• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin trợ giúp mem mới!

honglong

Mình là mem mới xin hỏi anh em là nhà mình mới chết 1 em chó mua ở Lê hồng Phong. Em nó bị bện care mà mình không biết, mua về nhà 3 ngày thì mất. Giờ mình muốn mua 1 em khác mà không biết có được không? Vi rut có lây qua con chó mới không? Mong anh em giúp đỡ...vì mình rất muốn có 1 em cún trong nhà. Thanks!!!

nhim

Well-Known Member
3 ngày thì mình nghĩ là nó vẫn trong hạn bảo hành bạn đến hỏi xem người ta đền không, vì bỏ tiền ra mua mà người ta lại bán cún bệnh thì không được

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
3 ngày thì mình nghĩ là nó vẫn trong hạn bảo hành bạn đến hỏi xem người ta đền không, vì bỏ tiền ra mua mà người ta lại bán cún bệnh thì không được

chắc Nhím ở HN nên không biết ở LHP này là chuyên môn giao vs bán chó bệnh đa số chó mua từ đây về thì 90% là chết trong vòng tuần đầu 10% kia thì sống sau khi qua cơn bạo bệnh thập tử nhất sinh vs mình cũng chưa từng nghe là ai được bồi thường khi mua chó ở đây về mà chết cả.
chú toptic nên chùi rữa ký nền nhà vs trog các nơi ẩm cho an toàn nhứt ^^ phòng bệnh hơn chửa bệnh mà

khoamax

T.Viên Năng Động
bạn khoang mua bé mới về đã bạn nên khử trùng toàn nhà bạn trong 3 ngày đi và đốt hết những vật dụng mà pé đã sử dụng qua .Nếu có rước em mới hãy chắc là em nó đã dc chích ngừa đầy đủ và bạn nên mua chó lớn 1 chút khoảng 3 đến 4 tháng tuồi vì dưới 3 tháng bé có nguy cơ bị carre rất cao vậy là ok rồi bạn
ah thêm 1 lời khuyên nữa đừng có dại mà lên LHP mua chó nữa nhé
(lời khuyên chân thành của người đồng cảnh ngộ T.T)

yenly0912

Mua chó ở LHP là bó tay rồi bạn ơi. Ráng tìm người quen có chó mới sinh rồi xin họ bán lại xem sao cho an toàn. Nếu không thì nên đến các siêu thị bán chó mua, hơi mắc nhưng có giấy tờ tiêm chủng và bảo hành. :good_job:

honglong

chắc Nhím ở HN nên không biết ở LHP này là chuyên môn giao vs bán chó bệnh đa số chó mua từ đây về thì 90% là chết trong vòng tuần đầu 10% kia thì sống sau khi qua cơn bạo bệnh thập tử nhất sinh vs mình cũng chưa từng nghe là ai được bồi thường khi mua chó ở đây về mà chết cả.
chú toptic nên chùi rữa ký nền nhà vs trog các nơi ẩm cho an toàn nhứt ^^ phòng bệnh hơn chửa bệnh mà

Thanks bạn!!! Thật sự mình bị lừa vì ít kinh nghiệm. tốn tiền không tiếc mà không cứu kịp nhìn em nó chết mà đau lòng.

honglong

bạn khoang mua bé mới về đã bạn nên khử trùng toàn nhà bạn trong 3 ngày đi và đốt hết những vật dụng mà pé đã sử dụng qua .Nếu có rước em mới hãy chắc là em nó đã dc chích ngừa đầy đủ và bạn nên mua chó lớn 1 chút khoảng 3 đến 4 tháng tuồi vì dưới 3 tháng bé có nguy cơ bị carre rất cao vậy là ok rồi bạn
ah thêm 1 lời khuyên nữa đừng có dại mà lên LHP mua chó nữa nhé
(lời khuyên chân thành của người đồng cảnh ngộ T.T)

Thanks bạn rất nhiều!!! Vậy là chó lớn đã chích ngừa sẽ không bị lây hả bạn?

honglong

Mua chó ở LHP là bó tay rồi bạn ơi. Ráng tìm người quen có chó mới sinh rồi xin họ bán lại xem sao cho an toàn. Nếu không thì nên đến các siêu thị bán chó mua, hơi mắc nhưng có giấy tờ tiêm chủng và bảo hành. :good_job:

Giờ mình mới biết,lúc ở tiệm thấy em nó lanh lợi ăn uống bình thường đáng yêu quá nên mua luôn.Mua em chó gấu 1 triệu về chữa bệnh 400k được 2 ngày em nó die huhuhu,buồn lắm. đã vậy giờ còn không thể nuôi em khác...vì sợ virut còn trong nhà

nếu bạn sợ lây thì mua han con to khoang 1 tuoi ấy, nh phải chắc là đã tiêm phòng 2 mũi bệnh và 1 mũi dại r ấy,dưới 1 tuổi thì nguy co lây nhiễm cao đó

yenly0912

Giờ mình mới biết,lúc ở tiệm thấy em nó lanh lợi ăn uống bình thường đáng yêu quá nên mua luôn.Mua em chó gấu 1 triệu về chữa bệnh 400k được 2 ngày em nó die huhuhu,buồn lắm. đã vậy giờ còn không thể nuôi em khác...vì sợ virut còn trong nhà

Bạn cứ làm vệ sinh sạch sẽ nhà bạn, khử trùng hết, đồ đạc của con chó đã mất như áo, vải lót tốt nhất là đem đốt hết hoặc đem ra mấy thùng rác xanh vứt luôn cho an toàn. Mua chó lớn cỡ 1 năm tuổi thì an toàn hơn nhưng khó dạy lắm. Nếu bạn thích chó và không tiếc tiền, thì tìm đến mấy siêu thị chó mua ( không bảo đảm 100% nhưng cũng đc cỡ 85% là an toàn). Lúc mua họ có đưa giấy tờ tiêm chủng hết. Dù sao mở siêu thị bán chó thì họ cũng có giấy phép với lại cục thú y hay kiểm tra, nên cũng an tâm phần nào rồi ^^ .