• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

trị mùi hôi trong phòng khi nuôi chó mèo gấp lắM

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Nhà nui 1 con chó 1 con mèo! Con chó thì suốt ngày ị còn con mèo thì suốt ngày đái ý, làm phòng mình như cái chuồng lợn á....
LÀm thế nào bi giờ!!! Cứ đà này thì 2 bé sẽ vào nồi mẤt!!!!!

forme_onelove

theo mình thì cứ vim con vit với 3 4 cái hương để phòng , mua lông não để kha91p nhà ( tránh cho mèo với chó ăn được ) tập cho tụi nó đi ị với đái 1 chỗ cho dẽ giải quyết ! :)
cố lên bạn ! nhà mình nui 1 e mà mún chết

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Bố nẹ mình ko chịu dc mùi hương nhân tạo. Bi h con mèo bị tống đi rồi cũng bớt mùi nhưng con chó đang hành kinh trời ạ. Kinh dễ sợ!

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
mua phấn thơm chải lông hàng ngày + tam tuần 1 lần + fay

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Pham hoang ngoc tram said:
Không phải do chó hôi b ạ. Mùi tanh của máu chó + mùi thuốc xịt phòng = kinh khủng !
Bạn phải lau dọn thường xuyên à, cụ thể là 1 ngày ít nhất 3 lần (cơ bản mà nói thì mình cũng bị giống bạn, nửa đêm nai lưng ra mà kì cọ, bóng lộn đc vài phút lại đầy lông, tanh ko chịu đc)
Chó fox (Nhớ ko nhầm thì bạn nui fox) khá hôi, ko hiểu sao lông thì ít mà mùi thì nhìu... Bạn phải tắm thường xuyên cho em ý, 1 tuần 1 lần, nếu đi wc tùm lum thì phải dạy cẩn thận. Thường xuyên cho phơi nắng (cả chó lẫn ổ), giặt giũ, cọ rửa những chỗ em ý hay nằm, cắn, nghịch...
Khử mùi thì mình thấy chả công hiệu lắm, điếc cả mũi lun, nên mình chỉ có dùng nước tẩy à, hem có để thêm cái gì khử mùi.
p/s: Túm gọn là phải chăm dọn ^^
Bạn còn cần gì nữa ko?