• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

4 mèo con xinh đẹp của Bin ngố :)

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
mình thích gia đình nhỏ bé này ghê ^^.. muh` chị hem có up hình mí bé lên fb. hihi. hôm nào có thời gian chụp ảnh cho em xem con bé colorpoint thế nào rùi nha chị ^^

smallvortex

YTC Developer
Hi, dạo này bận quá em ạ :) chẳng cập nhật hình các bé đc. Mà phải rao bán các con rồi :( Chán :((

smallvortex

YTC Developer
Charlene2801 said:
2 tuần ko gặp mà mấy đứa đã khác biệt nhiều rồi ^^ bé màu hima thì ngày càng rõ nét :03: chị vẫn dẫn mấy bé đi tắm nắng đều hả chị? Nhà em có 1 bé nhỏ gần 3 tháng, do thời gian qua em bận ko dẫn bé đi tắm nắng thường xuyên được nên 2 chân sau yếu ghê, ko nhảy cao được như mấy anh chị khác :sad: ngoài tắm năng, chị nghĩ em có nên cho bé uống thêm canxi ko chị?
Hi, chị hem biết đâu ku ơi :). Nhưng bọn mèo ấy, cứ có nắng, có gió có mấy cái đồ linh tinh là bọn nó hiếu động lắm ý. Lũ mèo con nhà chị cho ra phới nắng là nhảy nhót, đánh nhau loạn xạ ấy. Yêu lắm cơ. Mà giờ đi làm, ban ngày bọn nó ở nhà chỉ được ở trong nhà tắm thôi, chiều về còn nắng thì cho bọn nó ra ban công chơi, thương lắm.
À chị đọc thấy bảo cho các em ấy phơi nắng, trên lông sẽ có chất chuyển thành vitamin D, sau đó các em ấy liếm thì rất tốt đấy (tương đương với việc bổ sung canxi mà )

smallvortex

YTC Developer
bowie said:
Ui trông mấy đúa nhỏ lớn lên từng ngày, gả đi thật k nỡ bạn nhỉ, mấy pé lại xinh thế cơ mà
uh :(, chồng kêu là bị dị ứng, mẩn ngứa vì bọn nó. Chán lắm :(

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
smallvortex said:
Hi, chị hem biết đâu ku ơi :). Nhưng bọn mèo ấy, cứ có nắng, có gió có mấy cái đồ linh tinh là bọn nó hiếu động lắm ý. Lũ mèo con nhà chị cho ra phới nắng là nhảy nhót, đánh nhau loạn xạ ấy. Yêu lắm cơ. Mà giờ đi làm, ban ngày bọn nó ở nhà chỉ được ở trong nhà tắm thôi, chiều về còn nắng thì cho bọn nó ra ban công chơi, thương lắm.
À chị đọc thấy bảo cho các em ấy phơi nắng, trên lông sẽ có chất chuyển thành vitamin D, sau đó các em ấy liếm thì rất tốt đấy (tương đương với việc bổ sung canxi mà )
Ôiiii thông tin quý báu! Cảm ơn chị nhiều nhaaaaa :gongxi-1: em phải cố gắng dậy sớm hơn để dẫn tụi nó đi tắm nắng mới được. hehe

bowie

meo meo con mều
smallvortex said:
uh :(, chồng kêu là bị dị ứng, mẩn ngứa vì bọn nó. Chán lắm :(
Há há chắc là ox bạn ghen với mấy pé đấy....đùa thôi. Vậy chúc mấy pé nhà bạn sẽ kím đc chủ tốt, iu thương các pé thật lòg nhé

smallvortex

YTC Developer
bowie said:
Há há chắc là ox bạn ghen với mấy pé đấy....đùa thôi. Vậy chúc mấy pé nhà bạn sẽ kím đc chủ tốt, iu thương các pé thật lòg nhé
Ông ấy hem thích mòe mà :(( Tớ sắp thành bán mèo chuyên nghiệp rồi, thích mèo mẹ để mèo con, nuôi mèo con rồi lại bán, bán rồi lại tiếc, rồi lại thích mèo mẹ đẻ tiếp; đúng là cái vòng lẩn quẩn :|
Hôm qua về ngắm bọn nó, lớn tướng, ra tranh ăn cá với Bin rồi, 4 con châu đầu vào đĩa, đẩy mẹ ra ngoài :lau_mo_hoi:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hí hí .. nếu có bán lại chị nhớ phải cho em bít giá chị định gả bé colorpoint/hima nhà chị như thế nào nhaaaaa..coi em có gom góp đủ để rước bé dzề hem đó.

em đặt cục gạch hóng hớt, chừng nào nghĩ ra giá rùi nháy em nhớ.. em kết cái mặt đáng iu của mấy nhóc nhà chị lớm đó :03:

smallvortex said:
Ông ấy hem thích mòe mà :(( Tớ sắp thành bán mèo chuyên nghiệp rồi, thích mèo mẹ để mèo con, nuôi mèo con rồi lại bán, bán rồi lại tiếc, rồi lại thích mèo mẹ đẻ tiếp; đúng là cái vòng lẩn quẩn :|
Hôm qua về ngắm bọn nó, lớn tướng, ra tranh ăn cá với Bin rồi, 4 con châu đầu vào đĩa, đẩy mẹ ra ngoài :lau_mo_hoi:

smallvortex

YTC Developer
bin ngố lại đòi chồng rồi, thương em quá :(

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
ivys said:
hí hí .. nếu có bán lại chị nhớ phải cho em bít giá chị định gả bé colorpoint/hima nhà chị như thế nào nhaaaaa..coi em có gom góp đủ để rước bé dzề hem đó.

em đặt cục gạch hóng hớt, chừng nào nghĩ ra giá rùi nháy em nhớ.. em kết cái mặt đáng iu của mấy nhóc nhà chị lớm đó :03:
Madame Ivy Trần nuôi nhiều mèo thế, không để dành xiền để có thể năm sau làm 1 nhóc babe của bé này. :le_luoi:

smallvortex

YTC Developer
Eiffel*FR said:
Madame Ivy Trần nuôi nhiều mèo thế, không để dành xiền để có thể năm sau làm 1 nhóc babe của bé này. :le_luoi:

Ui trùi ui, ngây thơ vô số tội :D

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
mình bị tương tư cái mặt bư bư má phính của exotic shorthair bạn ui.. hị hị.. nhiu tiền gom đi mua mèo hết ráo :Onion09: .. chắc mở cattery nho nhỏ sống dzí nguyên bầy luôn cho thỏa sự cuồng mèo wá..

Eiffel*FR said:

smallvortex said:
Ui trùi ui, ngây thơ vô số tội :D