• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

XIN BAN QUẢN TRỊ DIỄN ĐÀN XEM XÉT HÀNH VI, NGÔN TỪ CỦA MOD!

Status
Không mở trả lời sau này.

dkdk

Mang Tình Yêu PET Đến Mọi Người
Mình cũng có nhiều lần hiềm khích với MOD, nhưng rồi cũng cho qua, chỉ mong là Những THành Viên Sáng Lập YTC nên lựa chọn cẩn thận và chính xác những người quản lý dưới mình, chỉ nên chọn những thành viên yêu PET và lấy tâm huyết nuôi dạy PET, tuyệt đối không chọn những người mua bán PET thuộc dạng chuyên và bán chuyên nghiệp, chỉ đơn giản 1 điều, nhiều lần thấy những MOD mua bán PET cạnh tranh không lành mạnh....chỉ bấy nhiêu đó thôi cũng thấy mất lòng và cảm thấy YTC không còn thân thiện như ngày xưa nữa

à quên, ông Mod beeboo.crazy này, từng đặt hàng bên mình, vì nghĩ uy tính MOD, nên k lấy cọc, hàng ai hỏi cũng k bán chỉ để cho beeboo.crazy, MOD beeboo.crazy này còn bảo mình fix mình cũng fix luôn, nhưng đến ngày hẹn PM yahoo ko trả lời, sms dt ko hề reply...tin nhắn trong history yahoo mình vẫn còn....

kaka7una

YTC Developer
nghĩa trần sao dính tới vụ này nhỉ @@ hình như mình có yh của bạn này

thật lòng mình cũng đâu muốn! vì tình thế kẹt quá mà trong suy nghĩ của mình nghĩ MOD phải là những người khác cơ!hix...có ai muốn mình bị lăng mạ đâu bạn!mà nick bạn là nick nào nhỉ?nếu có nói chuyện với mình 1,2 lần thì chắc bạn cũng biết mình nói chuyện như thế nào rồi! mình chỉ công khai để mọi người cùng biết cùng chiêm nghiệm và phán xét thôi bạn!!! cám ơn bạn đã xem!

BeeBoo

T.Viên Năng Động
rồi hôm nay mạng mìnhvẫn chưasửaxong nhưng vì sợ nói này nọ nên ráng ra net ngồi ..... ok trước hết là chuyện mem kaka7una dzì đó .... bạn copy thì copy cho hết từ đầu câu chuyện nhé ..... đâu phải tự nhiên mình ghi vậy kiếm chuyện ..... rồi ai nói động đến bát cơm này nọ nên mới lớn tiếng ..... tiếp theo là chuyện vô gia cư gì đó ..... bạn xem lại ai xúc phạm gia đình ai trước ..... mình ko có time nhìu vì tới giờ đi làm .... nên mình chỉ ghi ngắn gọn 1 chút nha ..... ai hiểu dc thì hiểu ..... mình sẽ ko có bất cứ 1 lời xin lỗi với thành viên này vì 1 là mình ko phải người gây chuyện trước .... sau này mình post đầy đủ cho các bạn xem ...... nếu muốn giải quyết thì cho 1 cái hẹn ra ngoài làm rõ .... ko cãi trện bàn phím nữa ...con nít lắm ...... 2 là chuyện này từ đầu là cuộc nc ngoài yahoo ... mình còn ko bik nghia tran là kaka7una nào hết ..... nên đem vào đây làm gì vậy ? ..... nếu BQT cảm thấy mình làm việc ko dc hay gì đó thì loại mình khỏi BQT cũng chẳng thiệt hại gì cho mình .... tính mình đó giờ là vậy ... mình nói thẳng lắm ....ai buồn mình chịu .... mình thích giải quyết ở ngoài hơn .... mình đăng ký làm mod chỉ vì thấy thích 4rum nên làm việc góp sức ..... chứ chẳng lợi ích gì cho mình hết .... từ khi làm mình đã chẳng còn buôn bán rùa .... còn các " thành phần " bị mình cấm buôn bán rùa và hàng cấm khác ghen ghét khác thì BQT nhìn từng dòng comt ở trên chắc biết rõ lí do thừa cơ hội thêm gió vào cho lửa lớn r ồi hen :D ...... Hactu96 thì cưng khỏi comt chi cho mệt vì BQT ai cũng biết rồi .... nên miễn bàn ............. và mình nhắc lại 1 lần nữa ... MÌNH KO CÓ 1 LỜI XON LỖI NÀO VỚI LOẠI NGƯỜI VỪA KIẾM CHUYỆN VỪA LA LÀNG NHƯ đó hết ..... BQT nếu thấy mình làm việc ko dc hay mang tiếng đến Web thì mình xin rút khỏi Web ...... còn nghia tran cưng muốn làm lớn a làm lớn cho cưng coi ..... a ko có thiệt hại gì đâu nên cưng làm vậy chỉ làm trò cười thôi :)) ..... đừng cứ mở miệng đạo đức giả ở đây .... h ết ....!!!!

