• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

AD cho tôi hỏi tại sao bài của tôi lại bị xóa

Status
Không mở trả lời sau này.

catvesinhmeo

Active Member
topic của mình có tiêu đề là :
Toàn Quốc bán cát vệ sinh cho mèo 5k1kg, giá bao rẻ , chất lượng tốt , có Clip, free ship
mình đã đang bài cách đây khoãng 7 tháng! và có 4200 lượt view!
nếu bài mình có lỗi gì thì có lẽ đã bị xóa từ lâu rồi chứ không để tới giờ này mấy ngàn lượt view mới xóa!
với 1 bài vài k lượt view lên top 1 google là khá quan trọng!
Mong Ad diễn đàn YTC coi lại giùm mình là có xóa nhầm hay ko! nếu có xóa nhầm thì để lại giùm mình cái lượt viêw là 4200! còn nếu mình có sai phạm gì thì mình sẽ chịu trách nhiệm!
Thanks

catvesinhmeo

Active Member
mình thấy tài khoản của mình giống như đc reset vậy! mình viết rất nhiều bài! mà bây giờ chỉ còn có 3 bài! đc rất nhiều ngời like mà bây giờ còn có 0 like!
Ad or MOD vào giải quyết gấp giùm mình

Yun Kun

† THẦN CHẾT †
Staff member
Super Moderator
Trước tiên mình move topic này qua box Giải quyết đề nghị - khiếu nại nhé !
Về lỗi vi phạm dẫn đến xoá bài vì bạn đã vi phạm Nội quy nhiều lần về spam bài và quảng cáo.
Thứ nhất up bài quá nhiều lần trong chủ đề của bạn cũng như chủ đề của người khác với mục đích quảng cáo. Mình đã xem qua các comment của bạn trong tổng số 400 comments thì ngoài các bài viết rao mua bán ra hầu hết là up, upppp hoặc up bài quảng cáo trong topic người khác nhằm quảng cáo => Vi phạm nội quy về Đăng chủ đề và Bài viết, hay còn gọi là Spam !
Bạn có thể tham khảo lại NQ :
http://www.yeuthucung.com/threads/noi-quy-ve-dang-chu-de-va-goi-bai-viet.113633/
Thứ hai về việc xoá topic của bạn vì hệ thống không thể chọn lọc ra các spam của bạn nên tự động delete hết các bài viết nhưng vẫn giữ lại title ( tiêu đề riêng ) của nick bạn.
Thân !

Last edited:

catvesinhmeo

Active Member
Trước tiên mình move topic này qua box Góp ý nhé !
Về lỗi vi phạm dẫn đến xoá bài vì bạn đã vi phạm Nội quy nhiều lần về spam bài và quảng cáo.
Thứ nhất up bài quá nhiều lần trong chủ đề của bạn cũng như chủ đề của người khác với mục đích quảng cáo. Mình đã xem qua các comment của bạn trong tổng số 400 comments thì ngoài các bài viết rao mua bán ra hầu hết là up, upppp hoặc up bài quảng cáo trong topic người khác nhằm quảng cáo => Vi phạm nội quy về Đăng chủ đề và Bài viết, hay còn gọi là Spam !
Thứ hai về việc xoá topic của bạn vì hệ thống không thể chọn lọc ra các spam của bạn nên tự động delete hết các bài viết nhưng vẫn giữ lại title ( tiêu đề riêng ) của nick bạn.
Thân !
bài vi ết của mình trong topic của người khác là bạn mình, mình up phụ họ! với lại mình đâu có ghi là up up , upupup! mà mình ghi là up phụ bạn buổi( chiều, tối, trưa) chúc buôn may bán đắt! rất nhiều người trong bài viết của họ cũng ghi tương tự! mình up bài giùm bạn mình! chứ mình ko hề quang cáo sãn phẩm của mình trong bài của người khác!

Yun Kun

† THẦN CHẾT †
Staff member
Super Moderator
Nick bạn cũng đã từng bị cảnh cáo spam rồi nên tiếp tục vi phạm dẫn đến xoá bài là điều tất yếu. BQT không ai vô cớ đi xoá bài viết của người khác nếu các bài viết đó có tính đóng góp và phát triển YTC. Diễn đàn có nội quy, bạn vui lòng xem lại trước khi gởi bài viết nhé.

Last edited:
Status
Không mở trả lời sau này.