• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vấn đề về chế độ nước và dinh dưỡng cho hamster ?

dangqk209

Chào mọi người, mình là thành viên mới, có thắc mắc muốn mọi người giải đáp :
Chuyện là mình có nuôi 2 bé hams 1 bé là ww xám đen đực và 1 campbell albino cái, 2 bé cùng được gần 2 tháng tuổi, nhưng mình quan sát 2 bé nhà mình uống nc thì trong 6 ngày chỉ mất có 45ml ( cả 2 bé ), vậy có quá ít ko?
Và cho mình hỏi 2 loài này phối vs nhau được hay ko ?
Trong bịch đồ ăn của hams có nhiều loại trộn vs nhau, nhưng 2 bé chỉ thích ăn sâu khô và củ cải trắng sấy, hạt hướng dương! còn lại 2 bé ko ăn, mình phải bỏ đi hết @@, làm sao để cho 2 bé ăn đầy đủ chất
CÁM ƠN MỌI NGƯỜI NHIỀU.

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
khi nào 2 bé nhà b ko uống 1 chút nước nào thì b hẵng lo nhé, dòng hamster này nhỏ nhắn nên uống rất ít nước ko hùng hục như hamster bear
còn về thức ăn thì b thử mua loại khác
thấy loại nào bé ăn nhiều nhất thì b mua
mình hay cho ăn rabter, chúng nó ko bỏ sót thứ gì luôn
b nuôi 2 bé mua loại ấy cũng đc, tuy giá hơi cao 1 chút nhưng 2 bé ăn khá ít nên ko tốn kém đâu

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
bạn vẫn có thể cho bé ăn t/a cũ . 1 ngày cho 2 bé ăn 1 nắm tay em bé giảm tối thủi 0,5/3 sâu và đồ sấy. Và mấy món khác để bt khi bé đói bé đã ăn hết sâu + đồ sấy thì cũng lết hay bò tới mà ăn mấy món khác . . Khi bé ăn điều lại thì . Bỏ t/a lại như cũ

dangqk209

tranbatu said:
bạn vẫn có thể cho bé ăn t/a cũ . 1 ngày cho 2 bé ăn 1 nắm tay em bé giảm tối thủi 0,5/3 sâu và đồ sấy. Và mấy món khác để bt khi bé đói bé đã ăn hết sâu + đồ sấy thì cũng lết hay bò tới mà ăn mấy món khác . . Khi bé ăn điều lại thì . Bỏ t/a lại như cũcá
cám ơn bạn nhé, nhưng cho mình hỏi ww xám đen đực + campbell albino cái thì phối được ko vậy bạn ?

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
nói thật : phối vẫn đc mà kho đẻ vì 2 loài đó lứa đẻ khác nhau khi sinh sẽ xảy ra hiện tượng khó đẻ mà ttắtt thởơ . 2. Khi đẻ bé sẽ khó đẻ mà xiu ( trong 100 người đã có 60 người bị ) con ko ra đc , thở ko đc mà lên trời . Rồi mẹ sẽ đẩy hết bầu thai ra 5,6 con 1 con thì đã kiệt sức mà 5,6 con thì con mẹ mệt kiệt sức mà từ vãng trái đất lun.

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
tranbatu said:
nói thật : phối vẫn đc mà kho đẻ vì 2 loài đó lứa đẻ khác nhau khi sinh sẽ xảy ra hiện tượng khó đẻ mà ttắtt thởơ . 2. Khi đẻ bé sẽ khó đẻ mà xiu ( trong 100 người đã có 60 người bị ) con ko ra đc , thở ko đc mà lên trời . Rồi mẹ sẽ đẩy hết bầu thai ra 5,6 con 1 con thì đã kiệt sức mà 5,6 con thì con mẹ mệt kiệt sức mà từ vãng trái đất lun.
b đọc cái thông tin này ở đâu vậy
ghép camp đực với ww cái mới có trường hợp khó đẻ nha b
ww đực + camp cái như trường hợp b ở trên thì 3 năm nuôi hams và quen khá nhiều ng giàu kinh nghiệm nuôi hams m chưa thấy ai cho ý kiến như b

jimmi cute

Chào mọi người, mình là thành viên mới, có thắc mắc muốn mọi người giải đáp :
Chuyện là mình có nuôi 2 bé hams 1 bé là ww xám đen đực và 1 campbell albino cái, 2 bé cùng được gần 2 tháng tuổi, nhưng mình quan sát 2 bé nhà mình uống nc thì trong 6 ngày chỉ mất có 45ml ( cả 2 bé ), vậy có quá ít ko?
Và cho mình hỏi 2 loài này phối vs nhau được hay ko ?
Trong bịch đồ ăn của hams có nhiều loại trộn vs nhau, nhưng 2 bé chỉ thích ăn sâu khô và củ cải trắng sấy, hạt hướng dương! còn lại 2 bé ko ăn, mình phải bỏ đi hết @@, làm sao để cho 2 bé ăn đầy đủ chất
CÁM ƠN MỌI NGƯỜI NHIỀU.
Bé uống ít nước kô sao bạn, khi nào khát nước bé sẽ tự biết với lại hams là một loài sống trong hoang mạc nên cũm chẳng cần nhiu nước. Còn về phần thức ăn, hiện giờ bé đag hư đây. Kô chịu ăn các thức ăn khác thì bạn phải bỏ vào đó 1 lượng thực ăn nhất định và 2 bé chỉ ăn phần mình thích và bỏ bứa lại thì lần sau phải lấy 1 phần thức ăn nhưng kô có thức ăn các bé thích bỏ sâu khô với lại củ cài trắng sấy, hạt hướng dương ra. Có thể lần đầu các bé kô ăn, nhưng rùi đói bụng cũm phải ăn. Làm zậy vài ngày bé sẽ có lượng thức ăn cân bằng hơn { níu bé quyết định nhịn đói lun, cứ đễ cho bé nhịn kô seo hamster chưa bao giờ bị chết vì đói mà vẫn có thức ăn trong chuống " bé có thể bị gầy đi " ) Còn việc phối 2 bé ấy zí nhau thì kô nên lém, vì khi phối mà kô cùng giống rất có thể hams con ra đời bị tắt thở, kiệt sức,...