• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

20 Tr đủ kinh doanh thú cưng ko

beat

Member
mình đang cần mua nhím kiểng giống or hamster gấp bạn nào có pm mình nhóe SDT mình nè :157: 0979104992

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
20tr kiếm hams vs nhím làm shop còn dễ,chó mèo thì ko ổn đâu...
(B nên buôn đồ ấy,hams vs nhím có nhìu b bán r,bán đồ dễ hơn)

P/s: Mà m nui vì yêu thương các bé,chứ ai cần phong trào nhi?

lxtrag

T.Viên Năng Động
- Thật chứ 20 triệu mà kinh doanh cún với mèo như các bạn phía trên nói thì hơi bị lao đao ( nếu bỏ ra số tiền này + thời gian thì ok miễn bàn luận ) - Nhím với hamster thì có hơi mạo hiểm đó vì thực sự trào lưu đó đã qua hơi bị lâu rồi , nhưng 20 triệu là con số rất dư dã để mở shop ham , nhím . Ở đây mình không biết bạn đã có kinh nghiệm nuôi chưa , nếu chưa thì nên mua một ít về nuôi để có kinh nghiệm . Bạn mua nhiều quá cùng 1 lúc thì hơi bị nguy hiểm nếu chưa có kinh nghiệm đó . Kinh doanh những loại pet này thì bạn nên tìm thêm nguồn vật dụng + nên mua thêm vài vậy dụng cần thiết để tự làm chuồng bằng mika , wheed , máng ăn , hoặc nhiều thứ bằng gỗ khác như vật cũng sẽ giúp bạn kím thêm 1 nguồn lời

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
20tr k nên kinh doanh chó mèo. Vì số vốn đó thực sự là quá ít. Hơn nữa, chó mèo có rất nhiều bệnh, k có kinh nghiệm là bị hớ ngay.

One_more_night

Active Member
20 triệu mua 2 con chó về , bệnh chết :)) phá sản. 20 triệu thật sự chỉ kinh doanh nhím với hamter là còn khả quan,Trào lưu qua lâu là sao ? chủ topic kinh doanh ở HCM hay ở tỉnh,quê ?? cái này còn chưa biết mà. ở tỉnh ở quê thì làm gì ai biết con hamter,con nhím cảnh mà đòi qua lâu