• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin hướng dẫn về phối mèo :(

dajgai

YTC Developer
Nhà mình có 3 em mèo cái đang đến thời kỳ động đực, và mình cũng mới kiếm được 1 em mèo đực để làm giống, cho bọn nó ở với nhau được 2 tuần rồi. Mèo cái thì lăn lê bò toài dưới dất, la liệt quanh mèo đực, kêu gào thảm thiết, vậy mà mèo đực cứ dửng dưng như không, không động chạm gì đến mèo cái cả.
Bạn nào có kinh nghiệm về vụ phối mèo này thì chỉ mình với ^^!

Mylovelybell

Thành viên uy tín
hì hì.......hay em trai vẫn còn nhỏ tuổi nhỉ,chứ thường chỉ có mèo cái dửng dưng thui,chứ mình thấy có mấy khi em zai thờ ơ thế đâu nhỉ! :lau_mo_hoi:

danton

Member
hix mình cũng đang mắc phải trường hợp như bạn, mèo cái thì ko cho, còn mèo đực thì như bù nhìn. thỉnh thoảng ngao ngao gọi mái rồi tán nhưng bị mèo cái khè 1 phát thì im phăng phắc. ko dám làm gì, hiện mèo cái động đực gần 1 tháng rồi ma ko chịu đực, mình đau đầu quá đi mất

MapLuV

Cho mình hỏi . Mèo cái Nga mình động đực mà mình chưa tìm được chồng cho bé thì liệu nó có động đực lâu nữa không ... Mà nếu hết thì bao giờ lại động đực tiếp ?

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
MapLuV said:
Cho mình hỏi . Mèo cái Nga mình động đực mà mình chưa tìm được chồng cho bé thì liệu nó có động đực lâu nữa không ... Mà nếu hết thì bao giờ lại động đực tiếp ?
Nhắc bạn vì bài viết không dấu . Đã sửa lại .
@: Mèo nhà mình động đực nhưng chưa có chồng mà vẫn kêu hoài đấy thôi , chả thấy ngừng gì cả :)