• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tư vấn từ A -> Z giúp mình :(

lolipops110

Chào mọi người, mình là thành viên mới của diển đàn và mình gia nhập một cách rất là tình cờ, tuy nhiên mình cảm nhận được tình yêu thương của các bạn dành cho các pé của chúng ta và mình cũng có tình thương đó nhưng ... khá là buồn vì ba mẹ mình không cho nuôi, ba mẹ nói nuôi mèo có thể bị bệnh truyền nhiểm nên mình cần tư vấn làm sao đẻ khuyên ba mình giúp.
Nếu xin được mình sẽ nhờ các bạn chỉ mình cách nuôi tiếp

Pikachu

T.Viên Năng Động
bệnh truyền nhiễm chỉ xảy ra do cuộc sống trong sinh hoạt thôi, chủ yếu là sinh hoạt hàng ngày của mỗi gia đình, nếu hạn chế tiếp xúc vs chó mèo cũng đc. Còn về chuyện xin ba bạn, thì cho mình hỏi là ba bạn là ng` như thế nào ạ :head_hot: :)

lolipops110

Hện tại mình đã thuyết phục được ba nhưng ... chỉ được nuôi hámter, mà nghe nói nuôi hámter bị phạt tiền gì ấy, tin đấy mình cũng thấy nhãm nhưng hơi lo .... bên nc ngoài người ta nuôi hà rầm. Bạn giúp mình làm rõ chuyện phạt tiền với chuyện bệnh truyền nhiễm từ hámter dc k

hehe...! mìh cũng sắp đk nuôi 1 em mèo lông xù rùi. tuy mìh xin papa từ còn nhỏ cơ nhưng bi h mới có 1 con đem về nuôi. mẹ mìh bảo ghét mấy con lông lông như vậy nên mìh chi dãm xin bố thui. nài nỉ hoài à...đến lúc k nói câu j thì tự nhiên bố mẹ lại thông báo cái tin đó nên mìh thích lém^^