• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

XIN BAN QUẢN TRỊ DIỄN ĐÀN XEM XÉT HÀNH VI, NGÔN TỪ CỦA MOD!

Status
Không mở trả lời sau này.

kaka7una

YTC Developer
Tha thiết kính mong BAN QUẢN TRỊ DIỄN ĐÀN yeuthucung.com xem xét hành vi hăm dọa - lăng mạ của MOD BeeBoo thuộc diễn đàn yeuthucung.com đối với thành viên diễn đàn!
Cuộc nói chuyện-tranh luận trên diễn ra giữa thành viên kaka7una và Mod BeeBoo của diễn đàn, qua đó thấy được ngôn từ, hành động, suy nghĩ của một Mod đối với thành viên diễn đàn. Tha thiết kính mong BAN QUẢN TRỊ DIỄN ĐÀN yeuthucung.com thể hiện được sự công tâm, khách quan nhìn nhận, đánh giá, chọn lựa MOD trên tư cách, đạo đức, hành vi, ngôn từ dù trong hay ngoài diễn đàn đối với thành viên trong diễn đàn và có những biện pháp xử lý, khắc phục, giải quyết! Đây là cách BAN QUẢN TRỊ DIỄN ĐÀN yeuthucung.com củng cố uy tín, chất lượng của diễn đàn mình để nhận được nhiều sử ủng hộ của các thành viên trong nước!
Xin tin tưởng trông chờ vào phán quyết của BAN QUẢN TRỊ DIỄN ĐÀN yeuthucung.com!!! em xin chân thành cám ơn!
(đoạn trích trong cuộc nói chuyện sau có những ngôn từ đe dọa làm ảnh hưởng đến tinh thần của em, em cảm thấy hết sức bất an về những lời đe dọa trên đối với cuộc sống riêng! vậy sau khi đăng bài viết này, nếu em hay người thân của em có xảy ra sự cố gì đáng tiếc về sức khỏe, tính mạng, tài sản... thì kính mong BAN QUẢN TRỊ DIỄN ĐÀN yeuthucung.com hoặc bất kể thành viên nào đọc bài viết này là nơi tin cậy đứng ra hợp tác làm chứng cho mọi sự thật diễn ra trước cơ quan pháp luật! em xin chân thành cám ơn mọi người)
Em cũng tự thấy mình mắc phải những sai sót, nóng nảy trước những lời khích bác, hăm dọa và đã có lời lẽ đáp trả khi bị chạm đến lòng tự trọng, tự ái bản thân và tự kiểm điểm bản thân mình trước toàn thể BAN QUẢN TRỊ DIỄN ĐÀN yeuthucung.com, các bạn thành viên và cả MOD BeeBoo!
Lưu ý: Bài viết này đã được thảo bản tay (có chữ ký) và được gửi ở những nơi khác (hoàn toàn kín đáo và không ảnh hưởng đến uy tín của BAN QUẢN TRỊ DIỄN ĐÀN yeuthucung.com cho đến khi có sự cố đáng tiếc xảy ra với em hay các em của em!)
Sau đây là đoạn trích cuộc nói chuyện trên Yahoo:

"beeboo.crazy: kêu bán cho hết đám đó thôi màh kẹt hàng àh

beeboo.crazy: chú em miệng mồm khó đoán wá :
kaka7una: có cái cứt gì đâu a
kaka7una: kẹt nên mới phải bán
kaka7una: kiếm tiền đóng tiền trọ
kaka7una: ko đủ thì xoay thêm 1 2 con
kaka7una: thế thôi
kaka7una: và cũng chưa bao gio có ai bảo là bán hết đám đó rồi thôi
beeboo.crazy: =]]
beeboo.crazy: search tin cũ xem
kaka7una: mà cũng liên wan đếch gì tới nồi cơm bát gạo của a đâu nhở?
beeboo.crazy: àh có đó
beeboo.crazy: nói chuyện kiểu này thì có ngày gặp nhau nhé em trai
kaka7una: có khi còn làm sướng mồm a mà a ko biết hưởng
kaka7una: người ta thể hiện thái độ khi và chỉ khi người ta quá hạn chịu đựng
kaka7una: nhé a trai
beeboo.crazy: tuỳ cưng
kaka7una:
beeboo.crazy: tỏ vẻ nguy hiểm dzậy chi =]]
beeboo.crazy: a mày hiền lắm ... yên tâm đi
kaka7una: như nào là nguy hiểm???
kaka7una: ^^
beeboo.crazy: Nghia Tran: mà cũng liên wan đếch gì tới nồi cơm bát gạo của a đâu nhở?