BeeBoo

T.Viên Năng Động
tóm tắt câu chuyện là nghia tran muốn tui bán dùm vài con rùa núi vàng trên facebook ..... tui nói ko bán hàng ảo ...có rùa tại nhà mới dám rao lên facebook lỡ khách có muốn xem thì có hàng wa nhà cho xem ..... tui không bán hàng ảo ..... còn nói sẽ rao đ1ung giá đưa ra ko lấy lời 1 cắc nào hết .... chủ yếu bán dùm là lâu rồi ko nuôi em rùa nào muốn bán dùm để nuôi vài ngày tại nhà..... nghia tran ko chịu vì sợ mình sẽ " cướp " mất vài con rùa đó nên mình nói ko tin tưởng thì đừng nhờ vã ai hết ... mình ko nhận bán dùm nữa ..... sau đó là cay cú và kiếm chuyện để đăng lên web .......hết

BeeBoo

T.Viên Năng Động
beeboo.crazy: =]]
beeboo.crazy: search tin cũ xem
kaka7una: mà cũng liên wan đếch gì tới nồi cơm bát gạo của a đâu nhở?
beeboo.crazy: àh có đó
beeboo.crazy: nói chuyện kiểu này thì có ngày gặp nhau nhé em trai
kaka7una: có khi còn làm sướng mồm a mà a ko biết hưởng
kaka7una: người ta thể hiện thái độ khi và chỉ khi người ta quá hạn chịu đựng
kaka7una: nhé a trai

BeeBoo

T.Viên Năng Động
trong chuyện này cả 2 anh đều sai về hành động lẫn cách nói chuyện nha. kak7una em đã từng làm ăn với anh 2 lần và 2 lần làm ăn đều rất tin tưởng với những ai không biết rõ về ảnh thì đừng nói gi hết chỉ im lặng và quan sát thôi nhé. với anh BeeBoo em không hài lòng về cách giúp đỡ của anh lăm khi anh muốn giúp người ta kiếm mối mà lại nói là đưa về nhà chăm hộ. Với 1 người chưa tạo được niềm tin thì anh có nghĩ họ sẽ tin tưởng anh??? anh thử đặt mình vào vị trí của họ đi . nếu anh giới thiệu mối thì đã không có chuyện như thế này và nếu như không có những lời nói mỉa mai nhau của 2 người thì mọi chuyện sẽ không bé xé ra to. 2 anh cần phải đặt mình vào vị trí của người khác phải biết hiểu cho người ta và phải biết suy nghĩ trước hành động và lời nói của mình. Nói chung 2 anh đều đã sai. 2 anh hãy giảng hoà với nhau hoặc tìm cách gì khác giải quyết nhá. to all: mọi người đừng cmt vào đây nữa không ai được bênh ai hết. để 2 anh tự giải quyết.

