• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

1 vài góp ý cho ad cũng như BQT.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
ad cũng như BQT em mún góp 1 vài ý kiến nếu đã đc thật hiện thì ad +BQT " vơ tay đánh nhẹ ".
theo em : 1 máy điện thoại 1 máy vi tính chỉ tạo đc duy nhất 1 tài khoản.
1 tài khoản email chỉ tạo đc duy nhất 1 tài khoản.
nếu đc : 1 dt chỉ đc chạy duy nhất 1 tài khoản cố định. Nhầm tránh đành này đăng bán chó husky hay gì đó đành kia dùng acc khác " cám ơn nha , bán cho rẻ mà là ko bệnh. Dễ gần. Ccác bn nên mua cho của bạn này nè bảo đảm lun cho đẹp như chó mình mà dễ thương nữa chứ " . Dụ mấy bạn khác vào lưới.
và cho em hỏi ad có mấy người. BQT mod có mấy người. Và chừng nào tuyển 1 đợt kiếm nhân tài ?

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
:ngoi_xom: Ái chà, nếu 1 ip chỉ dùng dc cho 1 tk thì cả nhà mình sẽ phải xếp lịch coi ai, giờ nào dc onl YTC đấy

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
tranbatu said:
ad cũng như BQT em mún góp 1 vài ý kiến nếu đã đc thật hiện thì ad +BQT " vơ tay đánh nhẹ ".
nếu đc : 1 dt chỉ đc chạy duy nhất 1 tài khoản cố định. Nhầm tránh đành này đăng bán chó husky hay gì đó đành kia dùng acc khác " cám ơn nha , bán cho rẻ mà là ko bệnh. Dễ gần. Ccác bn nên mua cho của bạn này nè bảo đảm lun cho đẹp như chó mình mà dễ thương nữa chứ " . Dụ mấy bạn khác vào lưới.
và cho em hỏi ad có mấy người. BQT mod có mấy người. Và chừng nào tuyển 1 đợt kiếm nhân tài ?
Hj,

Hiện tại mỗi email tạo được 1 tài khoản duy nhất. Sắp tới YTC sẽ cho xác nhận đăng kí qua email để hạn chế tình trạng spam account.

Tuy nhiên 1 máy tính hay 1 điện thoại chỉ chạy được duy nhất 1 tài khoản thì không khả thi vì nếu em dùng máy tính của em truy cập, đến lúc em muốn đổi máy khác sẽ không truy cập được thì sao ^^.

BQT tuyển quản trị viên theo đợt 3-6 tháng. Em cần tích lũy đủ bài viết có chất lượng & thời gian tham gia diễn đàn trước khi có thể tự đăng kí vào danh sách này.

Thân mến.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
vậy là mấy cái em nêu kông làm đc cái nào à. :ngoi_xom:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
tranbatu said:
vậy là mấy cái em nêu kông làm đc cái nào à. :ngoi_xom:
Hj,

Những vấn đề em nếu có 2 cái làm được đó em, 1 là mỗi email một tài khoản riêng & 2 là các bài post kèm theo topic đều được theo dõi để tránh trường hợp tự post bài khen mình.

Thân mến.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
:le_luoi:
vậy cũng coi như đc giải an ủi.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
tranbatu said:
:le_luoi:
vậy cũng coi như đc giải an ủi.
Em còn đóng góp ý kiến nào khác nữa không nè ??? :gongxi-1:

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
mình thấy điều mà b mong muốn chưa có diễn đàn nào đáp ứng được
giờ b onl ở nhà, ở nhà mất điện ra quán ko vào đc acc => lập acc mới
giờ b dùng đt bị mất hoặc hỏng đt mua đt mới => lập acc mới
theo m cái phương án của b ko những ko hạn chế đc mà thậm chí như kiểu khuyến khích mọi ng tạo acc mới nhiều hơn
đt thì giờ thay đổi mốt liên tục, có ng đam mê công nghệ vài ba tháng là thay đt

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Pate said:
Hj,

Hiện tại mỗi email tạo được 1 tài khoản duy nhất. Sắp tới YTC sẽ cho xác nhận đăng kí qua email để hạn chế tình trạng spam account.

Tuy nhiên 1 máy tính hay 1 điện thoại chỉ chạy được duy nhất 1 tài khoản thì không khả thi vì nếu em dùng máy tính của em truy cập, đến lúc em muốn đổi máy khác sẽ không truy cập được thì sao ^^.

