• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vừa mất 2 tình yêu đầu nhưng mình sẽ vẫn tiếp tục tình yêu mèo với 2 cục cưng này! ♥‿♥ [Hình mới up

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Lúc vừa chứng kiến cảnh 2 đứa con đầu mất vì dịch virus, mình đã chìm ngặp trg nổi đau và thương xót 2 con, những tưởng sẽ buông xuôi tất cả, sẽ k thể tiếp tục nuôi thêm bé mèo nào đc nữa, sau khi lo hậu sự cho 2 bé xong mình kiệt sức và mình đã đăng tìm chủ mới cho bé mèo còn lại, nhưng có nhìu ng tới xem nhg mình cảm thấy ko vừa ý và yên tâm, và rồi mình quyết định close topic, vì mình nghĩ bé có duyên với mình hơn, mình sẽ vẫn nui bé đến lớn khôn, vẫn sẽ tiếp tục tình yêu với mèo, và sau mình rước thêm 1 bé nữa về cho 2 đứa có bạn vui cửa vui nhà! Và mình tạm cất nổi đau để đón nhận những niềm vui và hạnh phúc mới mà 2 bé con hiện tại mang đến cho mình!

1 số hình ảnh 2 bé chia sẻ cùng các bạn nè ^^
Đây là con gái Asamy, ALN lai 34, gần 5tháng, mặt bành như cái bánh tiêu ík

Cứ hễ đc cho lên sân thượng hóng gió là chọn đúng cái cây này leo lên với tư thế như vậy

Có đôi lúc rất nữ tính, nằm dưới hoa

Và điệu đà làm dáng, < chú ý 2 cái tay bắt chéo của bé kìa >

Nhưng cũng có lúc lại phè phỡn thế này đây >"<

Tiếp theo là con gái Ba Tư tên Apple, 2 tháng rưỡi

Đấy là vài tấm chia sẻ với mọi ng, lâu lâu sẽ up date thêm!
Chúc gia đình mèo nhỏ của các bạn luôn ấm no và hạnh phúc nhé!!

MỚI UPDATE THÊM TẠI CÁC TRANG : 5, 10

Bao Linh 85

I_Like_Pet
huy vu said:
nhìn cái mặt 2 đứa mún nựng quá :X :X,chúc mấy pé mau ăn chóng lớn và có nhiều đứa con xinh nhé :gongxi-1: :gongxi-1:
Cám ơn Huy Vu nha, thế bạn đã tìm đc bé mèo nào như ý chưa nè!

gacon010293 said:
Apple còn nhớ Sò ko :">
Sao lại ko chứ! :D
Apple đang bị đau mắt đây cô Gà ạh!
Admin đã mỏ lại đc nick gà ngây thơ cho e chưa?
Haizz...từ HVN wa tới đây cg bị cái nick này,và hành admin --->> vậy e là gà ngây thơ...vô số tội, há há

gacon010293

Gà Gật Gù
Bao Linh 85 said:
Cám ơn Huy Vu nha, thế bạn đã tìm đc bé mèo nào như ý chưa nè!

Sao lại ko chứ! :D
Apple đang bị đau mắt đây cô Gà ạh!
Admin đã mỏ lại đc nick gà ngây thơ cho e chưa?
Haizz...từ HVN wa tới đây cg bị cái nick này,và hành admin --->> vậy e là gà ngây thơ...vô số tội, há há
nick em vào dc rồi mà em chưa đổi pass dc :)) pass anh Ad để cho e độc wá lại phải phiền ảnh đổi giúp =))))

Apple bị đau mắt lâu chưa chị , thằng Mực nhà e cái tai còn chưa hết nữa hix hix

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
huy vu said:
nhìn cái mặt 2 đứa mún nựng quá :X :X,chúc mấy pé mau ăn chóng lớn và có nhiều đứa con xinh nhé :gongxi-1: :gongxi-1:
Lo cho Mon đi nghen. Đừng ham cái hố nữa =]]
@chị Linh: Trời, nhìn Asamy giống bà chủ nhà trọ tới ngày thu tiền quá :keke_hehe: Đến lúc thu xong tiền nhà nằm phè phỡn. :Onion34: Táo mĩ (Apple) cái mặt thấy ghét quá, giống mấy nhóc con chưa cãi sữa hay làm nũng ý!!!!!! :eye_wide:

meonho124

Đi Muôn Nơi
Ôi mấy tình yêu xinh quá , mập ú , con bé batư Apple chị lau sạch mắt cho bé rồi đấy chứ , xinh thế cơ mà , mắt hết ướt rồi đúng không chị . Con bé mặc áo xinh thế , em cũng mua áo cho Lô mà nó không chịu mặc , mặc vào nó nhảy chồm chồm lên như phải bỏng , cố sức cắn cái áo ra bằng được .

Chị có công nhận với em những ai nuôi mèo luôn trẻ hơn tuổi và yêu đời , nhiều niềm tin không , em luôn tin là thế .
Những người bạn của em có nuôi mèo thấy ai dường như cũng luôn lạc quan , yêu đời hơn nhiều . Và luôn trẻ trung mạnh khỏe . Trông c cũng trẻ hơn tuổi năm 85 ý he he .

