• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Trời ơi! Em hết money rùi

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Mefo em cực kì kén ăn lun trời ạ! Cơm thịt gà, cá thì chỉ ngửi ngửi vài cái , ăn 2 muếng nhỏ rùi bỏ đi :( . Chỉ ăn food hộp và whiscat thui! Mà e chỉ đủ tiền mua đồ cho chó chứ làm gì có tiền cho mèo? E nhốt nó vào lồng cho bát cơm thịt, 2 ngày nhất định ko đụng đũa đến cơm? E đành thả bé ra cho ăn cơm với pedigree thì bé mới chịu ăn 7,8 hạt???? Các ace chỉ cho e cách dạy bé ăn cơm xì dầu thịt nha. Thanks ace!!!

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Haiz, chiều quá nên thế thui. Nhốt lại, đến bữa cho ăn thức ăn mà muốn cho nó ăn. K ăn, cất đi, bữa sau lại cho. Đố nó nhịn dc 1 tuần. Bản năng sẽ bắt nó phải ăn. Như thế, phải là ác, mà là cho nó vào nề nếp quy củ.

meo

Mình nghĩ không nên cho mèo ăn thức ăn nhanh , giống như người í ăn thức ăn nhanh nhiều cũng dẫn đến bệnh

Cá kho bạn dằm nhuyễn ra rồi trộn với cơm nóng , bé nhà mình ăn lúc nào cũng vét sạch . Trưa 1 bữa tối 1 bữa . Hơi mất công tí nhưng bé khỏe :x

tieuthuquayhlqn

Thành viên tích cực
Mình thì cho bé nhà mình vừa ăn whiscat vừa ăn thức ăn của mình luôn. Gà kho và thịt kho tàu, cá kho, gan, tôm, trứng.....gì mình cũng làm nhạt bớt đi rồi trộn cơm nóng cho em ấy ăn. Vì ăn cùng thức ăn của mình nên cứ lúc nào ăn cơm xong là mình ngồi xé thức ăn và trộn cơm là em ăn liền một mạch..hi.hi... Bạn cứ thử cho ăn tất cả xem sao nhé.
Chúc em nha bạn ăn khỏe nha.

tieuthuquayhlqn

Thành viên tích cực
:03: Nhà mình ko giàu đâu bạn ơi...Nhưng mình cho ăn thức ăn hàng ngày mình ăn mà..Có hôm mình nấu bát bánh đa tôm với miến ăn sáng. Thế là cho em Bông nhà mình ăn thử em ấy ăn ngấu nghiến cả bánh đa với miến luôn. :phew: Thế là từ đấy mình ăn j cũng cho em ăn thử hết. Nên có 1 tháng thôi mà em ăn đc linh tinh rồi. Lúc nào bận ko nấu cơm ở nhà mình lại cho em ăn whiscat. Cho nên cũng không có j là tốn kém đâu bạn nha.

alice_4387

YTC Developer
đúng.vấn đề ở đây ko phải là gjàu hay nghèo.mình ăn gì thì cho miu nhà mình ăn đó,chỉ làm nhạt thức ăn lại và cho nó ăn thôi,nếu ko ăn thì bỏ đói tới bửa đói wá củng tìm mà ăn,nhà ngoại mình nuôi mèo toàn ăn cá kho,lòng chim cút kho,vậy mà mập như heo.còn nhà mình thì khác một tí,mình ăn gì thì miu nha mình củng đc hưởng cái đó,gà,heo,bò,xúc xích,phô mai,chà bông....hum nào làm piếng wá trộn cho e ý 1miếng patê wishcat zới cơm trắng cũng ăn ngon lành.tùy mình tập cho tụi nó ăn thôi b.

yu.1st

kén ăn giống mèo nhà mình: không ăn thịt mỡ, phải xé nhỏ thịt và cá ra đút tận mồm mới há ra ăn,...
nhưng đấy là trước đây thôi, bây giờ mình thường xay nhỏ thức ăn cho mèo rồi dùng cối giã cơm với thức ăn đấy cho nó (bạn có thể trộn lên nhưng mình giã cko nó đều thôi). hơi tốn công 1 tí nhưng tiết kiệm, mà mèo lại ăn sạch sẽ, 1 tháng mới hết 1 túi :d

