• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

ai có kn vào hương dẫn mình với

quocbinh

mình muốn hỏi hamster có nuôi trong thùng xốp (thùng mos) dc hây k vậy các bạn có kn thì hướng dẫn mình với :Onion09:

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Dc nha bạn , nhưng có vài bé xida thích cắn phá đồ thì ko nên nuíbr trong mút,giấy,vv và vv....
bé nào ít phá thì bt , vì sẽ ko cắn xé thùng mút hay các tông ,giây mà bò ra. Mà chỉ có điều thích leo ra thui móng dài thì cắt ngay không móng sẽ đâm vào mút làm điểm tựa để leo giống như dụng cụ leo băng hay núi ebêret ý . Nếu chưa có điều kiện mua mica , chỉ có thùng .... Thì chọn 1 thùng bên trong trơn láng không bị xướt hay lũng . Chỗ bị lũng hay gì bé sẽ cào cào và cặp cặp chỗ lỗ hay thứ đó bự ra và chui ra. Nên chọn 1 thùng cao khoảng 40, 50 cm . Rùi kiếm miếng gỗ , mũ nặng chít lỗ rùi đậy lại là xong.
theo mình nghĩ bạn nên lấy thùng mì mà làm hay 1 hũ nhựa bự hay thùng nc là nhất.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Mình đã nui trong thùng mì và cũng rất ok . 1 mà chỗ bị rách 1,5 2 tháng bé xé lỗ tùm lum

yeukunlam

YTC Developer
Nuôi chuột cũng nhiều cái bá đạo nhỉ, đang nguyên cứu ^^, có gì tư vấn giúp mình 1 dòng, đẹp, nuôi sịn sản nhé mọi người

jimmi cute

mình muốn hỏi hamster có nuôi trong thùng xốp (thùng mos) dc hây k vậy các bạn có kn thì hướng dẫn mình với :Onion09:
ừ thì níu chưa có lồng ổn định bẹn cóa thể nuôi trong đóa nhưng răng níu bạn nuôi loại hams bear thì đừng nên vì bear cóa tính đào tẩu rất cao sơ xuất tí là bé trốn liền, còn mí bé hams khác thì bạn nên cung cấp thức ăn mài răng hoặc đá mài răng cho bé đễ bé kô cắn phá thùng