• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ai có kinh nghiệm về ăn uống chỉ em với !

jacky1206

hic hic ... tại sao luxury (husky) nhà em nó lại ko chịu ăn vậy @@ ....... cách đây 1 tuần nó ăn dữ lắm đồ ăn ra là chén sạch 1 lần ăn gần 1 bát ngày 3 bát ... tự nhiên gần đây nó ăn nguyên ngày chỉ khoảng 1 bát .

Đồ ăn mình đang ăn trên tay cho nó thì nó vẫn ăn , trái cây cho là nó ăn .. cơm trộn ra thì nó ăn ít lắm

nó bị gì vậy ta .... nó gần 3 tháng rồi !! ko có dấu hiệu bệnh

ai có kinh nghiệm chỉ giúp với !!!

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
hic hic ... tại sao luxury (husky) nhà em nó lại ko chịu ăn vậy @@ ....... cách đây 1 tuần nó ăn dữ lắm đồ ăn ra là chén sạch 1 lần ăn gần 1 bát ngày 3 bát ... tự nhiên gần đây nó ăn nguyên ngày chỉ khoảng 1 bát .

Đồ ăn mình đang ăn trên tay cho nó thì nó vẫn ăn , trái cây cho là nó ăn .. cơm trộn ra thì nó ăn ít lắm

nó bị gì vậy ta .... nó gần 3 tháng rồi !! ko có dấu hiệu bệnh

ai có kinh nghiệm chỉ giúp với !!!

theo mình thì bạn nên chú ý thức ăn cũng như khẩu phần an,có thể cún không thích hoặc chán ăn thức ăn cũ.
Về chế độ dinh dưỡng thì bạn nên cho cún ăn sáng nhẹ ( uống sữa hoặc ăn trứng vịt lộn ) không nên cho ăn quá nhiều vì nó sẽ bỏ bữa trưa. Trưa cho ăn bữa chính cơm trộn với thức ăn ( thức ăn thì tùy bạn ). Chiều tối khoảng 6h-7h cho ăn bữa chính nữa . Trước khi đi ngủ khoảng 10h đêm cho ăn bữa phụ ( thức ăn khô chẳng hạn , hoặc sữa , trứng . Nhà mình thì hay cho ăn trứng vịt lộn vì nó không thích thức ăn khô ). Trong các bữa chính bạn cố gắng cho nó ăn quen với rau để cho đủ chất, thỉnh thoảng thay đổi món. Cho ăn ít xương tránh táo bón .