sorry a ko bán hàng ảo ... nên ko tin tưởng a đã cancel ko giúp nữa .... nếu xác định ko tin tưởng vào 1 người lạ thì đừng lên tiếng nhờ vã họ bán dùm hay làm giúp mình gì hết .... vì a chỉ giúp những ai có lòng tin vào a ..... a cảm thấy như vậy là mình bị lợi dụng và lòng tin bị chà đạp e àh .... Thân

kaka7una

YTC Developer
rồi hôm nay mạng mìnhvẫn chưasửaxong nhưng vì sợ nói này nọ nên ráng ra net ngồi ..... ok trước hết là chuyện mem kaka7una dzì đó .... bạn copy thì copy cho hết từ đầu câu chuyện nhé ..... đâu phải tự nhiên mình ghi vậy kiếm chuyện ..... rồi ai nói động đến bát cơm này nọ nên mới lớn tiếng ..... tiếp theo là chuyện vô gia cư gì đó ..... bạn xem lại ai xúc phạm gia đình ai trước ..... mình ko có time nhìu vì tới giờ đi làm .... nên mình chỉ ghi ngắn gọn 1 chút nha ..... ai hiểu dc thì hiểu ..... mình sẽ ko có bất cứ 1 lời xin lỗi với thành viên này vì 1 là mình ko phải người gây chuyện trước .... sau này mình post đầy đủ cho các bạn xem ...... nếu muốn giải quyết thì cho 1 cái hẹn ra ngoài làm rõ .... ko cãi trện bàn phím nữa ...con nít lắm ...... 2 là chuyện này từ đầu là cuộc nc ngoài yahoo ... mình còn ko bik nghia tran là kaka7una nào hết ..... nên đem vào đây làm gì vậy ? ..... nếu BQT cảm thấy mình làm việc ko dc hay gì đó thì loại mình khỏi BQT cũng chẳng thiệt hại gì cho mình .... tính mình đó giờ là vậy ... mình nói thẳng lắm ....ai buồn mình chịu .... mình thích giải quyết ở ngoài hơn .... mình đăng ký làm mod chỉ vì thấy thích 4rum nên làm việc góp sức ..... chứ chẳng lợi ích gì cho mình hết .... từ khi làm mình đã chẳng còn buôn bán rùa .... còn các " thành phần " bị mình cấm buôn bán rùa và hàng cấm khác ghen ghét khác thì BQT nhìn từng dòng comt ở trên chắc biết rõ lí do thừa cơ hội thêm gió vào cho lửa lớn r ồi hen :D ...... Hactu96 thì cưng khỏi comt chi cho mệt vì BQT ai cũng biết rồi .... nên miễn bàn ............. và mình nhắc lại 1 lần nữa ... MÌNH KO CÓ 1 LỜI XON LỖI NÀO VỚI LOẠI NGƯỜI VỪA KIẾM CHUYỆN VỪA LA LÀNG NHƯ đó hết ..... BQT nếu thấy mình làm việc ko dc hay mang tiếng đến Web thì mình xin rút khỏi Web ...... còn nghia tran cưng muốn làm lớn a làm lớn cho cưng coi ..... a ko có thiệt hại gì đâu nên cưng làm vậy chỉ làm trò cười thôi :)) ..... đừng cứ mở miệng đạo đức giả ở đây .... h ết ....!!!!

