• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ai biết cách pha nước biển cho ốc mượn hồn

BánhTrôi

YTC Developer
Ai biết cách pha nước biển cho ốc mượn hồn thì cho bánh trôi xin cái yh vào inbox bánh trôi sẽ cho các bạn xem bể của bánh trôi :D

buitronghoang

ầy, con này là tên khác của tôm ở nhờ thì phải , hi .
mình nuôi nó trên môi trường cạn, cho ăn cơm , thỉnh thoảng cho thả vào nước ngọt , sống dc 3 tháng . hi
giờ mới biết hóa ra con này các bác nuôi nước mặn làm cảnh , kiến thức gà quá :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
con này cậu pha muối tỉ lệ 23 phần nghìn so với độ mặn của muối ăn
hoặc ra hàng cá nước mặn mua cái đo độ mặn về đo
hoặc mua luôn vài lít nước muối biển pha của hàng cá cảnh đó, nó rơi vào khoảng 25k/lít

Nhung90

T.Viên Năng Động
ax nhưng tớ chẳng thấy các em ấy đẹp, tớ k bế được mà nhìn là thèm đi ăn ốc luộc hixhix

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
cô mình bán ốc này nhưng thấy chưa bao giờ cho nước quá ngừoi ốc hết á nghe nói làm zạ nó bị chết ngộp đó vs toàn cho nước ngọt thôi mà ( nước ngọt ở đây là nước bt á ko phải coca-cola hay pepsi nha ) :D

mangaka

YTC Developer
ngày xưa mình cũng có mấy e này nhưng chẳng bít nuôi... xong rùi mấy ẻm đi hết

silvershark8x

T.Viên Năng Động

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Bạn nên nuôi trong bể kính chứa cát và không được đổ nhiều nước vì chúng sẽ bị ngộp. Nếu là loại nhỏ nhỏ mà bạn thấy ở biển ( loại này rất dễ chết đem ra khỏi biển vài ngày là "xong")
Và loại hay bán trước cổng trường , mà theo mình biết thì loại này là giống nước ngọt , sống gần biển , khi nào đẻ thì mới mò ra cửa biển
Cách nuôi đúng : Bỏ một lớp cát xây nhà ở đáy cho lài lài sau đó bỏ thêm vào vài cục đá nằm ngang cho chúng bò lên , ốc này thích nước ít thôi lấp xấp, nhiều nước là đi toi , nên tìm thêm một mớ vỏ ốc khác lớn hơn những con đang nuôi một chút để khi chúng thay vỏ thì có vỏ chui vô liền ( nếu bạn nuôi nhiều con là sẽ bị con khác thịt liền) , thực đơn thì gồm có rau salách , rau muống,...tới mùa sinh sản ,thường là vào tháng 8,ốc đực và ốc mái sẽ giao phối và đẻ ra trứng,sau đó mới thành con.bạn sẽ thấy như trứng tôm ấy mày cam đỏ bóng loáng. Mà bạn không nên nuôi chung với những loại động vật khác ( vì có thể nó sẽ nhai luôn con ốc của bạn)

hakunamatata35

traisaigon05 said:
cô mình bán ốc này nhưng thấy chưa bao giờ cho nước quá ngừoi ốc hết á nghe nói làm zạ nó bị chết ngộp đó vs toàn cho nước ngọt thôi mà ( nước ngọt ở đây là nước bt á ko phải coca-cola hay pepsi nha )
cô bạn ở đâu bạn. mình đang định mua ít con này về nuôi