Hi vọng ngắm ảnh mấy đứa miu ngộ nghĩnh đáng yêu càng nhiều bạn yêu mìu hơn , cộng đồng nuôi mèo ngày càng phát triển hơn . :wub:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
2 bé yêu quá ^^... có 2 chị em chơi đùa với nhau, muh` có 2 nhóc nhà chị cũng nguôi ngoai bớt việc buồn hồi trước. chúc apple & asamy mau ăn chóng lớn nhé. asamy điệu đà quá :x

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
Chà,vẫn còn tinh thần up hình các pé iu hả, kakaka :le_luoi:

gacon010293 said:
nick em vào dc rồi mà em chưa đổi pass dc :)) pass anh Ad để cho e độc wá lại phải phiền ảnh đổi giúp =))))

Apple bị đau mắt lâu chưa chị , thằng Mực nhà e cái tai còn chưa hết nữa hix hix
Ban nick 5 giây vì tội hành hạ Admin. :Onion38:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Yêu Thú Cưng said:
Chà,vẫn còn tinh thần up hình các pé iu hả, kakaka :le_luoi:

Ban nick 5 giây vì tội hành hạ Admin. :Onion38:
Hihihi...mình vô tư mà! Tại "trg cuộc chiến đó",mình k phải là ng "cầm vũ khí đi gây chiến" mà thsu chỉ mún hoà bình,nên mình ko bị cuộc chiến đó hành hạ gây "thương tích" hay ảnh hưởng j về tư tưởng cg như tâm trạng cả Admin ạh!

@bé Gà: Vừa lắm nha Gà Gật Gù ,hị hị ! ^ω^

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
Bao Linh 85 said:
Hihihi...mình vô tư mà! Tại "trg cuộc chiến đó",mình k phải là ng "cầm vũ khí đi gây chiến" mà thsu chỉ mún hoà bình,nên mình ko bị cuộc chiến đó hành hạ gây "thương tích" hay ảnh hưởng j về tư tưởng cg như tâm trạng cả Admin ạh!

@bé Gà: Vừa lắm nha Gà Gật Gù ,hị hị ! ^ω^
Sao nhìu tên thế hả Gà Gái Gú... :le_luoi:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Yêu Thú Cưng said:
Sao nhìu tên thế hả Gà Gái Gú... :le_luoi:
Chết cười với cái nick mới này!!
Xem ra Gà mà vào đây là bội thực nick lun!
Admin để ý xem thay vì danh hiệu của mình là "gold member" thì chắc Admin Pate phong tặng danh hiệu "Gà Gật Gù" cho bạn ík đó!

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
Bao Linh 85 said:
Chết cười với cái nick mới này!!
Xem ra Gà mà vào đây là bội thực nick lun!
Admin để ý xem thay vì danh hiệu của mình là "gold member" thì chắc Admin Pate phong tặng danh hiệu "Gà Gật Gù" cho bạn ík đó!
Danh hiệu đó do Gà Gái Gú tự đặt đó, tự mình chỉnh đc mà, cần gì phải hành hạ Admin, coi chừng bị ban nick 5 giây nữa thì khổ. :lau_mo_hoi:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Yêu Thú Cưng said:
Cái đó tự mình chỉnh đc mà, cần gì phải hành hạ Admin, coi chừng bị ban nick 5 giây nữa thì khổ. :lau_mo_hoi:
Ủa, vậy sao Admin!?? Mình nghỉ cái phần danh hiệu đó là mặc định sẽ nâng cấp theo sl bài viết, thế mình sửa dc bằng cách nào? Àh, mà thôi, mắc công nhìu bạn bít rồi tự phong cho mấy cái tên sau này khó lần đc nhỉ ^^

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
Bao Linh 85 said:
Ủa, vậy sao Admin!?? Mình nghỉ cái phần danh hiệu đó là mặc định sẽ nâng cấp theo sl bài viết, thế mình sửa dc bằng cách nào? Àh, mà thôi, mắc công nhìu bạn bít rồi tự phong cho mấy cái tên sau này khó lần đc nhỉ ^^
Ko sao đâu, miễn ko gây phản cảm kho đọc là ok rồi. Còn cách edit thì như sau:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
gacon010293 said:

