• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vỗ béo mèo!

Em mèo nhà mình dạo này hơi gầy :sadcorner: dù mình đã cho ăn thử whiskat,royal canin vẫn không thấy em nó khỏe lên :ngoi_xom: .Mình có hỏi bác sỹ thú y thì bác sỹ bảo có thể trong royal canin nhiều chất quá nên em ấy không tiêu hóa được dẫn đến suy dinh dưỡng :co_y_tuong_xau:rồi bác sỹ bảo mình nên cho em ấy ăn thử me-o vì me-o vừa chất không nhìu quá :lau_mo_hoi:.Nhưng cho đến giờ được cả tháng rồi mà em ý vẫn gầy yếu lắm.BẠN NÀO BIẾT CÁCH THÌ GIÚP VỚI :Onion48: CẢM ƠN NHÌU NHÌU NHÌU NHÌU NHÌU X2

Duythanh_201

Tot nhat ban cho an it me-o di nhe, an nhieu la chinh tay giet meo dan dan do.Con chuyen vo beo thi cho an day du chat dinh duong la dc.I don't know because I never do it.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Mèo nhà b bnhiu tháng? Có sổ giun thường xuyên k?
B k nen cho ăn me-o whiskat nhìu nha, ngay cả canin mình vẫn rất hạn chế, vì dù j cg là thức ăn khô, k tốt về lâu dài đâu
Thuong ngày b cho bé ăn j? Có hay đổi món cho bé đỡ nhàm k?
Luộc gà, gan, cá nục cho bé ăn xem, k thỉ mua gel dinh dưỡng, sữa bio....phomai.....

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Các loại thức ăn công nghiệp (bao gồm cả khô như là hạt và ướt như là pate, các loại đồ hộp...) thường có chứa nhiều chất bảo quản, chất độn từ thực vật như gạo, bắp...(mà mèo thì ko thể hấp thụ chất dinh dưỡng từ những chất này). Chất béo trong những loại thức ăn này cũng tương đối cao hơn nhiều so với định mức mà mèo cần (để tăng lợi nhuận). Tuỳ theo hãng sản xuất mà những chất ko cần thiết, thậm chí có hại trong những thức ăn đó nhiều hay ít thôi.

Mèo cần rất nhiều nước bạn ạ, mà chúng nó thì ko có thói quen uống nước thường nên nếu ăn quá nhiều thức ăn khô sẽ dẫn đến bệnh thận. Nặng hay nhẹ là tuỳ vào con mèo uống nhiều hay ít nước và tuỳ vào chất lượng của thức ăn thôi. Mình thấy tốt nhất vẫn là cho tụi nó ăn đồ tươi sống. Bạn thử cho ăn như chị Bao Linh 85 nói xem. 1 thời gian chắc bé sẽ khỏe lại đó. Bạn kiên nhẫn nhé! :)

Bao Linh 85 said:
Mèo nhà b bnhiu tháng? Có sổ giun thường xuyên k?
B k nen cho ăn me-o whiskat nhìu nha, ngay cả canin mình vẫn rất hạn chế, vì dù j cg là thức ăn khô, k tốt về lâu dài đâu
Thuong ngày b cho bé ăn j? Có hay đổi món cho bé đỡ nhàm k?
Luộc gà, gan, cá nục cho bé ăn xem, k thỉ mua gel dinh dưỡng, sữa bio....phomai.....
Mèo nhà mình dc 2,5 tháng nhưng chưa sổ giun bạn cho mình biết cách sổ giun với

Charlene2801 said:
Các loại thức ăn công nghiệp (bao gồm cả khô như là hạt và ướt như là pate, các loại đồ hộp...) thường có chứa nhiều chất bảo quản, chất độn từ thực vật như gạo, bắp...(mà mèo thì ko thể hấp thụ chất dinh dưỡng từ những chất này). Chất béo trong những loại thức ăn này cũng tương đối cao hơn nhiều so với định mức mà mèo cần (để tăng lợi nhuận). Tuỳ theo hãng sản xuất mà những chất ko cần thiết, thậm chí có hại trong những thức ăn đó nhiều hay ít thôi.

