• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vài điều thắc mắc cần hỏi về cún con 2 tháng tuổi

YeeYee

Minh vừa mua bé cún Nhật lai Bắc Kinh. Bé được 2 tháng tuổi và đã được sổ lãi. Bé ăn tốt nhưng tè rất nhiều và tè không đúng nơi. Cứ 4 5p là lại tè, khi mình dẫn ra sân kịp có khi lại đi tùm lum trong nhà.
Mong các bạn chỉ giúp mình cách cho bé đi tè đúng nơi và cho mình hỏi sao bé lại đi tè nhiều vậy có sao không???
Cám ơn ^^

jinma0z

Pé nhà mình cũng vậy cứ đi ỉa hoài mà ỉa chảy nữa không biết có bị gì không nữa hiz. Pé được 1tháng tuổi 2 bữa rùi không ăn không uống sữa luôn. Giúp mình hĩx,

jinma0z

Pé nhà mình cũng vậy cứ đi ỉa hoài mà ỉa chảy nữa không biết có bị gì không nữa hiz. Pé được 1tháng tuổi 2 bữa rùi không ăn không uống sữa luôn. Giúp mình hĩx,

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Hix , chó con chúng tiêu hóa thức ăn lẹ nên đi wc hơi nhiều ! Bé chó cỏ nhà mình hồi mới đem về cũng vậy , cứ 5p là chạy ra đái 1 vũng nhỏ ! Bạn ít cho bé uống nước lại , còn không mua cái chuồng nhốt ở chổng , đái tại chỗ ! Còn không mua xích dẫn vô nhà vs cột ở chổng 15p là hồi nữa thấy bé đi à ! Bạn phải ở chổng luôn tại mấy con nó muốn chủ nó đeo nó ! Hix !

buratino1703

YTC Developer
Bé nhà mình hồi đầu cũng thế, đi nặng thì có ý thức đi vào...1 khu(1 khu khác 1 chỗ nhé), đi nhẹ thì bạ đâu bệt đít xuống đấy tè luôn. Đánh thế nào thì đánh hôm sau vẫn vậy, ức vô cùng. Mà không phải là nó không biết đâu, cứ tương ra nhà mà thấy mình gọi lại là chạy trốn vào gầm ghế ngay. Thế là cả mấy tháng trời đi làm về là tay lăm lăm cây chổi lau nhà đi lau. Ơn trời tự nhiên lúc 5 tháng lại biết ra ngoài, giờ nhàn tênh. Đúng là chó mỗi con 1 tính, các bạn cứ bình tĩnh, loại Nhật lai BK này lúc bé ngố lắm, không được như loại khác đâu.

beariecutie

cái này dễ lắm,bạn nấu cháo đặc thật đặc xay nhuyễn cùng thịt bằm và tyệt đối k đc nêm bất cứ gia vị gì nhen rùi cho bé ăn,bé sẽ ăn,cho bé ăn vào ban ngày đừng tập cho nó ăn ban đêm nhen,cn nữa,tiu chảy thì đừng nên cho ún sữa nữa nhen,cho bé ăn cháo đặc và ún nước thui

beariecutie

Minh vừa mua bé cún Nhật lai Bắc Kinh. Bé được 2 tháng tuổi và đã được sổ lãi. Bé ăn tốt nhưng tè rất nhiều và tè không đúng nơi. Cứ 4 5p là lại tè, khi mình dẫn ra sân kịp có khi lại đi tùm lum trong nhà.
Mong các bạn chỉ giúp mình cách cho bé đi tè đúng nơi và cho mình hỏi sao bé lại đi tè nhiều vậy có sao không???
Cám ơn ^^

bạn nên xem nhữn biểu hiện của bé nhen,ví du như là khịt mũi r đi kháp nơi trong fong hoac la qay cái đít vòng vòng thì bạn bít nó sắp đi ị hoặc đái thì bạn phải bồng nó ra nhà wc hay là sân để nó tìm chỗ ỉa,bạn cần phải kiên nhẫn nữa,tập dần nó mới quen vs lại nếu bạn có thời gian thì cứ sau 3 4 h nó ăn xong bạn dắt nó đi tiêu đi tiểu,thường thì chó ĩa vào bũi tối và bủi sáng bạn ạ