BQT tuyển quản trị viên theo đợt 3-6 tháng. Em cần tích lũy đủ bài viết có chất lượng & thời gian tham gia diễn đàn trước khi có thể tự đăng kí vào danh sách này.

Thân mến.
àk, nhắc tới việc tuyển BQT mới nhớ, đã qua một tháng rồi, các Mod từ đợt xét tuyển trước có cần dc duyệt lại ko anh Pate?

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Ma Bư Béo said:
mình thấy điều mà b mong muốn chưa có diễn đàn nào đáp ứng được
giờ b onl ở nhà, ở nhà mất điện ra quán ko vào đc acc => lập acc mới
giờ b dùng đt bị mất hoặc hỏng đt mua đt mới => lập acc mới
theo m cái phương án của b ko những ko hạn chế đc mà thậm chí như kiểu khuyến khích mọi ng tạo acc mới nhiều hơn
đt thì giờ thay đổi mốt liên tục, có ng đam mê công nghệ vài ba tháng là thay đt
"vơ tay đánh nhẹ" mà anh Ma Bư Beo tặt nguyên 1 thau nc lạnh vào mặt. :Onion48: .

Pate said:
Em còn đóng góp ý kiến nào khác nữa không nè ??? :gongxi-1:
dạ không. để em theo dõi diễn ta thêm 1 thời gian nữa ạ. mà anh cho em hỏi trong box : bò sát- lưỡng cư , có dc phép mua-bán không ? sao bên đó mua-bán nhìu quá vậy.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
tranbatu said:
mà em đã nói nếu dc mà :sadcorner:

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
mắt quá 1 dt vi tính chỉ chạy dc 3 acc là ok :Onion38:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
tranbatu said:
mắt quá 1 dt vi tính chỉ chạy dc 3 acc là ok :Onion38:
Thế nhà có 3 đứa con, cả ba và mẹ đều biết xài máy tính vào diễn đàn. Nhưng điều kiện kinh tế hoặc để hạn chế việc các con dùng internet mà chỉ có duy nhất một máy tính (nhà chú thứ 9 của mình chỉ cho mỗi đứa xài 8 tiếng/ 1 tuần, và phân lịch dùng máy tính đàng hoàng) thì bạn giải quyết thế nào đây? Ngoài ra, các gia đình bị hạn chế kinh tế hay thuộc vùng sâu vùng xa (thị xã Lagi là một trong những nơi mình biết) ngay nay vẫn còn nhiều người phải sử dụng máy tính tại tiệm net, mà mỗi tiệm như vậy chỉ có khoảng tối đa là 5-10 máy vào mạng không dùng chơi game, nghĩa là tối đa cả thị xã như vậy chỉ có khoảng 30 người dc tham gia diễn đàn mình thôi hả bạn? Không lẽ các bạn xài sau sẽ ko được quyền lập nick và tham gia diễn đàn? Không khả thi nhé! :gongxi-1:

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
tự nói tự nghe : đúng vậy , cãi nhiều góp ý nhiều thì diễn đàn mình mới sinh tồn vĩnh cửu và ngày càng lên cấp chứ.
nhoxpnlove : ùkm , mà bạn có góp ý gì ko , có gì cứ nói nhá.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Hỗ trợ kĩ thuật :
anh pate,ad,xx_thanh_xx hay modd ít cho hỏi : cho em hỏi em có đăng bài bên ảnh hamster . Bài em tên " em yêu nhà mình "

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
tranbatu said:
Hỗ trợ kĩ thuật :
anh pate,ad,xx_thanh_xx hay modd ít cho hỏi : cho em hỏi em có đăng bài bên ảnh hamster . Bài em tên " em yêu nhà mình "

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
góp ý : em có ý kiến mới giúp các mod đỡ bị ghét hơn nè.
ad tao ra 1 toppic tựa đề " dành cho member góp ý với mod về những bài viết xấu cần phạt" thay vì vào các tóp píc mà tố cáo từng người thay vì đó trong toppíc đó chỉ cần coppic lik dẫn và quăng vào đó mod hay ad gì tự quản lý có cách phạt của mình . Và mod cũng nên tao ra ra 1 danh hiệu công dân tốt. Hay member tốt. Những danh hiệu đó chỉ dành cho dân khi giúp cho các member khi giúp dc 200 thì đc danh hiệu công dân tốt cấp 1 200 cấp 2 400 3 600 là hết. Cần trong toppic em nêu trên người khi có lik dẫn bài viết xấu cấp 1 100 cấp 2 200 cấp 3 300 mỗi danh hiêu có màu hay 1 ứng tương riêng. Vì em thấy có nhìu bài sai mod ko phạt đi phát em . anh pate bánh mì làm dc ko. viết dấu dc rùi nhờ thằng kế bên nó choi diễn đàn khác nên bik @@

