• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

2 bé mèo cắn nhau chảy máu

lonelylight001

Chào mọi người. Chuyện là mình có nuôi 2 bé ALD (đực) cũng được gần 2 năm rồi, nhưng bắt đầu hồi tháng 7 này thì 2 bé có biểu hiện gây gỗ nhau (mặc dù trước đó rất hòa thuận và hiền lành) và thường xuyên cắn lộn đến nổi rách tai, rách da, trầy mắt, máu me, lông trụi từng mảng. mình đã cố ngăn 2 bé lại nhưng mỗi lần tách ra là nó lại cứ cố xông vào nhau. Mới gần đây lại có 1 trận nữa, Mẹ mình cũng thấy nản nên định đem cho 1 bé, nhưng mình lại không muốn. có cách nào để 2 bé hòa thuận như trước được không ạ ??? chứ mình thương 2 bé quá nhưng lại không biết làm sao để giải quyết vấn đề này. Mong được sự đóng góp ý kiến của mọi người. Xin cảm ơn

lonelylight001

2 bé này đã được triệt sản chưa bạn? Nếu chưa thì bạn có thể thử việc triệt sản. Hoặc bạn thử tách 1 trong 2 con ra ở chỗ khác một thời gian xem.
2 bé chưa triệt sản bạn, và mình đã nhốt riêng 2 bé suốt đêm, thấy tính tình cũng đầm lại rồi nhưng chưa biết sau này thế nào. chẳng hiểu lý do gì 2 bé cắn nhau nữa, buồn khiếp

lonelylight001

nhưng mình thấy triệt sản 2 bé tội quá, mình ko nở (T^T mà nếu nhà có thêm con cái thì mấy bé có trở nên đầm tính hơn ko ???

kiwi1106

Well-Known Member
nhưng mình thấy triệt sản 2 bé tội quá, mình ko nở (T^T mà nếu nhà có thêm con cái thì mấy bé có trở nên đầm tính hơn ko ???
Mình nghĩ có thêm con cái chúng nó còn loạn hơn vì có thứ để tranh giành đấu đá. Ko có gì tội nghiệp đâu bạn, thủ thuật triệt sản mèo đực rất nhanh gọn và ko gây đau đớn. Hơn nữa triệt sản xong chúng nó sẽ béo đẹp hơn đấy, còn tránh được một số bệnh nữa. Bạn nên tìm hiểu thêm về việc này nhé.

lonelylight001

cái mình thấy tội là 2 bé sẽ bị tuyệt hậu ấy bạn (-_- mà thử làm vị trí của nó để rồi bị người ta thiến làm thái giám, cảm giác thốn lắm bạn ạ