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
BQT chỉ giải quyết sự việc có trong YTC, còn chuyện bên ngoài thì phải nhờ đến pháp luật.

Tuy nhiên Quỷ cũng đã pm cho BeeBoo vào giải quyết để tránh tai tiếng cho BQT.

Mong 2 bạn sớm chấm dứt tranh cãi.

kaka7una

YTC Developer
Cám ơn anh Quỷ đã quan tâm! như bài viết của mình em chỉ xin BQT diễn đàn xem xét, nhìn nhận đánh giá sự việc lại một cách khách quan về nhân cách-đạo đức của một Mod-là người lẽ ra phải có tấm lòng có tư cách đạo đức vượt trội hơn so với những thành viên khác trong một diễn đàn lớn mạnh trong cả nước và nước ngoài chứ em cũng không dám mong muốn hay đòi hỏi BQT phải có trách nhiệm hay gì gì đó! hãy cho các thành viên diễn đàn thấy rằng đây là nơi dành cho những con người có tấm lòng, tình yêu thương chứ không phải là nơi dung túng, bao che tạo điều kiện cho cái xấu, cái ác ẩn thân-núp bóng! Hãy tập quan tâm-yêu thương chính đồng loại mình trước rồi hãy yêu thú cưng!!!
nếu như việc qua đi nhẹ nhàng thì xin cho em được một chút "tự do ngôn luận" muốn gửi đến các thành viên của diễn đàn rằng: Các bạn hãy sống, hãy yêu thương chính bản thân mình, hãy xem đây là công cộng-nơi qua lại mà các bạn có thể xả stress sau những ồn ào của cuộc sống chứ đừng chia sẽ, tin tưởng và hy vọng gì, đây chưa phải là thiên đường hay đại loại như vậy dành cho các bạn và pet yêu của các bạn! Và hãy nhớ rằng: "rừng nào, cọp đó" và những con người được gọi là quang minh, chính đại, là "đàn ông" thì và cũng chỉ là những con thú núp sau lưng bóng tối! hãy cẩn thận ngôn từ của mình và bớt chia sẽ đi, vì cũng chả có ai quan tâm các bạn như người ta vẫn thường tung hô!!!
xin chân thành cám ơn những ai quan tâm bài viết này!!!

kaka7una

YTC Developer
Trong một cuộc nói chuyện trước tình hình là như vậy! mình thật sự không cảm thấy tin tưởng khi anh ấy đề nghị mang rùa của mình về nhà trong một thời gian, nếu muốn giúp mình cũng có thể giới thiệu hộ mình! mình đã từ chối và anh ấy bảo đã không tin tưởng nhau thì thôi, thế là hôm đó mọi chuyện diễn ra không được vui vẻ lắm về mặt tình cảm song vẫn không có bất kỳ xích mích nào giữa mình và anh ấy, cho đến hôm nay khi vào lại Yh thì mình mới nhận được tin nhắn theo mình nghĩ đó là sự mỉa mai, đâm thọc không hay ho gì, mình cũng không có lời lẽ gì bất kính, thô tục hay thiếu văn hóa trong cuộc nói chuyện hôm trước để anh ấy phải cay cú mình như vậy và bắt đầu cuộc nói chuyện trên, toàn bộ là nguyên văn của cuộc nói chuyện! chỉ xin BQT quan tâm, xem xét, đánh giá chứ không dám mong bất cứ trách nhiệm nào vì xét cho cùng thì đây chỉ là chuyện riêng tư! Xin cám ơn mọi người!

mangaka

YTC Developer
Mình thì ko rõ câu chuyện cụ thể như thế nào nhưng nếu là Mod thì nên cẩn trọng lời ăn tiếng nói hơn.
Có gì BeeBoo vào nói chuyện thì sẽ rõ ràng hơn.
Bạn cũng đừng nóng giận vì mình nghĩ chuyện cũng ko đến mức quá đáng đâu, chỉ là hiểu lầm nhau thôi-đấy là theo suy nghĩ của mình.

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Chuyện này là do bạn nhờ beboo bán rùa hộ r .. bạn k tin tưởng r k đồng ý nữa r thành ra thế này à bạn ...!
Cũng là chuyện nhỏ thôi mà .. nhưng đáng nhẽ là mod bạn beboo k lên nói như vậy chứ ... ???