Bao Linh 85

I_Like_Pet
@tranbatu: hi em, tuy c ko phải BQT, chị chỉ mem thường như e vậy thoii, nhg thấy bài viết này chị cg xin chia sẻ đôi điều

__ngay dưới khung bên tay phải của mỗi bài viết (chỗ e click vào để trích dẫn lại bài e cần trả lời đó) cái đầu tiên là "Báo cáo + Than phiền" là dùng để e báo cáo các bài viết vi phạm lên cho BQT đó, nên cứ thấy 1 cmt hay topic vi phạm e cứ click vào đó báo cáo.
Khi BQT onl sẽ giải quyết
Diễn đàn chúng ta có hàng chục box, mỗi box hàng ngày có hàng chục topic mới, cũng như có thể vài trăm cái cmt mới, cho nên việc kiểm soát các vi phạm ko thể nào xuể và triệt để trg từng ngóc ngách đc, cho nên nếu vi phạm mà hên thì ko bị phát hiện để phạt, còn xui thì bị phát hiện và phạt, thế thôi. nếu BQT có thể kiểm soát đọc đc hết tất cả các cmt và xử lý triệt để liền thì đã ko làm thêm cái nút báo cáo vi phạm dành cho mem để làm j

___Còn về phần mod ở đây bị ghét?? h chị mới bít đó nha! Mà ai ghét vậy em? Chắc là toàn những bạn hay vi phạm --->> bị phạt --->> và thế là sinh ra cay cú và ghét mod?
Kiểu như nếu còn đi học thì các thầy cô giám thị sẽ bị các hs hư cá biệt, thường xuyên vi phạm nội quy ghét đó phải ko e? Còn mà hs ngoan, giỏi, ai lại đi ghét giám thị bao giờ nè!

___Chị là chị thấy thương và cám ơn các BQT nhà ta còn ko hết,vì họ có công xây dựng và duy trì 1 dd lành mạnh, sân chơi miễn phí, cho chúg ta rao mua bán miễn phí...k đòi hỏi ở chúng ta cái j ngoài việc là thực hiện tốt các nội quy rất chi là đơn giản, thế thôi!
Với lại các mod người vừa còn đi học, ng vừa đi làm, còn rất nhìu công việc ngoài cuộc sống mà hàng ngày vẫn làm tốt trách nhiệm giữ cho chúng ta sân chơi vậy là đc rồi
Nếu như h thêm cái vụ như e nói là danh hiệu khi giúp mem đc tính theo số bài viết, vậy ai rảnh mà sẽ theo dõi từng bài viết đóng góp của từng mem tại mấy chục box đây? Vì nếu để tính đc bài viết có ích thì mod phải theo dõi, đọc nội dung, đánh giá xem cmt đó có đúng ko, có mang tính giúp đỡ ko, có giá trị ko...rất mất thjan và cuối cùng cũng chỉ là những danh hiệu ảo thôi!
Còn nếu do mem tự đánh giá với nhau thì đã có nút thanks khích lệ cho 1 cmt bổ ích rồi còn j
Phần còn lại, e cứ giup đỡ các bạn đi, đóng góp nhìu bài viết bổ ích, thì khi nhắc đến nick của e mọi ng sẽ rất cảm kích, chứ làm điều tốt rồi mà còn nghĩ đến chuyện thành tích đền đáp danh hiệu j đó cg chỉ là ảo thôi mà e! Những đóng góp thầm lặng mà đc mọi ng ghi nhận thì mới đáng quý chứ!

Mỗi dđ tuỳ đối tượng tham gia và nội dung, mục đích phục vụ sẽ có các chuẩn mực quy định riêng do add lập ra, nên ko thể chơi ở dd kia lại mún dd này cg y chag như v đc.

Đó là những j chị mún chia sẻ với e, để e rõ hơn về cách làm việc cg như hoạt động đang diễn ra quá ổn của dd ta, thân!

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Đđọc 5p. Mà cũng cám ơn chị nhà ta nha