• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

alaska 2thang ruoi

em nhà mình 2 tháng mấy. mới mang về chưa tiêm ngừa hay tẩy giun gì cả. em nó khoẻ lám cứ đòi chơi suốt.Người bán bảo mấy ngày đầu nên cho ăn cơm ko hoặc cháo nên mình cho ăn cơm trắng trộn nước,mang ra thý y thì người ta bảo đang trong giai đoạn phát triển cần nhiều dinh dưỡng nên mình trộn thêm thức ăn viên cho bé. mọi người có kinh nghiệm làm ơn giúp mình với. nên cho ăn ntn mới đúng.
mìng cũng ko biết bsty ở đâu tốt để tiêm ngừa và theo dõi sk. các bạn share mình vs. mình o q8 cầu nguyễn văn cừ.
và cuối cùng là mình muốn mang cho đi khoảng 60km. vì có công chuyện mà ko thể gởi e cho ai được ko biết có ảnh hưởng đến bé nhiều ko.
mong các bạn yêu cún giúp đỡ. tks alot.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Vận chuyển 60km thì em nó sẽ mệt chút thôi, k sao cả
Mới mang về cho ăn nhẹ nhàng. Sau đó vài hôm, bạn cho ăn bình thường để bé hay ăn chóng nhớn.
Chú ý, cún con, bạn k nên cho ăn quá no. Thay vào đó, hãy chia làm nhiều bữa nhỏ

Bạn nên chọn ngày đẹp mà tẩy giun và tiêm phòng vacxin cho cún sớm đi bạn ah. Càng sớm càng tốt.
Còn vấn đề mang chó đi 60km nếu quá quá thể mới phải mang thui còn không thì hạn chế càng tốt vì chó mới bạn ah.

Mel

YTC Developer
b nên cho bé tiêm phòng sớm, chó con xa mẹ khả năng miễn dịch k đc tốt. Tiêm phòng đảm bảo sức khỏe cho bé. Ăn uống thì b cho bé ăn gan lợn ninh nấu kỹ, rất tốt cho cún, ngoài ra cho bé uống thêm sữa nữa, b có thể mua sữa bột Cô gái hà lan (~80k/hộp) về pha cho bé uống, Nước đảm bảo là nc sạch. Hơn nữa, chó nhà b nuôi là chó con, nên khi ra ngoài, b hạn chế tiếp xúc vs chó mèo khác, dễ mang khuẩn về cho bé.