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Đọc đoạn chat kia thì mình thấy chuyện cũng không có gì, cả 2 bên đều có những lời lẽ không được tốt.
Anh Quỷ đã gửi thư nhắc nhở mod Bee Boo, mong bạn rút kinh nghiệm vì bạn là Mod nên từng nói nói của bạn sẽ rất quan trọng, nó có thể làm ảnh hưởng đến cả forum.
Còn bạn kaka7una cũng hơi nóng nảy, đáp trả từng lời như thế cũng không hay. Nếu chuyện không có gì thì 2 bạn nên bỏ qua cho nhau đi

kaka7una

YTC Developer
Mình thì ko rõ câu chuyện cụ thể như thế nào nhưng nếu là Mod thì nên cẩn trọng lời ăn tiếng nói hơn.
Có gì BeeBoo vào nói chuyện thì sẽ rõ ràng hơn.
Bạn cũng đừng nóng giận vì mình nghĩ chuyện cũng ko đến mức quá đáng đâu, chỉ là hiểu lầm nhau thôi-đấy là theo suy nghĩ của mình.

Chuyện này là do bạn nhờ beboo bán rùa hộ r .. bạn k tin tưởng r k đồng ý nữa r thành ra thế này à bạn ...!
Cũng là chuyện nhỏ thôi mà .. nhưng đáng nhẽ là mod bạn beboo k lên nói như vậy chứ ... ???

mình ko giận nhưng bức xúc trong ngon từ khinh mạt người khác như vậy, mình vô gia cư thật cũng ko được sinh ra trong gia đình là công an, sung túc như anh ấy (anh ấy tự nhận) nhưng mình tự bương chải để còn đỡ đần cha mẹ nuôi hai em học đại học, mình tự hào về điều đó và không cho phép ai có quyền sỉ vả mình như vậy! nếu là các bạn thì các bạn liệu cứ giữ được bình tĩnh như mình? đây là vấn đề liên quan tới đạo đức-nhân cách của một con người và cả sự giáo dục của gia đình! suốt từ đầu chí cuối từ khi biết anh ấy chưa bao giờ mình thiếu tôn trọng vẫn gọi là "anh" vì nghĩ là MOD phải là những người có đạo đức-học thức- biết ứng xử- biết trên dưới trước sau và vì anh ấy lớn hơn mình 1 tuổi (anh ấy tự nhận sn 86), nếu có ai đó nói rằng đây là chuyện con nít thì mong anh hãy suy nghĩ lại về bản thân mình trước! mình đã thấy mình sai ở đâu và đã tự kiểm điểm, xin lỗi ngay trên bài viết!Xin tất cả hãy xem xét, đánh giá sâu sắc và bản thân mỗi người tự nghiệm lấy chứ đừng nói theo kiểu giảng hòa, như không có chuyện gì! mình nghĩ nếu là chuyện của các bạn thì các bạn sẽ không "bình chân như vại" mà giảng hòa đâu! cám ơn các bạn!

hactu96

T.Viên Năng Động
MOD beeboo này cũng khoái doạ đánh người lắm , hổ báo mà :) , MOd mà doạ đánh member , vậy là hành vi k thể chấp nhận. Kể cả Yh , hay ở bên ngoài . Mem này cũng doạ đánh mình bên aquapet :) . BQT nên làm chặt để k vì 1 thành viên mà làm ảnh ưởng tới bộ máy BQT. THân

kaka7una

YTC Developer
MOD beeboo này cũng khoái doạ đánh người lắm , hổ báo mà :) , MOd mà doạ đánh member , vậy là hành vi k thể chấp nhận. Kể cả Yh , hay ở bên ngoài . Mem này cũng doạ đánh mình bên aquapet :) . BQT nên làm chặt để k vì 1 thành viên mà làm ảnh ưởng tới bộ máy BQT. THân

ồ ra là vậy! bạn có bị đánh ko? cho mình biết để mình còn "năn nỉ" với hay chỉ giỏi to mồm mà yếu vía!!! chia buồn và đồng cảm với bạn vì thể loại này! thân!

Nhân đây cũng xin nói với anh Quỷ rất biết ơn anh vì tấm lòng, công sức, trí tuệ của anh đã tạo ra diễn đàn này cho mọi người giao lưu học hỏi! đất nước mình vẫn còn nhiều những tệ nạn, những lối suy nghĩ và hành động tiêu cực thiếu trách nhiệm dẫn đến những sai lầm, khi sai lầm và gây ra hậu quả nghiệm trọng người ta mới đưa lên báo chí công luận để thay đổi, để chấn chỉnh, răn đe nhưng như vậy thì ích gì? chuyện đáng tiếc cũng đã rồi. dạy dỗ "trẻ nít" thiết nghĩ ta nên nghiêm khắc, ngăn ngừa được những sai phạm có thể xảy ra, chứ đừng để "trẻ" ngông cuồng vì thói thờ ơ, bảo thủ, đùn đẩy trách nhiệm khiến cho cả một thế hệ phía sau phải hối tiếc, lầm lạc! Em tin với tầm nhìn và trí tuệ của anh đại diện cho tầng lớp trí thức tiên tiến hiện nay và dựa vào những bài viết - phân xử công tâm, có tình có lý, thuyết phục lòng người mà em đã từng được dịp đọc được dịp thán phục thì hi vọng anh biết mình sẽ làm gì, chấn chỉnh ra sao đội ngũ BQT!!! một lần nữa chân thành cám ơn anh và BQT đã quan tâm và có vài lời động viên...!!!

