• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

ai giúp e về cái việc tắm cho chó với cắt lông với

lamson1995

e có nuôi 1 chú chó bắc kinh lai chó nhật, lông màu vàng vàng đen đen, lông tương đối dài, mình ko biết sao chó nhà mình khó tắm với tỉa lông nó lắm, hể mà kêu nó đi tắm là nó rung lên, riết phải ôm nó ra tắm lun. Ai biết cách tập cho nó ko rung ko vậy?Rồi lúc tỉa lông. sao nó cũng hay rung lắm, mình tỉa đâu có dỡm lắm đâu:(

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Hix ,nó sợ nước , lạnh quá rung là chuyện bình thường ! Còn chuyện không rảnh không biết cắt lông , bạn dẫn vô tiệm nó làm chứ cát bậy chết em nó !

lamson1995

nhưng mà tắm nước nóng nó vẫn sợ, riết rồi mình chơi nước lạnh lun, ức chế nó quá!!:(( sao mà có nuôi con becge đâu thấy nó sợ nước tới vậy đâu:(

congty201208

bạn cứ tắm cho chó bt` đi, sau 1 số lần tắm chắc chắn chú chó của bạn của biết được việc đi tắm là làm sạch cơ thể thôi. Chú cún nhà mình lúc trước cũng y chang vậy, nhưng nay hễ cuối tuần lấy vòi nước + thau ra là biết đến lúc đi tắm, ngoan ngoãn đi ra nằm chờ sẵn. Còn cắt tỉa lông có lẽ bạn nên mang ra tiệm, chứ ở nhà 1 mình khó mà kềm được.