Pham hoang ngoc tram

Ừ, mình sẽ làm như các bạn
Hum qua , mình phải giã nât phô mai con bò với cá sốt kèm với thịt mỡ. Vậy bé mới ăn tí xíu

meonho124

Đi Muôn Nơi
Các bạn cho ăn thực đơn phong phú nhỉ .
Mèo ko như chó thì phải, có câu : Chó không chê chủ nghèo là thế . Với cún lắm khi nhà ăn gì nó ăn thừa cái đấy , mình từng xúc động chảy nước mắt khi xem cảnh chị Dậu bán con lẫn chú cún , rồi cả chú Cún của lão Hạc nữa thấy nó biết thương chủ cảm động lắm , nhà có gì chúng nó ăn nấy mừng đến sáng mắt khi được ăn , chả chê cái gì .
Mèo thực ra là động vật ăn thịt nhỏ tuy sống với người lâu rồi nhưng mà theo mình thấy bản chất vẫn nên cho ăn thịt là chính , mèo già rồi không cần nhiều năng lượng thì trộn thêm cơm cho chắc bụng cũng được , còn mèo nhà tớ còn kén ăn hơn chỉ chịu ăn đồ công nghiệp như canin patê whiskat rồi là gel chứ đồ tươi bây giờ nó ko chịu ăn hoặc ko biết gặm ăn nữa . Lâu lâu thì bổ sung thêm phô mai sữa chua cũng ăn đc một tí . Một em thì cái bụng suốt ngày xì xì xoẹt xoẹt ăn gì cũng lo , chả dám đổi thức ăn linh tinh .

Namkhanhpk

YTC Developer
Cũng có gì là tốn kém đâu.
Mèo nhà mình ăn sáng bằng whiscat. ( tuỳ từng hôm ). Còn bt thì trứng vịt lộn 2 qủa/1tuần.
Sữa 2 ngày uống / tuần.
Gan thì thoải mái. Cá cũng chia ra. Có khi b kho cá riêng vao 1 cái xoong cho nó. Cá thì nên mua cá tươi sống kho cho nó ăn. 2-3 ngày hết thì mua tiếp. Tôm mình là sinh viên nên thỉnh thoảng mới cho ăn. Rau thì mỗi bữa 1 ít là ok ngay.
Còn muốn mèo béo thì ( mình đang làm và tự suy nghĩ. Không chắc lắm ) mình cho ăn phô mai. 1 ngày 1 miếng. Sáng nửa miếng. Tối nửa miếng còn lại. ( 28k/8 miếng)

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Pham hoang ngoc tram said:
Ừ, mình sẽ làm như các bạn
Hum qua , mình phải giã nât phô mai con bò với cá sốt kèm với thịt mỡ. Vậy bé mới ăn tí xíu
Em ơi còn 1 điều quan trọng nữa là em đừng chiều mèo quá, em cứ để mèo bị đói vài bữa khi mèo quấn lấy chân em thì mới cho mèo ăn. Đôi khi phải nghiêm khắc, mèo bỏ bữa không ăn thì nhất định không cho đồ ăn khác nữa, bữa sau làm tiếp tục như vậy. Khoảng 3-5 ngày mèo đói mềm người là sẽ tập ăn những thứ em cho thôi.

Anh đã dạy 1 chú mèo Xiao nhà ăn chỉ biết ăn thịt bò rồi chuyển sang ăn thịt heo :D

Pham hoang ngoc tram

Huhuhu!!!!!! Con mèo này!!! Nó làm em buộc phải vay mẹ em 50 nghìn để mua đồ ăn cho nó rùi! Lại trộn với cơm, dằm nát ra nữa
Tiền thì em có nhưng con mèo với con chó nó lấy hết của em rồi!