• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

90% chó bị giảm tuổi thọ do răng miệng hôi mà ít chủ nhân nào quan tâm đến!

Bạn thấy chủ đề chó bị hôi miệng giảm tuổi thọ có đáng quan tâm không?

• Votes: 0 0.0%
  • không

Votes: 0 0.0%
  • Khác

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    0
  • Poll closed .

gigisusu

Tui thấy thật sự thương cho những chú chó của ai đó, chúng được chăm sóc kĩ càng, bộ lông thì thơm phức nhưng mồm thì thối, răng thì vàng khè.????

Có lẽ do vệ sinh răng miệng quá khó chăng, việc đánh răng thật là làm đau đầu các chủ nhân, hay vì lười không muốn quan tâm.

Nhưng nếu bạn biết răng vấn đề răng miệng rất ư là mang nhiều hệ lụy cho chú chó của mình, làm giảm tuổi thọ của chúng từ 5-7 năm thì nên dừng lại để xem 1 ít thông tin nhé:

1. Không vệ sinh răng miệng dẫn đến miệng hôi.

Chó cũng như chúng ta, nếu thức ăn khô thì không bị nhiều cao răng, nhưng nếu ăn cơm giống chúng ta thì rất dễ bị cao răng và chuyển sang bệnh nha chu.

Người như chúng ta 2 ngày không đánh răng là đã thấy hôi và đau rồi, nói chi chúng nó hen. Bạn tắm cho nó thơm tho, ôi mà cái miệng hôi thối thế thì còn đâu là boss quí sờ tộc nữa >"<

2. Đau răng và sau đó là mất răng

Khi chuyển sang bệnh nha chu, nếu không điều trị kịp thời, sẽ làm cho răng đau vì bị vi khuẩn tấn công làm viêm nướu. Bắt đầu răng đau, răng lung lay và mất răng. Trong thời gian này, các bé sẽ rất lười ăn, sụt cân và lười vận động vui chơi với bạn.

3. Bệnh chuyển sang tấn công gan thận tim

Ủa sao nó liên quan sâu xa vậy. Cũng tại các con mắm vi khuẩn đấy. Nó sẽ đi chu du vào ruột của boss, phá hoại các tế bào ở nơi đây và gây nên những bệnh nguy hiểm liên quan đến gan thận tim.

4. Vi khuẩn sẽ lây nhiễm cho trẻ nhỏ và người thân của bạn

Đơn giản là boss liếm láp và sẽ bắt đầu đưa vi khuẩn sang cho người

5. "Nếu vậy thì tớ sẽ điều trị cao răng và nha chu cho chó của tớ nhé" ==> omg, nếu bạn làm điều đó thì nên cân nhắc nhé, vì chó ko như người, nó ko chịu nằm yên cho điều trị đau. Thế nên các bác sĩ thú y sẽ đè nó ra tiêm thuốc mê ý, mà các bạn cũng biết thuốc mê ảnh hưởng nhiều đến thần kinh về sau, và có một vài chú chó sẽ bị sốc nên sẽ chết sau khi được tiêm thuốc nữa. Kinh lắm, vì vậy hạn chế làm điều này nhé!

Tà đà, xem xong mà các bạn vẫn lười biếng không chăm sóc cho chúng vì khó khăn trong việc dùng bàn chải thì tớ mách các bạn dùng một số loại nước uống, hoặc gel trét lên răng miệng á. Và tốt nhất dùng loại hoàn toàn thiên nhiên để đảm bảo sức khỏe cho boss nhé.

Tui review thấy sản phẩm này dùng rất ok này, mà tớ cũng đã dùng thử rồi, hiện nó đang bán rộng rãi ở các shop lớn như Hachiko Trần Quốc Toản, Dog paradise ở Trần nhật duật á.

Tụi nước ngoài review:

Tui search thấy chỗ này nhưng nó không bán:

Gel: https://cpcpetcare.com/collections/ve-sinh-rang-mieng-cho-cho-meo/products/gel-lam-sach-rang-mieng-cho-cho-1

Nước uống: https://cpcpetcare.com/collections/ve-sinh-rang-mieng-cho-cho-meo/products/dung-dich-cham-soc-rang-mieng-hang-ngay-va-tang-cuong-suc-khoe-he-tieu-hoa-cho-cho-va-meo

Tui năm 5 tuổi đã một chú chó và sau 10 năm ở với tôi, nó đã bị đau răng một thời gian dài và bỏ ăn, thế nên lúc đó tôi cũng chẳng bik là nó đau răng đâu, chỉ thấy nó chán ăn, giờ nghẫm lại đúng là răng nó rất vàng và miệng nó rất hôi. Tuổi trẻ thơ dại cũng không có kiến thức nuôi chó, để nó không chỉ đầy ve mà miệng hôi, nghĩ lại nếu tôi được trang bị tốt kiến thức như bây giờ thì có lẽ Moon của tui đã có thể ở với tui lâu hơn rồi. Vì vậy các bạn hãy để ý hơn vấn đề răng miệng của chúng nó nhé.

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
chó mèo ăn xong k đánh răng nên các cao răng sẽ tích tụ nhiều dẫn đến hôi miệng. nếu bạn thường xuyên đánh răng hoặc cho chúng ăn đồ gặm sẽ làm các cao răng mất dần đi sẽ ko còn hôi nữa.
Có 1 cách nhanh hơn là dùng nước súc miệng, hiện mình thấy có rất nhiều loại bán trên thị trường thấy ổn