Một lần nữa, mọi người đã thấy thói hung hăng, ngang ngược của MOD rồi nhé!
giải thích chẳng có gì thỏa đáng!
1.Em vẫn thấy anh onl hàng ngày nhé, từ cái hôm anh em mình cãi nhau (onl cả Yh và trên diễn đàn), nếu anh sợ nói này nói nọ "ráng ra net ngồi" thì tại sao đến tận hôm nay mới ráng?
2.xin lỗi vì em chỉ copy mỗi một cuộc nói chuyện của anh em mình, vì chỉ hôm đó xảy ra sự cố cải vã như này!và cái mà em muốn mọi người biết là đạo đức-nhân cách của anh chứ không phải câu chuyện nào hết! câu chuyện này chỉ là dẫn chứng cụ thể mà các mem khác có thể có mà không dám nói ra! chính ngay trên diễn đàn khác anh còn đe dọa mem nữa cơ mà! a nói với em rằng chưa từng có ai nói này nọ, điều tiếng về anh, giờ mọi chuyện đã rõ!
3.Trong lúc bực tức vì bị anh giễu, đâm thọc em đã buông lời không hay và đã xin lỗi tới ko chỉ riêng anh mà còn tất cả thành viên trong diễn đàn về sai sót của mình, nhưng đã bao giờ anh tự nhìn lại nhân cách, lời nói, hành vi của mình một lần nào chưa, và không phải tự dưng em nhảy bổ vào anh đâu???
4.Con người như anh, nếu muốn hẹn người khác ra ngoài sau tất cả những gì anh nói, đe dọa thì chắc ko ai dám gặp anh đâu!!! nên em xin được phép từ chối thẳng thừng!
5.Việc anh phủ nhận NghiaTran là kaka7una chứng tỏ anh không ngay thẳng như anh nói, anh còn chút lương tâm thì nên tự cắn rứtt những gì mình nói! anh và em đã nói chuyện đã quen nhau như thế nào và giờ anh phủ nhận tất cả, nếu anh post được những cuộc nói chuyện trước như lời anh hứa thì mong anh post luôn cả những ngày đầu mình đã nói chuyện như thế nào nhé!
6." nếu BQT cảm thấy mình làm việc ko dc hay gì đó thì loại mình khỏi BQT cũng chẳng thiệt hại gì cho mình .... tính mình đó giờ là vậy ... mình nói thẳng lắm ....ai buồn mình chịu .... mình thích giải quyết ở ngoài hơn ...." thái độ bất cần của anh đối với diễn đàn, anh cũng nên xem lại, nói thật thì e cũng chẳng mong ai làm gì anh, hay anh phải gánh chịu bất cứ thứ gì đâu nên anh không phải lo bò trắng răng!
7.Trong cuộc nói chuyện trước nếu em nhớ không nhầm thì anh từng đề cập đến chuyện bán rùa, và vẫn đang bán đúng không ạ? nếu post thì nhớ post luôn đoạn đó!
vâng từ đầu tới cuối anh toàn dùng ngôn từ "hiếu chiến, côn đồ" chưa có một đoạn nào anh lắng lại, tự đặt bản thân mình vào hoàn cảnh người khác, tâm sự cùng mọi người tại sao anh làm như vậy? người trẻ con ở đây là ai thì mọi người đã hiểu!!!

BeeBoo

T.Viên Năng Động
Trong cuộc nói chuyện trước nếu em nhớ không nhầm thì anh từng đề cập đến chuyện bán rùa, và vẫn đang bán đúng không ạ? nếu post thì nhớ post luôn đoạn đó!
vâng từ đầu tới cuối anh toàn dùng ngôn từ "hiếu chiến, côn đồ" chưa có một đoạn nào anh lắng lại, tự đặt bản thân mình vào hoàn cảnh người khác, tâm sự cùng mọi người tại sao anh làm như vậy? người trẻ con ở đây là ai thì mọi người đã hiểu!!!

đúng là còn bán ... nhưng chỉ bán ở facebook ...a nói ko bán là ko bán nữa ở 4rum ..... nên cưng mới " nhờ vã " rao bán dùm trên fb ... đúng ko ...... còn ngôn từ a dùng như thế nào gọi là " hiếu chiến , côn đồ " chưa đến lượt cưng có ý kiến ở đây , trẻ con hay ko thì ai nghĩ sao cũng dc .... chưa hề hổ thẹn với lương tâm là ok ...... haha ..... !!!!

kaka7una

YTC Developer
đúng là còn bán ... nhưng chỉ bán ở facebook ...a nói ko bán là ko bán nữa ở 4rum ..... nên cưng mới " nhờ vã " rao bán dùm trên fb ... đúng ko ...... còn ngôn từ a dùng như thế nào gọi là " hiếu chiến , côn đồ " chưa đến lượt cưng có ý kiến ở đây , trẻ con hay ko thì ai nghĩ sao cũng dc .... chưa hề hổ thẹn với lương tâm là ok ...... haha ..... !!!!

