• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tư vấn làm cat tree

allforlove168

Active Member
Xin chào các a chị e có cùng niềm đam mê với thú cưng, và nhất là với các bé mèo :03: . Hiện e đang nuôi 2 bé mèo nhưng chưa có cat tree cho 2 đứa nó :sadcorner:​ . 1 phần vì chi phí khá đắt so với giá trị thực của nó, 1 phần vì các kích cỡ e thấy chưa vừa ý :Onion09: . E muốn cho 2 đứa nó 1 cái phòng nhỏ nhưng đủ rộng cho bọn nó nằm thoải mái + nữa là dù gì thì tự tay làm cho chúng nó 1 thứ gì đó e thấy cũng vui hơn :le_luoi: . Nên sau khi tham khảo và tính toán sẽ làm ntn thì e đã thiết kế đc 2 mẫu = 3d nhưng chưa biết chọn mẫu nào để bắt tay vào làm nên e mạo muội lên đây mong mọi ng tư vấn

2 mẫu này k đẹp đc như ngoài quán nhưng vì k phải là thợ chuyên nghiệp và cũng k có nhưng dụng cụ chuyên dụng nên e chỉ thiết kế đơn giản để có thể biến nó thành hiện thực đc :lau_mo_hoi: . Mọi ng xem và cho ý kiến nên chọn mẫu nào nhé. Cảm ơn tất cả mọi ng :gongxi-1:

allforlove168

Active Member
thanhnguyen91 said:
He he chắc tại cửa hình tròn nên vậy. Cơ bản mình muốn làm hình bàn chân nên hình tròn sẽ đẹp hơn :v
:Onion38: quá đẹp. Mình cũng thích làm cửa hình tròn như vậy nhưng k có đồ để làm nên đành chịu :dead: mà của bạn tổng chi phí là bao nhiêu thế. Lúc đầu mình cũng muốn bọc vải nhưng sau đó làm bị đội chi phí quá dự tính nên k làm đc + nữa là mình cũng k biết bọc kiểu gì :lau_mo_hoi:

allforlove168 said:
:Onion38: quá đẹp. Mình cũng thích làm cửa hình tròn như vậy nhưng k có đồ để làm nên đành chịu :dead: mà của bạn tổng chi phí là bao nhiêu thế. Lúc đầu mình cũng muốn bọc vải nhưng sau đó làm bị đội chi phí quá dự tính nên k làm đc + nữa là mình cũng k biết bọc kiểu gì :lau_mo_hoi:
Cái này gỗ với vải mình đi xin đc nên chả biết tính giá tn :lau_mo_hoi: Chắc chưa đến 500k đâu. Mình vừa làm vừa chơi lúc rảnh nên làm mất hơn 1 tuần. Cái vải thì dùng keo nến với súng bắn keo để gắn ấy.

allforlove168

Active Member
thanhnguyen91 said:
Cái này gỗ với vải mình đi xin đc nên chả biết tính giá tn :lau_mo_hoi: Chắc chưa đến 500k đâu. Mình vừa làm vừa chơi lúc rảnh nên làm mất hơn 1 tuần. Cái vải thì dùng keo nến với súng bắn keo để gắn ấy.
hix, mình phải mua hết nên mất tầm 700k :dead: mà bạn khoét cái lỗ tròn kiểu gì hay thế. :ngoi_xom:

allforlove168 said:
hix, mình phải mua hết nên mất tầm 700k :dead: mà bạn khoét cái lỗ tròn kiểu gì hay thế. :ngoi_xom:
À thì mình cưa cách mép 1 đoạn rồi dùng cưa lưỡi nhỏ để gọt dần. Rùi lấy giấy ráp đánh. Gỗ này là gỗ ép nên chắc rẻ hơn gỗ của bạn. Gỗ của bạn trông đẹp thế mà :03:

bạn làm đẹp quá :))