Bị cả tuần r e ạh! Nhưng nhờ hỏi kih nghiệm mấy b trên này cg đang điều trị cho bé đây!
Thế bs thú y bảo bé bị j, ở tai là nổi ở ngoai dưới lông or ở trg e ơi??
Samy nha c cg có cục nhỏ xíu rờ vô như cái mài ở bên cổ nè

nhoxponlove said:
Lo cho Mon đi nghen. Đừng ham cái hố nữa =]]
@chị Linh: Trời, nhìn Asamy giống bà chủ nhà trọ tới ngày thu tiền quá :keke_hehe: Đến lúc thu xong tiền nhà nằm phè phỡn. :Onion34: Táo mĩ (Apple) cái mặt thấy ghét quá, giống mấy nhóc con chưa cãi sữa hay làm nũng ý!!!!!! :eye_wide:
E nói c ngẫm lại thấy đúng quá, mắc cười dễ sợ lun >.<
Mấy tấm bắt chéo điêu đà mặt thì có cái j đó rất "đanh" của samy giống như bà chủ đang đợi ngta đếm tiền đển trả vậy, thu xng về mừng quá nên hơi mất nết tí,haha

meonho124 said:
Ôi mấy tình yêu xinh quá , mập ú , con bé batư Apple chị lau sạch mắt cho bé rồi đấy chứ , xinh thế cơ mà , mắt hết ướt rồi đúng không chị . Con bé mặc áo xinh thế , em cũng mua áo cho Lô mà nó không chịu mặc , mặc vào nó nhảy chồm chồm lên như phải bỏng , cố sức cắn cái áo ra bằng được .

Chị có công nhận với em những ai nuôi mèo luôn trẻ hơn tuổi và yêu đời , nhiều niềm tin không , em luôn tin là thế .
Những người bạn của em có nuôi mèo thấy ai dường như cũng luôn lạc quan , yêu đời hơn nhiều . Và luôn trẻ trung mạnh khỏe . Trông c cũng trẻ hơn tuổi năm 85 ý he he .

Hi vọng ngắm ảnh mấy đứa miu ngộ nghĩnh đáng yêu càng nhiều bạn yêu mìu hơn , cộng đồng nuôi mèo ngày càng phát triển hơn . :wub:
E nói mấy câu chí phải quá! Thường nhg ng nui động vậy sẽ có 1 cái j đó rất gắn kết với nhau, gần gũi hơn, sống có trách nhiệm và yêu đời hơn
E yên tâm, chị e mình cố gắng chụp nhìu hình thật đẹp,để các bạn xem qua ko cưỡng nổi lun,hị hị.... nhưng chỉ mong các b đửng nui theo phong trào 1 sớm 1 chiều cho bít thôi là đc rồi!
Ôi,cô nàng Lô khó chịu thế kia àh, mà phải thôi,lông cháu xù bông lên đẹp thế kia mà bạn mặc áo che và xẹp hêt lông kon thì sao
Apple ngoan lắm, mặc vào rồi cho là đi chơi, k thèm xem mẹ mặc đồ cho có đẹp cho k, và cứ thế mặc suốt, ngoan lắm cô meonho ạh!

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Bị cả tuần r e ạh! Nhưng nhờ hỏi kih nghiệm mấy b trên này cg đang điều trị cho bé đây!
Thế bs thú y bảo bé bị j, ở tai là nổi ở ngoai dưới lông or ở trg e ơi??
Samy nha c cg có cục nhỏ xíu rờ vô như cái mài ở bên cổ nè
bị như mình mọc mụn thôi , trên vành tai á c , nó vỡ ra rồi mà cứ hơi rỉ rỉ mủ nên lại sưng to ra ==" e bôi thuốc k hết , mẹ em chỉ lấy chút mật ong bôi 1 lớp mỏng vào mà thấy đỡ hơn hẳn , vết cũng khô nhiều rồi
trc' mèo con nhà em đau mắt e hay nhỏ = nước muối loãng , lau ghèn = nc muối âm ấm , thay mau hết lắm :p

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Ngây Thơ said:
bị như mình mọc mụn thôi , trên vành tai á c , nó vỡ ra rồi mà cứ hơi rỉ rỉ mủ nên lại sưng to ra ==" e bôi thuốc k hết , mẹ em chỉ lấy chút mật ong bôi 1 lớp mỏng vào mà thấy đỡ hơn hẳn , vết cũng khô nhiều rồi
trc' mèo con nhà em đau mắt e hay nhỏ = nước muối loãng , lau ghèn = nc muối âm ấm , thay mau hết lắm :p
E thấy bị admin ban nick 5 giây chưa zạ?
Ah, c mới bít có 1 thú y rất mát tay và đx mọi ng tin tưởng k bít e bít chưa, bs Sơn ở 50 trần phú cương,P5,Q. GV
E rảnh mang bé tới thử xem nha

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
E thấy bị admin ban nick 5 giây chưa zạ?
Ah, c mới bít có 1 thú y rất mát tay và đx mọi ng tin tưởng k bít e bít chưa, bs Sơn ở 50 trần phú cương,P5,Q. GV
E rảnh mang bé tới thử xem nha
em nghe tiếng bs đó nhiều òi , em cũng tính mang tới mà e nghe thấy nhiều ng lại nói bs đó k còn ở VN nữa nên em ko biết mô tê ra sao ==" nhà e xún GV cũng xa nữa nên e cũng đang nghe ngóng =)))

p/s : h` e mới zô nick mờ , anh AD ban 5s sao e biết dc hahahaha ko biết sao chứ cái số e ưa hành mấy ông AD ghê :3