• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ảnh tí tỡn Offline hội mèo tại Ailu HCM (lần 1)

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
ivys said:
:Onion36: hẹn lần sau nhé. :la_bay: tớ đang chăm cho sudo hồi phục & kiếm chỗ đặt làm lồng sắt để có thể cho em nó ở riêng khi chưa lành để tránh đi lại chạy nhảy hoặc chơi đùa với anh em lại làm động đến vết thương. haiizzz.. ai biết ở đâu nhận đặt làm lồng inox 201 giá hữu nghị nói tớ nhé.
http://www.yeuthucung.com/topic/51302-can-thanh-ly-chuong-cho-cac-loai/
lồng này. Có màu hồng nữa đó

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
:keke_hehe: Cứ tả ai mập nhất hội là chu topic thôi chị ạ! Em là nhân vật dễ nhận dạng mà :Onion34:
chị chỉ tính nói để ad biết chủ topic là ai thôi. Em quảng cáo dữ quá giờ anh ấy ko thể nào quên được em rồi :th_haha_hammer:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
friday2005 said:
àh a định bán cách đây 2 tháng nhưng suy nghĩ lại và ko bán nữa tại a chưa closed topic thui:D
ah ah vậy thì ok. Em đang tính nói tội nghiệp nó. Giờ thì ko phải nói nữa. Hehe

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
friday2005 said:
àh a định bán cách đây 2 tháng nhưng suy nghĩ lại và ko bán nữa tại a chưa closed topic thui:D
Mừng quá đê....Mừng muốn khóc luôn. :143163ljogging:

friday2005 said:
keke lần sau off ở Q7 đi mọi người !! ra ngoài chộp hình cho đẹp:D
Ok thôi, sau lần này tui đã nhận ra Súhi ra ngoài cũng ko dạng dĩ lắm. Kekeke... :Onion28:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
huy vu said:
off ngoài trời là phải chuẩn bị đồ cho bọn trẻ àk :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: ,mà lần này mình nên tìm chủ đề gì đó đề cùng bàn cho xôm tụ nhỉ :157:
cũng hổng phải cbi gì nhiều đâu. Thường mình đi cỡ 2 - 3 tiếng chỉ cần mang theo đồ ăn nhấm nháp, nước uống, 1 ít đồ ăn khô cho tụi nó với 1 tấm bạc/vải lót ngồi là xong. Chừng đó thời gian tụi nó cũng ko đòi đi vs đâu.

Mình nghĩ bây giờ nên ghi lại những gì muốn bàn để từ đây tới đó đừng có quên. Hihi. VD như mấy vấn đề về chăm sóc mèo, ý tưởng chụp hình mèo, mua bán mèo gì đó...Tới gần đó mình sẽ tổng hợp những vấn đề này lại, in ra giấy, mang theo, bàn từng vấn đề 1 :Onion38:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Nhật Huy said:
Nhà này ở Đồng Nai nên k tiện lên off đó chị. :v hẹn khi khác.
vậy lần sau nói với mấy bạn đó sớm hơn để tiện cbi :)

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
cũng hổng phải cbi gì nhiều đâu. Thường mình đi cỡ 2 - 3 tiếng chỉ cần mang theo đồ ăn nhấm nháp, nước uống, 1 ít đồ ăn khô cho tụi nó với 1 tấm bạc/vải lót ngồi là xong. Chừng đó thời gian tụi nó cũng ko đòi đi vs đâu.

Mình nghĩ bây giờ nên ghi lại những gì muốn bàn để từ đây tới đó đừng có quên. Hihi. VD như mấy vấn đề về chăm sóc mèo, ý tưởng chụp hình mèo, mua bán mèo gì đó...Tới gần đó mình sẽ tổng hợp những vấn đề này lại, in ra giấy, mang theo, bàn từng vấn đề 1 :Onion38:
em mún mua cái kính đen ngầu ngầu cho Sushi. Mà mặt nó nhỏ quá, chắc chả có cái nào vừa nhỉ :laluot_03: không bik có cách nào làm kinh đen ko. Đeo chụp cho ngầu !!! :laluot_27:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
em mún mua cái kính đen ngầu ngầu cho Sushi. Mà mặt nó nhỏ quá, chắc chả có cái nào vừa nhỉ :laluot_03: không bik có cách nào làm kinh đen ko. Đeo chụp cho ngầu !!! :laluot_27:
Chắc mình tự cắt giấy carton ra làm được áh. Lên mạng search DIY Sunglasses for cats haha :Onion33:
Mà con bé này hay nhờ, chị kêu trên fb ko trả lời, vào đây trích dẫn là seo? :04:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
Chắc mình tự cắt giấy carton ra làm được áh. Lên mạng search DIY Sunglasses for cats haha :Onion33:
Mà con bé này hay nhờ, chị kêu trên fb ko trả lời, vào đây trích dẫn là seo? :04:
Nãy giờ em tắt fb. Em onl rùi pm thấy chị cũng có reply đâu :hmmm:
Để em search thử cái. Mà làm giấy cartoon sợ đeo sao thấy đường ta @@

