• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

ai sành về alaska giúp mình với

VNews

๖ۣۜV ๖ۣۜN ๖ۣۜE ๖ۣۜW ๖ۣۜS
Hiện tại mình đang muốn mua một cặp Alaska nhưng mà mình chưa hiểu nhiều về loài này lắm mình đã lên mạng tìm hiểu nhưng nhưng câu hỏi mình càn biết thì không thấy có.
mình Post bài này mong các bạn sành về loài Alaska thì giúp mình nhé.
Nhưng thắc măc của mình: vì mình muốn mua 1 cặp 2 tháng - 3 tháng tuổi.

1) Cách phân biệt Alaska thuần chủng và Alaska đã lai như thế nào vì khi con bé khó có thể nhận biết chính xác được?

2) Alaska và husky rất giống nhau như mình được biết Alaska đuôi cong hơn husky và mầu mắt của Alaska chỉ có Nâu và trắng còn husky có mầu đỏ xanh. vậy có những con husky cả mầu và mắt khi còn bé giống alaska vì khi con bé đuôi của husku và Alaska gần như tương đương nhau có cách nào phân biệt tốt hơn không?

3) Nuôi Alaska có vất vả lắm không? ví dụ: như nó ăn gì? sơ thích ăn gì? có hay bi bệnh không? và cách phòng ngừa bệnh cho nó như thế nào?

*) loài Alaska có trí tuệ tốt không ( đây là câu hỏi ngoại khóa ^^! )
+) mình rất muốn tắm rửa cho chó nhưng mà chưa có chuyên môn nhiều khi tắm song chó hay bị ôm,chết ( vì thế không dám tắm nữa)
- vậy bác nào có kinh nhiệm chia sẻ cách chăm sóc chó cho tốt không
Em xin cảm ơn trước!