shinee

T.Viên Năng Động
Thấy hình như ai cũng có nói nặng vs nhau... Nhưng ra sao thì ra.. Cũng đừng ham dọa nhau chứ.. Web nay do a Quỷ tạo ra để mọi ng gắn kết nhau hơn. Để chia sẻ họ chỏi kinh nghiệp trong việc chăm sóc, mua bán thú cưng. chứ đâu phải là để những người mạnh ăn hiếp kẻ yếu.. hay giàu có sỉ vả khinh miệt người ngèo khổ.. Nhưng kaka cũng đừng nói thế vs bee boo vì dù j ng ta cũng lớn hơn mình.. Lời nói đâu có mất tiền mua.. Mỗi ng 1 quan điểm.. Nghĩ cho đối phương 1 tí.. Hòa giải nhau đi.. Đừng khiến không khí YTC nặng nề như vậy nữa :dead: :dead: :dead:

mangaka

YTC Developer
mình ko giận nhưng bức xúc trong ngon từ khinh mạt người khác như vậy, mình vô gia cư thật cũng ko được sinh ra trong gia đình là công an, sung túc như anh ấy (anh ấy tự nhận) nhưng mình tự bương chải để còn đỡ đần cha mẹ nuôi hai em học đại học, mình tự hào về điều đó và không cho phép ai có quyền sỉ vả mình như vậy! nếu là các bạn thì các bạn liệu cứ giữ được bình tĩnh như mình? đây là vấn đề liên quan tới đạo đức-nhân cách của một con người và cả sự giáo dục của gia đình! suốt từ đầu chí cuối từ khi biết anh ấy chưa bao giờ mình thiếu tôn trọng vẫn gọi là "anh" vì nghĩ là MOD phải là những người có đạo đức-học thức- biết ứng xử- biết trên dưới trước sau và vì anh ấy lớn hơn mình 1 tuổi (anh ấy tự nhận sn 86), nếu có ai đó nói rằng đây là chuyện con nít thì mong anh hãy suy nghĩ lại về bản thân mình trước! mình đã thấy mình sai ở đâu và đã tự kiểm điểm, xin lỗi ngay trên bài viết!Xin tất cả hãy xem xét, đánh giá sâu sắc và bản thân mỗi người tự nghiệm lấy chứ đừng nói theo kiểu giảng hòa, như không có chuyện gì! mình nghĩ nếu là chuyện của các bạn thì các bạn sẽ không "bình chân như vại" mà giảng hòa đâu! cám ơn các bạn!

Bạn à, mình nghĩ nếu beeBoo gây ra thiệt hại cho bạn thì mới là "ko thể bỏ qua được" còn nếu chỉ đơn giản bất hòa trên phương diện lời nói thì sao mà ko thể giảng hòa , "biến chuyện to thành chuyện nhỏ"; biến chuyện nhỏ thành ko có j` đc. Mình nghĩ 2 bạn chỉ cần xin lỗi nhau (vì dù sao bạn cũng xúc phạm ngta-dù là sau- thì cũng coi như là hòa còn gì)
Còn chắc chắn thì anh Quỷ và mọi người cũng sẽ nhắc nhở beeboo nên bạn cũng ko phải lo xa gì cả.

chocon987654321

T.Viên Năng Động
Thấy hình như ai cũng có nói nặng vs nhau... Nhưng ra sao thì ra.. Cũng đừng ham dọa nhau chứ.. Web nay do a Quỷ tạo ra để mọi ng gắn kết nhau hơn. Để chia sẻ họ chỏi kinh nghiệp trong việc chăm sóc, mua bán thú cưng. chứ đâu phải là để những người mạnh ăn hiếp kẻ yếu.. hay giàu có sỉ vả khinh miệt người ngèo khổ.. Nhưng kaka cũng đừng nói thế vs bee boo vì dù j ng ta cũng lớn hơn mình.. Lời nói đâu có mất tiền mua.. Mỗi ng 1 quan điểm.. Nghĩ cho đối phương 1 tí.. Hòa giải nhau đi.. Đừng khiến không khí YTC nặng nề như vậy nữa :dead: :dead: :dead:

