• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

<3 Tình yêu nhà mình! <3

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Chào các bạn, mình tham gia diễn đàn cũng hơn 2 tháng rồi, trước kia là 1 acc khác, do sự cố nên acc và bài viết mất hết.
Nhân dịp năm mới, các tình yêu nhà mình gửi lời chúc sức khỏe và thành công đến tất cả các bạn nhé!
Các em là động lực thúc đẩy mình tham gia diễn đàn, nuôi pets mà không một tí kinh nghiệm nào cả, nhờ diễn đàn và các bạn cực kì thân thiện và nhiệt tình, nên mình đả biết cách chăm sóc mấy em.
Rất hân hạnh được giao lưu, học hỏi với các bạn!
Em đầu tiên là Puto! Cún nhật lai, biết nghe lời, rất háo ăn, thích thịt bò, gà, trứng lộn nhé, dỡn cả ngày không biết mệt, nhược điểm của em là người lạ đến nhà là sủa kinh khủng lắm, nhưng tí quen thì khách về em nó cũng chạy theo lun :)
Lúc em còn nhỏ
Bây giờ thì đẹp trai hơn rồi
Em thứ 2 là Mimi, em là mèo Nga lai, thik phô mai, thịt bò và gà...., thik chơi với bòng và...... túi ni lông, để là nhảy vào nằm lì trong đấy :), thik leo trèo, em nó ăn thì khỏi phải nói, cái bụng chạm đất mới thoy :)
Lúc vừa về nhà nhà này (09-08-12)

Và bây giờ

Em thứ 3 là Putin, chuhuahua, mình thik giống này lâu rồi, em nó nhỏ nhất nhà, nhưng là quậy nhất, chạy khắp nhà, rất ham ăn, cái gì cũng ăn, không chê đâu, ham từ khi còn ở với cha mẹ mà, ăn tới nỗi............... bị lồi rốn lun :), em nó có tư thế ngủ khó đỡ lắm

Và em cuối cùng về với mình khá bất ngờ. Em Mimi đến tuổi tìm chồng, mình lân la lên diễn đàn để kén rể. Không thấy rễ đâu chỉ biết là bị em nó lừa tình thoy, nên cuối cùng có thêm 1 em miu cái. EM nó rất là ngoan, ngày đầu tiên về nhà đã qua nhà hàng xóm ở đấy không chịu về, đến ngày thứ 5 đã gào đực :). Mình cũng chẵng bik thế nào, chưa chuẩn bị để làm ông đỡ, còn tuoi ăn tuổi chơi nữa, nên đành cho em ấy gào vậy
Đôi mắt biết lừa này
Lúc về nhà mới này

nữa này
Chân thành cám ơn các bạn ghé thăm nhé!:x

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Iu quá à :x . Nhớ lần pic trc của b, cái mặt e Puto ngố nhất, mắt to ơi là to... :157: :157: :157:
Chúc b vui vẻ nhé ^^

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Kem_Ốc_Quế said:
Iu quá à :x . Nhớ lần pic trc của b, cái mặt e Puto ngố nhất, mắt to ơi là to... :157: :157: :157:
Chúc b vui vẻ nhé ^^
kakakaka, mấy pic trc ko bik bỏ đâu rồi :), mặt em nó lun ngố mà :))

Putin_cute

T.Viên Năng Động
toypoodle_123 said:
Mí pet nhà puto em nào cũng cute hết á , có những em miu và cún này trong nhà thật là :good_job:
thanks mod, đôi khi mệt lắm, nhưng có mấy em nó lại xả stress , hihi

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Putin_cute said:
kakakaka, mấy pic trc ko bik bỏ đâu rồi :), mặt em nó lun ngố mà :))
Ngố ko tả được... :157: :157: :157:
Thế còn e Mimi, có mối nào chưa thế,thấy dạo tìm chồng ý nhỉ? ;) ;) ;)
Chúc bạn và các bé vui vẻ
p/s: Lần này có thêm 2 bé nữa, nui nhìu ko chí chóe nhau là hạnh phúc nhất :D :D :D

