• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

{TOÀN QUỐC}Mèo bị tiêu chảy nôn kéo dài dù đã uống thuốc

Mọi người giúp bé mèo nhà em với ạ!! HELPPPP!!!
Nhà em có 2 bé, trước giờ bị tiêu chảy cứ cho smecta với men vi sinh là hết. Riêng lần này thì hôm trước 1 bé bị tiêu chảy ra máu, còn nôn nữa(tháng trước bé đã tiêm mũi 1 phòng 4 bệnh), sau đó em cho đi thú y ngta kê thuốc về uống khoảng 5 ngày thì đỡ, mấy bữa nay cho uống men vi sinh thì phân bt trở lại. Còn 1 bé nữa thì bị lây tiêu chảy của bé này nhưng em chỉ cho uống được đúng 2 ngày vì thuốc đắng bé toàn nhè bọt ra, thì cứ 2 ngày đi ngoài bình thường rồi 1 ngày nôn tiêu chảy, k uống thuốc gì nữa thì cứ 1 ngày nôn tiêu chảy rồi tự khỏi lại đi ngoài bình thường, rồi lại 1 ngày nôn tiêu chảy, cứ thế lặp lại cả tuần. Đi khám thì bác sĩ bảo k sao, rồi cho uống thuốc sổ giun cho cả 2 đứa. Tưởng đỡ được 2 hôm rồi đi ngoài bt thì hôm nay 2 đứa lại tiếp tục nôn, tiêu chảy. Hôm đầu em cũng sợ bé bị gbc nhưng bsi bảo có tiêm 1 mũi rồi nên cũng đỡ lo mà cả 2 bé bị như thế cả gần 2 tuần rồi nên nếu gbc chắc k trụ đc lâu thế. Có ai từng có mèo bị như em không ạ, cho em hỏi có cách gì cho 2 bé hết vòng luẩn quẩn với mấy triệu chứng này k, nhìn tụi nó đang chơi đùa ăn khỏe lại lăn ra nôn sạch thức ăn, xót lắm ạ

Vậy e coi lại thức ăn cho bé xem
em chỉ cho 2 bé ăn gà với hạt khô thôi ạ. Gà thì lần nào ăn là đun nóng cả, hạt khô thì cho ăn từng ít một nếu có thừa quá 12h là đổ luôn ạ. Hôm qua em mới đưa đi bác sĩ lần nữa muốn làm xét nghiệm máu cho bé thì anh ấy bảo bé vẫn nhanh nhẹn và ăn nhiều nên k cần làm xét nghiệm, với đoán là do sán, bảo là chu kì đời của bọn kí sinh nên cứ hết rồi bị. Hẹn 2 tuần sau sổ lại lần nữa ạ :(