Mèo cần rất nhiều nước bạn ạ, mà chúng nó thì ko có thói quen uống nước thường nên nếu ăn quá nhiều thức ăn khô sẽ dẫn đến bệnh thận. Nặng hay nhẹ là tuỳ vào con mèo uống nhiều hay ít nước và tuỳ vào chất lượng của thức ăn thôi. Mình thấy tốt nhất vẫn là cho tụi nó ăn đồ tươi sống. Bạn thử cho ăn như chị Bao Linh 85 nói xem. 1 thời gian chắc bé sẽ khỏe lại đó. Bạn kiên nhẫn nhé! :)
Cảm ơn bạn nhiều

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Mình chỉ b nè, nhìu cái k bít mình hay search google lắm, ra tất tần tật bạn ạh, bổ sung kiến thức nhanh gọn lẹ, đôi khi trường hợp khẩn cấp mà chờ trả lời thì k kịp nữa, b search google về thuốc và cák sổ giun cho mèo, or tìm kiếm các bài viết tại dđ mình cg có mà

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Hay nhỉ. Mèo mình ăn canin + uống sữa bio. Lên kí như thánh gióng. Cho ăn whiscat + sữa thì.... Đố mà lên dc. Chưa sút kg là may. Giờ bảo ăn mio. Vậy nó sẽ ntn.
LOVECAT1612 said:
Em mèo nhà mình dạo này hơi gầy :sadcorner: dù mình đã cho ăn thử whiskat,royal canin vẫn không thấy em nó khỏe lên :ngoi_xom: .Mình có hỏi bác sỹ thú y thì bác sỹ bảo có thể trong royal canin nhiều chất quá nên em ấy không tiêu hóa được dẫn đến suy dinh dưỡng :co_y_tuong_xau:rồi bác sỹ bảo mình nên cho em ấy ăn thử me-o vì me-o vừa chất không nhìu quá :lau_mo_hoi:.Nhưng cho đến giờ được cả tháng rồi mà em ý vẫn gầy yếu lắm.BẠN NÀO BIẾT CÁCH THÌ GIÚP VỚI :Onion48: CẢM ƠN NHÌU NHÌU NHÌU NHÌU NHÌU X2

Bao Linh 85 said:
Mình chỉ b nè, nhìu cái k bít mình hay search google lắm, ra tất tần tật bạn ạh, bổ sung kiến thức nhanh gọn lẹ, đôi khi trường hợp khẩn cấp mà chờ trả lời thì k kịp nữa, b search google về thuốc và cák sổ giun cho mèo, or tìm kiếm các bài viết tại dđ mình cg có mà
Cảm ơn bạn,bạn có thể chia sẻ cho mình thực đơn của mèo nhà bạn ko ^-^

ThuKhoaTamThan said:
Hay nhỉ. Mèo mình ăn canin + uống sữa bio. Lên kí như thánh gióng. Cho ăn whiscat + sữa thì.... Đố mà lên dc. Chưa sút kg là may. Giờ bảo ăn mio. Vậy nó sẽ ntn.
Cảm ơn bạn,cho mình hỏi lun sữa bio mua ở đâu vậy

meomom

Member
LOVECAT1612 said:
Mấy bé nhà mình dạo trước cũng lười ăn. Bình thường mình cho ăn cá giếc kho với cơm, canin thì chỉ cho ăn như kiểu ăn chơi thôi. Lúc chúng nó ăn được thì mỗi lần cho ăn canin là sung sướng lắm. Thế mà hồi đó chả thèm ăn luôn, làm bọn kiến nhà mình tha hồ mà tha về tổ ăn dần :sadcorner:
Hồi đó tự nhiên được cho 1 lọ sữa non dành cho chó của LR, bạn mình từ Đức gửi về. Mỗi viên là dành cho chó 20-30 kg, nên mình cân cả đàn mèo nhà mình lên, được có 10 cân, nên mình cắt viên thuốc làm đôi, đập dập, trộn vào cùng với cơm cá. Thấy bọn nó húc đầu vào ăn hết cả 2 đĩa. Mình chỉ cho ăn vơi sữa non 1 lần vào buổi tối, các bữa khác thì không cho, nhưng mà bữa nào các con mình cũng ăn hết bay :03:
Giờ thì mình không phải đổ cơm thừa nữa rồi, hihi :Onion38:

Thuỳ Giang

Bạn ơi cho mình hỏi sao bé nhà mình cho ăn cannin vs pate bên mèo anh lông dài làm, vs uống sữa bio và mình cũg cho bé ăn ức gà luộc cho ăn xế. Mà sao vẫn thấy bé khảnh ăn quá, 3 thág rồi mà có đk 1 kí 8. Mình tẩy giun và tiêm định kì. Mình sợ nó ốm quá giờ làm sao cho bé thèm ăn đây ạ