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
đúng là cần 1 buổi off q.7 đó. để mình còn hỏi kinh nghiệm các bạn về việc nuôi mèo mà chưa thiến ý. Tại trước giờ mình toàn nuôi mèo thiến để các em nó không bỏ nhà ra đi ăn cho béo rùi ở nhà thui.

:lau_mo_hoi: bây giờ thấy mèo con xinh quá (của bạn meonho đó) mún để lại 1 em đực 1 em cái để breed exotic ghê cơ ... hức... mà cần nhìu kinh nghiệm về việc gào đực/gào cái, rùi nhốt riêng, nhốt chuồng để chúng nó không bậy bạ gì trước tuổi để mèo cái 1 năm tuổi mới làm mẹ cho nó an toàn cho sức khỏe của em nó .. chài.. nhiu` việc chưa hỉu biết ghê cơ...

rùi còn có phải mèo con là phải cho uống sữa thêm ngoài sữa mèo mẹ loại sữa cho mèo baby bán ở Thú Y không nữa.. rui` chích ngừa, tè le tà la... haiiz...

mình nghĩ off q7 cũng có nhìu chỗ để off đó. công viên, hoặc panorama, hoặc công viên ngay gần khu Cảnh Viên.. hoặc không ngay riverside residence có khoảng sân sinh hoạt chung cũng rộng rãi mát mẻ :good_job: .....

huy vu

cucao
ivys said:
đúng là cần 1 buổi off q.7 đó. để mình còn hỏi kinh nghiệm các bạn về việc nuôi mèo mà chưa thiến ý. Tại trước giờ mình toàn nuôi mèo thiến để các em nó không bỏ nhà ra đi ăn cho béo rùi ở nhà thui.

:lau_mo_hoi: bây giờ thấy mèo con xinh quá (của bạn meonho đó) mún để lại 1 em đực 1 em cái để breed exotic ghê cơ ... hức... mà cần nhìu kinh nghiệm về việc gào đực/gào cái, rùi nhốt riêng, nhốt chuồng để chúng nó không bậy bạ gì trước tuổi để mèo cái 1 năm tuổi mới làm mẹ cho nó an toàn cho sức khỏe của em nó .. chài.. nhiu` việc chưa hỉu biết ghê cơ...

rùi còn có phải mèo con là phải cho uống sữa thêm ngoài sữa mèo mẹ loại sữa cho mèo baby bán ở Thú Y không nữa.. rui` chích ngừa, tè le tà la... haiiz...

mình nghĩ off q7 cũng có nhìu chỗ để off đó. công viên, hoặc panorama, hoặc công viên ngay gần khu Cảnh Viên.. hoặc không ngay riverside residence có khoảng sân sinh hoạt chung cũng rộng rãi mát mẻ :good_job: .....
ben Q7 minh thấy có cầu ánh sao ánh trăng gì cũng đc lắm,rộng rãi mát mẻ,mà ko bít ngta có cho mang mèo vô ko thui :ngoi_xom:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
huy vu said:
ben Q7 minh thấy có cầu ánh sao ánh trăng gì cũng đc lắm,rộng rãi mát mẻ,mà ko bít ngta có cho mang mèo vô ko thui :ngoi_xom:

ivys said:

Nhớ ngày nào còn chưa quen biết nhau, lọ mọ dò tìm chỗ, bàn tính off lần đầu...giờ đã chuẩn bị off lần 3 rồi nhỉ...thời gian trôi qua nhanh thật ^^

Mà rốt cuộc H đã qua được tới cái "cầu ánh trăng ánh sao" gì chưa? :157:

michu_meomeo99 said:
:157: thích wá :D hihihihi :D lần sao mấy anh chị cho em tham gia với, nhưng em còn nhỏ mấy anh chị có cho em tham gia ko vậy?
em hụt 2 lần rồi nha em gái, lần 3 này đừng có hụt nữa đó :co_y_tuong_xau: