• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vừa mất 2 tình yêu đầu nhưng mình sẽ vẫn tiếp tục tình yêu mèo với 2 cục cưng này! ♥‿♥ [Hình mới up

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
E đố ad cái câu đúng rồi như thía là koai như thừa nhận rùi còn đâu! ><

Thía avt này k phải là hình chứ còn là j lào Admin!??

Hè, nge e nói phải chạy qua xem lại! ^^
Danh hiệu Gà gật gù là e đổi hay admin Pate đổi cho e thế?
Còn chị lấy nick bên hamstervn
Gà Gật Gù là nick face em á =)) chứ anh Ad sao biết mà đổi hahaha

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Bao Linh 85 said:
Xì cu tè thế này ai lại ko iu nào
Êm nà êm kết cái ao thun ba lỗ roài đó nghen! Kakaka Cái mẹt cô nàng nhìn bánh bèo quá, lớn lên chắc hao hao Asamy nhà Tom_mèo (ủa vậy là cùng tên cùng màu , cùng chủng loại luôn hả ta, đụng hàng dzữ nha!)
@chị Ngọc: Cân vừa vừa thôi chị. Ng ta kiêng cần mấy đứa nhỏ đó. Đừng nói em quở à nghen.
ps: đọc comment xong thấy admin có chút "nguy hiểm nhỉ" :la_bay:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
nhoxponlove said:
Êm nà êm kết cái ao thun ba lỗ roài đó nghen! Kakaka Cái mẹt cô nàng nhìn bánh bèo quá, lớn lên chắc hao hao Asamy nhà Tom_mèo (ủa vậy là cùng tên cùng màu , cùng chủng loại luôn hả ta, đụng hàng dzữ nha!)
@chị Ngọc: Cân vừa vừa thôi chị. Ng ta kiêng cần mấy đứa nhỏ đó. Đừng nói em quở à nghen.
ps: đọc comment xong thấy admin có chút "nguy hiểm nhỉ" :la_bay:
Gà Ngây Thơ said:
Gà Gật Gù là nick face em á =)) chứ anh Ad sao biết mà đổi hahaha
Charlene2801 said:
em cũng nghe nhiều người khen bác sĩ Sơn. Mỗi tội nhà em xa quá...chỡ mấy đứa lên tới đó chắc tụi nó phờ râu luôn... :lau_mo_hoi:
bé Apple được nhiêu kg rồi chị? Chị mua trong tp luôn hả?
meonho124 said:
Admin pate có phải admin của chúng ta đay không đó :Onion35: , phải là ảnh admin> admin mới đúng chớ nhỉ .
:Onion33:
Các bà mẹ mèo ơi, cho chị hỏi tí, các cháu ở nhà đi ị ngày mấy lần zậy???hix...sao mấy bé nhà c đi j khủng khiếp quá, 1 ngày đi phải trên 5 lần. K bít zậy có đúng và bìh thường ko!?? >"

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Bao Linh 85 said:
Các bà mẹ mèo ơi, cho chị hỏi tí, các cháu ở nhà đi ị ngày mấy lần zậy???hix...sao mấy bé nhà c đi j khủng khiếp quá, 1 ngày đi phải trên 5 lần. K bít zậy có đúng và bìh thường ko!?? >"<
Nhà em thì Sushi đi khoảng 2-3 lần/ngày, Tam Thể thì 3-4 lần/ngày, Teo 1-2 lần/ngày. Bắp 3 ngày đi 1 lần (nó còn đang lạ nhà) Mà em nghĩ nếu ko đi phân lõng thì ko sao đâu. Mẹ em bảo có đứa cứ ăn no xong là đi nữa. Nên nếu phân ko lỏng thì ko sao đâu ạ.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
nhoxponlove said:
Nhà em thì Sushi đi khoảng 2-3 lần/ngày, Tam Thể thì 3-4 lần/ngày, Teo 1-2 lần/ngày. Bắp 3 ngày đi 1 lần (nó còn đang lạ nhà) Mà em nghĩ nếu ko đi phân lõng thì ko sao đâu. Mẹ em bảo có đứa cứ ăn no xong là đi nữa. Nên nếu phân ko lỏng thì ko sao đâu ạ.
mấy đứa nó đi bthuong hết e ạh,mà tại c thấy đi j mà quá trời, đúng là ăn xong cái chút là đí, ăn nhìu đi nhìu

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Các bà mẹ mèo ơi, cho chị hỏi tí, các cháu ở nhà đi ị ngày mấy lần zậy???hix...sao mấy bé nhà c đi j khủng khiếp quá, 1 ngày đi phải trên 5 lần. K bít zậy có đúng và bìh thường ko!?? >"<
nhà e cứ thấy ăn xong 1 lúc hoặc mới ngủ dậy là tụi nó vào chậu liền , e cũng k để ý là bn lần nữa :))

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Bao Linh 85 said:
đám nhà em thường đi 3 - 4 lần/ngày áh chị. Sáng 1 lần, tối 1 lần (thường là 1 - 2 tiếng sau khi ăn). Trong ngày có thể đi thêm từ 1 - 2 lần nữa. Nếu tụi nó ko đi lỏng thì chắc ko sao, chắc hệ tiêu hoá hoạt động khoẻ quá :Onion38: Còn đi tè thì nhiều lắm. E thấy lâu lâu tụi nó lại đi, nhiều khi ở nhà thấy dơ chịu ko nổi cứ đi theo dọn cát hoài...hix...mà dạo này trời nóng, tụi nó đi tè nhiều hao cát quá :lau_mo_hoi:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Thủy Nguyễn said:
2 bé mèo rất dễ thương! Chúc em và các bé sống hạnh phúc! ( thích bé mặt bánh tiêu hơn, cưng quá!)
Cám ơn Thuỷ nhìu lắm!!
Lúc nhỏ bé ốm lắm cơ, h thì đã phúng pha phúng phính rùi nên mới xinh đẹp vậy đó,hihi
Gà Ngây Thơ said:
nhà e cứ thấy ăn xong 1 lúc hoặc mới ngủ dậy là tụi nó vào chậu liền , e cũng k để ý là bn lần nữa :))
Vậy là c yên tâm rùi! Thế mấy bé chịu ăn cái gel dd đó k v e?
Charlene2801 said:
đám nhà em thường đi 3 - 4 lần/ngày áh chị. Sáng 1 lần, tối 1 lần (thường là 1 - 2 tiếng sau khi ăn). Trong ngày có thể đi thêm từ 1 - 2 lần nữa. Nếu tụi nó ko đi lỏng thì chắc ko sao, chắc hệ tiêu hoá hoạt động khoẻ quá :Onion38: Còn đi tè thì nhiều lắm. E thấy lâu lâu tụi nó lại đi, nhiều khi ở nhà thấy dơ chịu ko nổi cứ đi theo dọn cát hoài...hix...mà dạo này trời nóng, tụi nó đi tè nhiều hao cát quá :lau_mo_hoi:
Càng lớn là càng hao cát, c thấy hình nhu mấy bé cái mỗi lần tè là tè nhìu lắm, còn đi ị thì c cứ phải canh để hốt bỏ ngay, chứ để tự lấp thì càng cực thêm, dính tùm lum hít >,

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Vậy là c yên tâm rùi! Thế mấy bé chịu ăn cái gel dd đó k v e?
Càng lớn là càng hao cát, c thấy hình nhu mấy bé cái mỗi lần tè là tè nhìu lắm, còn đi ị thì c cứ phải canh để hốt bỏ ngay, chứ để tự lấp thì càng cực thêm, dính tùm lum hít >,<
tụi nó chén gần hết tuýp gel rầu , chắc mấy bữa nữa e phải đy mua nè ;))
nhà c 2 đứa , nhà e 3 đứa tháng 2 bịch cát lận hiu hiu e chưa biết làm sao cho đỡ tốn , đang tính mua mấy cái catsan lót cho hám zìa xài thử coi sao =)))

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Ngây Thơ said:
tụi nó chén gần hết tuýp gel rầu , chắc mấy bữa nữa e phải đy mua nè ;))
nhà c 2 đứa , nhà e 3 đứa tháng 2 bịch cát lận hiu hiu e chưa biết làm sao cho đỡ tốn , đang tính mua mấy cái catsan lót cho hám zìa xài thử coi sao =)))
Hix, e quên hồi đó c còn 2 đứa lớn kia sao,fiona bả chỉ cần xè xè 1c thôi là thấm hết 1goc thau,mà chỉ để qua 1 ngày k thay là chơi lun bên ngoài cho bít, 2 đứa lớn 1thau, đứa nhỏ 1 thau, 1bao đổ ra 2 thau là xong, thau của bé nhỏ còn để đc 3ngày, còn 2 dứa lớn là mỗi ngày mỗi thay, nên về sau cỡ hơn 3thang trc khi 2 đứa mất xài cho 3 đứa 1 tuần là 3bao rùi!

Xài cát hams Đc hôn?coi chừng nó đi tè vào là bở rẹt ra chứ k vón lại ák.mà if vậy rẻ hơn cg k nhiu hết, cát cho hams rẻ nhất cg 15k/kg, 5kg 75k, catsan kia bao 5kg 90k

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Hix, e quên hồi đó c còn 2 đứa lớn kia sao,fiona bả chỉ cần xè xè 1c thôi là thấm hết 1goc thau,mà chỉ để qua 1 ngày k thay là chơi lun bên ngoài cho bít, 2 đứa lớn 1thau, đứa nhỏ 1 thau, 1bao đổ ra 2 thau là xong, thau của bé nhỏ còn để đc 3ngày, còn 2 dứa lớn là mỗi ngày mỗi thay, nên về sau cỡ hơn 3thang trc khi 2 đứa mất xài cho 3 đứa 1 tuần là 3bao rùi!

