• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vấn đề mùi hôi

Chào mọi người. Nhà mình có nuôi 1 bé bắc kinh lai nhật. Bé hiện h 8 tháng tuổi. Bé đi vs đúng chỗ. Nhưng có 1 điều là papa mama lại luôn kêu về mùi của em ý. (em ở cửa nhà vs tầng 2. Ppmm mình ở tầng 1). Hiện giờ em ý bị bắt lên sân thượng do pm kêu quá. Có bạn nào giúp mình cách khử mùi hôi của chó trong nhà không. Minh thì hoàn toàn ks nhưng các thành viên khác thì khó chịu vì tầng 1 có mùi hôi. (em ý được tắm 1 tuần 1 lần = fay 5 , xịt nước hoa dưỡng lông của fay nữa) .
Và liệu dùng đèn tinh dầu hoặc loại nước hoa xịt phòng khử mùi chó mèo ở các shop thú cưng có tác dụng k?
Mong mọi người giúp đỡ. Cản ơn rất nhiều :)

Tắm thì mình tắm tuần một lần. Xịt nước hoa 2-3 lần một tuần. Vấn đề là bé k hôi mà lại là cái mùi ám ở tầng 1.

Tầng 3 : Sân thượng
Tầng 2 : Phòng mình , bé nằm ở đó , đi vs ở đó
Tầng 1 : Phòng ppmm , bếp , phòng khách , bé tắm ở tầng 1

Tầng 2 : mở cửa sổ suốt nên chả mùi gì hết
Tầng 1 : bị mùi đọng lại ở đó ! không thoát được vì tầng 1 ít mở cửa sổ :D

shakira_alisha

tắm chĩ là 1 phần khữ mùi thôi, bạn còn phãi xem chỗ em ấy nằm ngũ, và vui chơi có vệ sinh thường xuyên ko? và miếng vãi em ý nằm hoặc dụng cụ gì đó em ấy hay chơi có vệ sinh ko? nếu chỗ em ấy ỡ và dụng cụ em ấy chơi đùa sạch sẽ thì đâu có mùi hôi

pe_yumy

Nhà mình thì có tới 3 em lận..1 em bulldog 1 em đốm 1 em nhật lai..Mà tụi nó ngủ chung phòng với mình nên phòng mình lúc nào cũng mở cửa sổ..cứ 1 ngày mình tắm xà phòng 1 ngày mình tắm nước sạcch ko..lau nhà thì mình lau bằng thuốc tẩy..rồi lau lại bằng nước sạch..chỉ có thuốc tẩy mới trị được cái mùi của mấy em cún...bạn thử lau nhà giống mình xem sao