đồng ý vs chị.nhưng hiện giờ chưa có lời giải thich hay phản hồi từ bebo.rồi a quỷ với phân công xét xử :D được.nói chung ai cũng nên giản hòa không nên mất hòa khí với nhau ;).đây là cộng đồng yêu thú cưng mà nên đừng khiến bầu không khí không được tốt ;) nhé

ilikepet

T.Viên Năng Động
2 bên hình như cũng nói nặng nhau dẫn đến xung đột thì phải. Nhưng như thế thì MOD be1boo cũng không nên làm thế :(

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Đọc kĩ thì thấy việc này Beeboo không có gì sai hết. Nhiều chỗ Beeboo không muốn nói chuyện nữa nhưng kaka7una vẫn cứ nói. Với lại đây là việc ngoài luồng. Chuyện riêng tư 2 bạn sao lại đưa và diễn đàn. Diet7 không phải bênh Beeboo. Nhưng nhìn nhận công bằng mà nói Beeboo không sai

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Beeboo có nói với diet7 là mạng nhà Beeboo có vấn đề. Có gì mai BeeBoo lên giải quyết. Beeboo nhờ diet7 xin anh Qủy cho thời gian 1 ngày - 2 ngày để sửa mạng rồi sẽ lên diễn đàn giải thích thanh minh

kaka7una

YTC Developer
Đọc kĩ thì thấy việc này Beeboo không có gì sai hết. Nhiều chỗ Beeboo không muốn nói chuyện nữa nhưng kaka7una vẫn cứ nói. Với lại đây là việc ngoài luồng. Chuyện riêng tư 2 bạn sao lại đưa và diễn đàn. Diet7 không phải bênh Beeboo. Nhưng nhìn nhận công bằng mà nói Beeboo không sai

Có lẽ bạn không hiểu cảm giác khi bị đâm thọc, bị công kích, khinh miệt nên mình vẫn phải nói nhưng người ta không nghe-không muốn thấy-không mún nhìn nữa, vì người ta cũng chẳng còn gì khác ngoài sự công kích người khác! Mình biết Diet7 sẽ nói như thế này nên bạn cũng nên hiểu là trong tất cả các MOD mình cũng đều gửi thư mời xem bài viết trừ bạn ra! nếu bạn để ý và kiểm chứng lại với tất cả thành viên trong BQT diễn đàn!!! mình chỉ nói vậy thôi! còn nguyên nhân thế nào thì mọi người tự hiểu, và đây cũng là 1 chuyện khác mình không tiện nói dù ở bạn còn rất nhiều điều mọi người còn chưa biết về bạn!!! sao không nhờ ai khác lại nhờ vả Diet7??? cũng có vẻ khác thường nhưng là bình thường với mình!!!dựa trên những lời bạn nói cũng đủ hiểu bạn là người như nào!Cám ơn bạn đã tham gia bài viết để mọi người cùng nhìn nhận xem lại suy nghĩ và con người của bạn 1 lần nữa! chân thành cám ơn bạn!
Hơn ai hết mình cũng đang đợi "anh" BeeBoo lên nói rõ suy nghĩ của "anh" ấy một lần nữa! chứ thấy ảnh im lặng thế này mình cũng hơi sợ và thấy bất an lắm!

nhokbon

trong chuyện này cả 2 anh đều sai về hành động lẫn cách nói chuyện nha. kak7una em đã từng làm ăn với anh 2 lần và 2 lần làm ăn đều rất tin tưởng với những ai không biết rõ về ảnh thì đừng nói gi hết chỉ im lặng và quan sát thôi nhé. với anh BeeBoo em không hài lòng về cách giúp đỡ của anh lăm khi anh muốn giúp người ta kiếm mối mà lại nói là đưa về nhà chăm hộ. Với 1 người chưa tạo được niềm tin thì anh có nghĩ họ sẽ tin tưởng anh??? anh thử đặt mình vào vị trí của họ đi . nếu anh giới thiệu mối thì đã không có chuyện như thế này và nếu như không có những lời nói mỉa mai nhau của 2 người thì mọi chuyện sẽ không bé xé ra to. 2 anh cần phải đặt mình vào vị trí của người khác phải biết hiểu cho người ta và phải biết suy nghĩ trước hành động và lời nói của mình. Nói chung 2 anh đều đã sai. 2 anh hãy giảng hoà với nhau hoặc tìm cách gì khác giải quyết nhá. to all: mọi người đừng cmt vào đây nữa không ai được bênh ai hết. để 2 anh tự giải quyết.

Status
Không mở trả lời sau này.