xin lỗi, miệng mồm anh cũng "ghê gớm" có khác gì anh đã từng nhận xét em đâu! không bán ở đây......thì bán ở kia.....cũng hay đó! thế nên ở đây không ai biết con người anh như thế nào nên em với để mọi người cùng vào "chiêm ngưỡng"! anh cũng đừng tỏ ra mình "tốt" làm gì nữa, có thiếu gì cách người ta giúp nhau, a cứ nằng nặc đòi mang bầy rùa của em về trong một thời gian làm sao không ai khỏi sinh nghi? và cộng thêm chuyện anh đang bán rùa nữa thì có khi anh còn ăn trên em nữa kìa (điều này là do một số anh em trên YTC nói với em và ủng hộ vì em quyết định đúng vì đã không giao rùa cho anh!) nên từ bây giờ mong anh đừng nói anh tốt bụng nữa nhé, không mọi người lại được câu chuyện vui! "hiếu chiến-côn đồ" cũng là "tự do ngôn luận" như anh đã từng "hét" vào tai em đấy! với em và em biết là còn nhiều người khác cũng biết rằng là anh làm gì còn lương tâm mà cắn rứt!!! Tôi con nít nhưng đủ lớn để hiểu loại người bất chấp tất cả để đạt được mục đích như anh, nên khỏi phải dụ và khích tướng nhé!!! trước mặt thì anh dám làm gì tôi? tôi chỉ sợ anh "thuê" người theo dõi, làm chuyện gì thì ai biết được!!! tôi vẫn nhớ anh làm trong các quán Bar nên việc tiếp xúc với thành phần bất hảo là chuyện hàng ngày nên nhờ vả một hai câu hay thuê hẳn vài người là chuyện bình thường!!!

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
Nhắc nhở bạn mod beeboo cư sử dúng mực ko nóng giận đúng sai bqt sẽ giải quyết

kaka7una

YTC Developer
Nhắc nhở bạn mod beeboo cư sử dúng mực ko nóng giận đúng sai bqt sẽ giải quyết

Xin lỗi anh vì em không biết hết tất cả các Admin nên đã không viết thư mời anh!

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Diet7 có ý kiến thế này :
Thứ 1: Đây là chuyện nhờ vả. Được thì đồng ý. Không thì thôi.
Thứ 2: Đây là việc ngoài luồng. Không liên quan gì đến diễn đàn thì sao lại phải post lên nhờ admin giải quyết. Vì addmin đâu phải lúc nào cũng chờ hay rãnh rỗi phân xử cho bạn chuyện ngoài đời, ngoài diễn đàn. Chuyện của 2 bạn thì 2 bạn tự xử lý. Việc bạn nhờ người ta lời hay lỗ 2 bạn chịu. Admin có được hưởng đâu mà nhờ admin
Thứ 3: Việc cũng không có gì hệ trọng. Đưa lên diễn đàn chỉ để cãi nhau thanh minh chuyện nhờ vả mấy con rùa thì không nên.
Tốt nhất là chấm dứt và giảng hòa. Xem như không có gì. Chuyện bé xé ra to để làm gì khi đây là chuyện riêng tư.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn BeeBoo nói nếu cần thì bạn xin rút khỏi 4rum. Bạn là Mod mà sao lại thiếu trách nhiệm như vậy. Nếu bạn đã đăng kí làm Mod thì hãy cố gắng để trở thành 1 Mod cho thật xứng đáng với niềm tin của các Admin dành cho bạn chứ. Sao lại thấy mấy vụ lộn xộn đã định xin rút lui rồi. Còn đây là chuyện riêng của 2 bạn thì mình nghĩ 2 bạn nên trao đổi và giải quyết riêng, ở bên ngoài 4rum. Tại mình thấy cứ vào đây cãi nhau, nhiều người thấy vậy thêm thắt vào, chuyện chỉ càng to hơn thôi

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@kehuydiet7: Đồng ý với ý kiến của diet7. Chuyện này cả 2 nên giải quyết bên ngoài diễn đàn. Đừng bao giờ cho mình là đúng, không có lửa, làm sao có khói? Chuyện bé thì không nên xé ra to làm gì cả.
Trong làm ăn, tin nhau thì cùng làm, còn nếu không tin nhau thì thôi, đừng làm nữa. Còn việc nhờ bán thì việc đưa hàng cho anh BeeBoo bán giùm hay là anh ấy bán và ăn phần chênh lệch hơn cũng là bình thường mà, không vấn đề gì hết.

Status
Không mở trả lời sau này.