• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vấn đề về mèo mới và mèo cũ :((

yeah.1411

2 tuần trước em có mang 1 bé mèo con về nhà thì đúng tối hôm ấy bé bị mèo cũ (con này lớn lắm rồi) nhà em cắn chết
Tuần này em lại mang về 1 bé nữa. 2-3 ngày đầu, em thấy 2 con rất thân với nhau, đùa nghịch với nhau cả ngày. Tự nhiên tối hôm nay, vừa đi đá banh về thì thấy mèo con bị cắn, máu me bê bết. Hỏi mẹ thì mẹ bảo mèo con lại bị mèo lớn cắn, mẹ em ném cả dép vào nó mà nó còn gừ lại mẹ em.
Em phải làm thế nào để mèo lớn không làm hại mèo con nữa đây?
Mong các anh chị giúp em với :((

yeah.1411

làm sao để tách chúng nó đây bạn
mèo lớn mình thả rông lâu nay rồi. Đợt mèo con trước bị cắn chết mình đã cột mèo con lại rồi mà nó còn nhào vào cắn chết cơ mà :(

txh1403

Phá phách member
bạn mua chuồng nhốt 1 con trong ở trong 1 con để ở ngoài,nó ko làm gì dc mà chỉ hít hơi dc thôi,mà bạn cột vào kiểu gì mà nó vẫn cắn chết dc,cột xa nhau ra với chắc chắn vào chứ....

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
2 tuần trước em có mang 1 bé mèo con về nhà thì đúng tối hôm ấy bé bị mèo cũ (con này lớn lắm rồi) nhà em cắn chết
Tuần này em lại mang về 1 bé nữa. 2-3 ngày đầu, em thấy 2 con rất thân với nhau, đùa nghịch với nhau cả ngày. Tự nhiên tối hôm nay, vừa đi đá banh về thì thấy mèo con bị cắn, máu me bê bết. Hỏi mẹ thì mẹ bảo mèo con lại bị mèo lớn cắn, mẹ em ném cả dép vào nó mà nó còn gừ lại mẹ em.
Em phải làm thế nào để mèo lớn không làm hại mèo con nữa đây?
Mong các anh chị giúp em với :((

có thể là chúng chưa quen,tạm thời cứ nhốt chúng vào để chúng có thời gian làm quen và quen hơn với sự có mặt của thành viên mới.