• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

về chuyện cộng điểm !

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
như mọi ng đã biết, chuyện cộng điểm đã trở nên phổ biến ở DD chỉ sau 1 thời gian ngắn đưa vào hoạt động. dựa vào điểm cộng mà có thể tăng "độ tin cậy của mình lên". chuyện này ko xấu nhưng trong dd mình lại có 1 số mem lợi dụng chuyện này để tự cộng cho mình nhằm trục lợi cá nhân (1,2 lần cho vui thì ko nói nhưng liên tục 1 chữ "up" đôi khi cũng + ==> wtf ???)

em thấy mình nên sửa lại 1 chút, đó là: mọi người ko dc tự cộng cho mình, và số điểm ấy cũng giống như tài sản vậy, nếu cho ngta 1 điểm thì nghĩa là mình sẽ bớt đi 1 điểm, đến khi bằng " 0 " thì ko thề cộng dc nữa. còn "tài sản" bắt đầu như thế nào thì có thể admin sẽ là ng phân phát đầu tiên, đương nhiên có gắt gao 1 chút về chuyện cộng điểm (nhưng mỗi lần admin cộng tối thiểu 5đ cho mem đó). như vậy mọi người sẽ quý trọng cũng như cư xử cẩn thận hơn.

có cộng thì đương nhiên là có phạt, nếu có cộng thì đương nhiên sẽ có trừ, nhưng phải có ít nhất 3 ng cùng than phiền (theo đó là dấu trừ) thì họ mới một điểm. như vậy tránh tình trạng chuyện cá nhân khó nói.

cuối cùng, em nghĩ điểm tin cậy nên dc show ngay dưới avatar của ng đó để mọi ng dễ theo dõi.

mong admin xem và có ý kiến, và em mong muốn nếu chuyện này dc thực hiện, có lẽ admin nên xóa tất cả điểm tin cậy của những ng tự cộng. hoặc xóa tất cả trở về 5 như ban đầu và làm lại từ đầu.

cám ơn mọi ng đã theo dõi

milkchocolate

T.Viên Năng Động
em tán thành chuyện không đc cộng điểm cho mình
nhưng mà + cho ngta 1đ sao tự nhiên - của mình 1đ? :keke_hehe: cái này em không chiu đâu! nếu cái này đc áp dụng em không đi + cho ai đâu!! >"

Pilovepet

LOVE ANIMAL
em cũng tán thành :keke_hehe: :good_job: :lau_mo_hoi: :man_in_love: :ngoi_xom:

zoro_love_animal_9x

YTC Developer
mà anh libu ui có vấn đề là ytc có >25 000 thành viên,với số lượng như thế thì admin phân phát tài sản đến bao h ạ.Mà cho dù chỉ có 1 nửa con số đấy là hoạt động thì em thấy vẫn ko khả thi lắm ạ:143163ljogging:

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
25 000 thành viên, vậy em xem thử có bao nhiu thanh viên hoạt động hiện tại nhé, a đoán ko tới 100 ng hoạt động tích cực đâu. đa số là nick ảo, nick giả dc reg để trục lợi, hoặc 1 số mem đăng ký chỉ để cmt đúng 1 câu "cho giá vào inbox".

chứ nếu ko dc cộng điểm cho mình, các thành viên xấu sẽ tự reg nick để cộng cho nick chính. do đó, bắt buộc phải có + thì mới cho ng khác 1+ dc, vì thành viên mới gia nhập đương nhiên sẽ ko có + nào cả, trừ khi có bài nào đó hay hay, tâm huyết cho dd thì sẽ dc admin cộng điểm.

A thật sự thấy tình hình hiện nay như vậy là ko ổn