• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

xin hướng dẫn dậy chó cocker

thanhgau

Member
e mớ mua cún cocker. nó hay ị bậy lắm, dậy ngồi thì bít ngồi, ngồi xong bảo đứng thì chả đúng, híc híc... mỗi lần nó ngồi e cho nó ăn bánh, bi h cứ ngồi hoài à, hóng ăn bánh, chả bít dậy đưúng lên nằm xuống tn nữa, híc, bác nào pro dậy e cách cho nó đi ị đúng chỗ, với cả dậy đứng nằm ngồi giả chết với, hihihihihihi. với cả, nó nhắng nhít lắm, cứ chạy lại liếm láp thôi, ko cho e có cơ hội dậy nó, híc híc.
Trăm sự cảm ơn và hậu tạ ....

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Vấn đề đi vệ sinh thì có vô cùng nhiều bài viết tại ytc rùi, bạn tự tìm lại nhé.
Cún nhà bạn mấy tháng rùi? Nếu dưới 4 tháng, thì còn bé, nên khá khó luyện. Trên 4 tháng hãy luyện
muốn luyện đứng lên khi đang ngồi, bạn cầm thức ăn cao hơn sao với đầu nó, rùi hô "đứng/ đứng dậy", nó sẽ đứng thôi. Dần dần nó sẽ quen.

thanhgau

Member
cơ mờ nó đc 3 tháng, tớ dậy theo cách trên mạng í, nhưng nó cứ nhắng nhít hết cả lên, ko tài nào mờ bắt nó đứng im mà dậy đc, oánh nó thì nó chạy đi :'( nhotts vào lồng cho bỏ thói nhắng nhít thì nó cứ rầm rú lên , híc híc :unknw: :04:

opps_god

YTC Developer
Cocker tính nó thế đó bạn
Nó khôn nhưng hiếu động quá nên khó tập trung
Con Cocker t nuôi cũng vậy đó
được cái đi toilet vào nhà vệ sinh

thanhgau

Member
híc, dậy khó lắm í bạn ạ, mà tớ đi học cả ngày chả có thời gian chăm, nhốt chuồng xuốt, hem bít có sao ko nữa, òa òa

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Chị vs cũng dễ mòa. Đo đuôi thui 4 ngày là quen :)

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Dạy vài động tác căn bản cũng dễ cần khẩu lểnh và động lệnh thì phải dễ ra là nói và làm