• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin mời các prồ (anh bebouuuuu, chị tròn vo ) và các prồ khác vào

Status
Không mở trả lời sau này.
mấy anh chị cho em hõi pé rùa nhà em 2 ngày nay ko ị có bị bệnh gì không
thừơng là khi phơi nắng là ẽm ị cho 1 bãi nhưng mới 2 ngày nay là không ị
kể cả đy tiễu :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Chủ yếu là xem nó có uể oải ko, rùa bị bệnh tiêu hoá thường nằm 1 chỗ, ko bò, ko vận động. Nếu có bò thì cũng chậm chạp, xiêu vẹo.

Còn ko thì thôi, rùa tiêu hoá rất chậm do chúng ko tốn nhiều năng lượng như những loài khác.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@lazymen: Không nên tắm cho em nó nhé. Tắm nhiều nước rồi có ngày bé rùa sẽ viêm phổi đó em.
@kesantinh26: Theo như những theo dõi bài viết của em từ hôm mở tới giờ, chị thấy là bé rùa của em không sao hết em nhé. Chế độ phơi nắng, vệ sinh, ăn uống chị đã có post bài rồi, em cứ theo vậy mà làm nghen. http://www.yeuthucun...ui-vang/

kenmy

YTC Developer
Chủ yếu là xem nó có uể oải ko, rùa bị bệnh tiêu hoá thường nằm 1 chỗ, ko bò, ko vận động. Nếu có bò thì cũng chậm chạp, xiêu vẹo.

Còn ko thì thôi, rùa tiêu hoá rất chậm do chúng ko tốn nhiều năng lượng như những loài khác.

Con em bị trường hợp giống như anh vừa nêu vậy đó"thường nằm 1 chỗ, ko bò, ko vận động. Nếu có bò thì cũng chậm chạp, xiêu vẹo .Có cách nào chữa bệnh tiêu hóa không anh ơi. Nó it ăn lắm, chỉ làm chut cà chua rồi bỏ đi, rau cũng không ăn. Nói chung ăn mỗi cà chua.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Con em bị trường hợp giống như anh vừa nêu vậy đó"thường nằm 1 chỗ, ko bò, ko vận động. Nếu có bò thì cũng chậm chạp, xiêu vẹo .Có cách nào chữa bệnh tiêu hóa không anh ơi. Nó it ăn lắm, chỉ làm chut cà chua rồi bỏ đi, rau cũng không ăn. Nói chung ăn mỗi cà chua.

Rùa bỏ ăn do nhiều nguyên nhân
1 là trời quá lạnh => ngủ
2 là thức ăn ko tiêu hoá dc do ko dc phơi nắng => nặng bụng, uể oải.
3 là thích ngủ, biếng ăn bẩm sinh =)).
4 là do stress, bị soi mói, bị nâng hoặc bế lên cao nhiều lần.

Em thử cho nó 1 không gian riêng, tốt nhất là làm 1 cái chuồng cho nó, để ngoài trời, rồi mỗi chiều thả dăm ba lá rau hay cà chua vào, thời gian tốt nhất là khoảng 3h, rùa có thói quen ăn vào lúc chiều.

Sáng mai ra xem, theo dõi liên tục.

Nếu liên tục trong 1 tuần rùa ko ăn tí tẹo nào cả thì bệnh rồ, e xem mấy lí do trên cái nào đúng thì ráng mà khắc phục.

Còn ko thì do nó khoái ngủ nên lười ăn, vậy thôi :D.

phơi nắng tầm 10p rồi tắm nhẹ đi, rùa nhà mình mình mong ị càng ít càng tốt= ))

Muốn ít ị thì cho ăn cải bẹ xanh, phân ko hôi :D, rắn, dễ vệ sinh :D

Status
Không mở trả lời sau này.