Xài cát hams Đc hôn?coi chừng nó đi tè vào là bở rẹt ra chứ k vón lại ák.mà if vậy rẻ hơn cg k nhiu hết, cát cho hams rẻ nhất cg 15k/kg, 5kg 75k, catsan kia bao 5kg 90k
em chưa thử nghiệm =)) mà em thường mua của shop pipoo á , mua sỉ 20kg có 120k thôi tính ra là 6k/kg là hạt to to mà ng ta bảo là hạt candy á trc e hay mua lót cho hams , thấy cũng 0kie , còn loại mịn giống bên shop Châu thì tầm 8k ah mà e thấy loại đó bụi wá sợ k tốt , vs nó rẻ nên mình lót nhiều dc , kết hợp vs cát mèo bt cho có chất khử mùi thì em nghĩ chắc cũng 0kie , còn k thì xài mình nó cũng dc , ăn thua mình phải siêng dọn =)) , để wa tháng em mua xài thử r` e review choa chị hehe

cát mèo bao 5lit là dc có cỡ 4kg5 ah :p

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Ngây Thơ said:
em chưa thử nghiệm =)) mà em thường mua của shop pipoo á , mua sỉ 20kg có 120k thôi tính ra là 6k/kg là hạt to to mà ng ta bảo là hạt candy á trc e hay mua lót cho hams , thấy cũng 0kie , còn loại mịn giống bên shop Châu thì tầm 8k ah mà e thấy loại đó bụi wá sợ k tốt , vs nó rẻ nên mình lót nhiều dc , kết hợp vs cát mèo bt cho có chất khử mùi thì em nghĩ chắc cũng 0kie , còn k thì xài mình nó cũng dc , ăn thua mình phải siêng dọn =)) , để wa tháng em mua xài thử r` e review choa chị hehe

cát mèo bao 5lit là dc có cỡ 4kg5 ah :p
Ừ, chị quên, cứ đọc ba chớp ba nhoáng tưởng 5kg k àh, mới đầu e thử cái cát hams k thôi trc xem nó có thấm hút và để lại mùi nhìu ko
Cơm ruốc ngta hay nói là cơm chà bông đó phải k e?

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Ừ, chị quên, cứ đọc ba chớp ba nhoáng tưởng 5kg k àh, mới đầu e thử cái cát hams k thôi trc xem nó có thấm hút và để lại mùi nhìu ko
Cơm ruốc ngta hay nói là cơm chà bông đó phải k e?
dạ ^^

cơm chà bông là ruốc đó , mà ruốc thịt chứ k phải con ruốc đâu :))

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:

em mới thử cái mịn giống bên shop châu á c , cũng khá okie , cảm giác k thua j cát mèo xịn :)) chỉ là k vón cục bự chà bá thôi :D em mới xài thử 1 bịch 1 kg từ chiều tối hôm t2 => trưa nay e mới thay thì thấy cát khô vẫn còn khá khá tại mấy đứa lớn chỉ zô ị ké còn đứa con nuôi em bé tý vừa tè vừa ị luôn nên còn khô nhiều :D

tý e xài thử cát hạt candy roài e báo lại c :))

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Ngây Thơ said:
em mới thử cái mịn giống bên shop châu á c , cũng khá okie , cảm giác k thua j cát mèo xịn :)) chỉ là k vón cục bự chà bá thôi :D em mới xài thử 1 bịch 1 kg từ chiều tối hôm t2 => trưa nay e mới thay thì thấy cát khô vẫn còn khá khá tại mấy đứa lớn chỉ zô ị ké còn đứa con nuôi em bé tý vừa tè vừa ị luôn nên còn khô nhiều :D

tý e xài thử cát hạt candy roài e báo lại c :))
Vậy tốt quá r!
E đã có các bé đi chíck ngừa j chưa??
Đầu tháng c cho samy tiêm nhắc lại lun, và tiêm cho apple
Hbua khám mắt ở bs Sơm nge bs nói rằng thật chất vụ tiêm vac xin là do ngta bày ra hết thôi,chứ chẳng có cần tiêm ngùa tiêm chủng j cả, vì Việt Nam nó k có loại virus đó, đấy, là thế, chả bít đâu mà lần! Thôi thì cứ tiêm cho chắc ăn, thà tốn triệu mấy cho 2 đứa, còn hơn mất hết tất cả,rồi hối tiếc có bệnh mà k vái tứ phương

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
em chưa cho đy nữa , định là đủ 3th là em cho đy nè , mà bữa e shopping cho tụi nó wá tay =__= nên hoãn lại luôn chờ đầu tháng e dc bơm vốn đã :D

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Ngây Thơ said:
em chưa cho đy nữa , định là đủ 3th là em cho đy nè , mà bữa e shopping cho tụi nó wá tay =__= nên hoãn lại luôn chờ đầu tháng e dc bơm vốn đã :D
Ghê chưa, đc bơm vốn nữa cơ đấy!
Thử nghiệm sao r e? Cho c bít chỗ mua và giá sỉ mấy cái hạt đó lun nha, loại j mà giống ở happy shop e nói đó, còn của pipoo thì s? Mua lần 20kg mà có 120k thui ák hả, vụ thử nghiejm nay mà thành công là tiếc kiệm đc nhìu lắm nhé, công đầu thuộc về cô Gà Gật Gù đấy!