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Kem_Ốc_Quế said:
Ngố ko tả được... :157: :157: :157:
Thế còn e Mimi, có mối nào chưa thế,thấy dạo tìm chồng ý nhỉ? ;) ;) ;)
Chúc bạn và các bé vui vẻ
p/s: Lần này có thêm 2 bé nữa, nui nhìu ko chí chóe nhau là hạnh phúc nhất :D :D :D
Mimi ế rồi, 9 tháng mà lo ăn w ngủ, kakakaka
Lila vừa về 5 ngày gào đực, nhưng cho ở giá lun :)
4 em hợp lại là lo mà dọn nhà, nghịch như gì :)))
Chúc bạn tui zui zẻ hén

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Putin_cute said:
Mimi ế rồi, 9 tháng mà lo ăn w ngủ, kakakaka
Lila vừa về 5 ngày gào đực, nhưng cho ở giá lun :)
4 em hợp lại là lo mà dọn nhà, nghịch như gì :)))
Chúc bạn tui zui zẻ hén

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Kem_Ốc_Quế said:
9th còn trẻ trung chán, cứ từ từ, kiểu gì chả bắt đc mối, e ý xinh thế có mà... :D :D :D
Nhà mình h còn có 1 đứa à mà bẩn ko tả đc, đứng đi vệ sinh ngay trc mặt, lại còn vẫy đuôi nữa, ghét sao nổi nhỉ?
Năm mới thêm tuổi mới, thêm sức khỏe mà lo chiến đấu vs bãi chiến trường của tụi nó bầy ra nhé ^^
:) :) :) :) :) :) :) :) :)
kakakaka, đi trc mặt phát cho vài cái, may mốt là wen ngay thoy, :):), U o HN hay SG

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Putin_cute said:
kakakaka, đi trc mặt phát cho vài cái, may mốt là wen ngay thoy, :):), U o HN hay SG
Ở Hà nội, hì
Phát nó sủa ngay, bé tý mà hư lém. Ăn thì thôi rồi, đụng vô đợp cho hay phải biết... :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: . Hok biết b có cách nào làm hết cái thòi hư đó đc ko, chỉ mình cái?(Bùn, nui chó gần chục năm ùi mà đây là trường hợp cá biệt nhất, :157: :157: :157: )

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Kem_Ốc_Quế said:
Ở Hà nội, hì
Phát nó sủa ngay, bé tý mà hư lém. Ăn thì thôi rồi, đụng vô đợp cho hay phải biết... :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: . Hok biết b có cách nào làm hết cái thòi hư đó đc ko, chỉ mình cái?(Bùn, nui chó gần chục năm ùi mà đây là trường hợp cá biệt nhất, :157: :157: :157: )
Thoy, thoy, cá biệt để cho nó vui, cái này gọi là cá tính này =))
Mấy em nó tập từ nhỏ thoy, chứ chẳng bik sao nữa
Mà thương mấy em quá cũng khó dại lắm à!

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Putin_cute said:
Thoy, thoy, cá biệt để cho nó vui, cái này gọi là cá tính này =))
Mấy em nó tập từ nhỏ thoy, chứ chẳng bik sao nữa
Mà thương mấy em quá cũng khó dại lắm à!
Nó mới 4th nên mới mún tập đó, là giống chó to, chắc sau này trôi mất nhà đi quá :157: :157: :157:
Khó cũng phải cố, hì hì
Thoy, hổng spam nữa, pypy nhé, rất vuui đc làm wen ^^

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Kem_Ốc_Quế said:
Nó mới 4th nên mới mún tập đó, là giống chó to, chắc sau này trôi mất nhà đi quá :157: :157: :157:
Khó cũng phải cố, hì hì
Thoy, hổng spam nữa, pypy nhé, rất vuui đc làm wen ^^
Rất vui dc làm quen, tối vui vẻ