện sợ hãi khi bạn lại gần chuồng nữa (chắc mất khoảng vài ngày đến 1 tuần) thì bổ sung thêm 1 động tác: gãi nhẹ vào bất cứ phần cơ thể nào sát nan lồng của em nó (không được mở cửa lồng rồi thò cả tay vào mà gãi) ===> cái lồng "làm quen" không cần phải to, ai tham làm cái chuồng cả mét vuông thì chắc đến mùa quýt em nó mới thuần.

5 - Tiếp đó mới là mang nhẹ nhàng em nó ra khỏi lồng (nếu bạn khéo thì bước này sẽ làm được sau độ 2 tuần)

Bò sát nói riêng và pet nói chung luyện cho chúng ra tính kiên nhẫn, nhẹ nhàng, khéo léo, tôn trọng các đặc tính riêng của "sự vật khách quan...

Nó thậm chị còn chưa quen mùi + hình ảnh của em mà. Em vội thế. Kỳ đà chứ có phải cún con hay mèo con đâu ;))

Sau này em có thể thả nó lang thang trong nhà, trong phòng, ngoài sân, sân thượng... nhưng nhớ đảm bảo những chỗ đấy không có đường để thoát ra. Đấy là bản năng của động vật hoang dã ===> kể cả có quen chủ rồi thì nó vẫn chuồn ngay khi có thể (đến chó mèo còn chuồn nói gì kỳ đà)

dragonboy1080

YTC Developer
Tại mùa đông ít nắng + rét nên anh không cho ra ngoài nhiều được! Cũng tại trời rét + ít được phơi nắng nên em nó tiêu hóa thức ăn cũng chậm hơn!

Đừng lo em, cứ kiên trì làm quen với nó, nếu em làm đúng như anh hướng dẫn thì đến lúc có nắng cũng là lúc nó quen em rồi ==> em có thể thả cho nó đi dạo được.

Balthazar

Tại mùa đông ít nắng + rét nên anh không cho ra ngoài nhiều được! Cũng tại trời rét + ít được phơi nắng nên em nó tiêu hóa thức ăn cũng chậm hơn!

Đừng lo em, cứ kiên trì làm quen với nó, nếu em làm đúng như anh hướng dẫn thì đến lúc có nắng cũng là lúc nó quen em rồi ==> em có thể thả cho nó đi dạo được.

còn này máu chiến quá a ơi . e vuốt nhẹ nó thì k s nhưng cứ bế là nó lại thái độ... các bác nuôi chuyên nghiệp thì khuyên k nên thuần vì loại này để khoảng 1 tuần là nó lại quên => vẫn dữ như ngày nào :(

dragonboy1080

YTC Developer
Dạo này không thấy ông em gọi. Loại này đúng là không dành cho người lười. Anh ngày nào cũng phải cố dành cho em nó độ 15 phút để nó không quên mùi. Chú đang đi học còn có nhiều thời gian ===> đã nuôi thì xác định phải đầu tư. Mỗi khi nó bày đặt "dữ dằn" chú đừng nản, "cưa" kỳ đà còn dễ hơn cưa gái ngon nhiều :))

izanbn

Member
còn này máu chiến quá a ơi . e vuốt nhẹ nó thì k s nhưng cứ bế là nó lại thái độ... các bác nuôi chuyên nghiệp thì khuyên k nên thuần vì loại này để khoảng 1 tuần là nó lại quên => vẫn dữ như ngày nào :(

Co ban CWD ko P/M 01647767672