• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

tố cáo Mr.Ny q1 bán chó lừa đảo

orimama

Cho e xin phép 1 chút ạ . E mua 1 bé bên Ny màu xám . vì lúc dó bé nhà e có 20 mấy ngày nên cug k bk nó husky hay alaska . Bên bạn Ny viết giấy cho e là alaska nhưg khi lớn lên e đưa bé đi ra trại alaska để test giốg thì ngta nói đây là wooly husky ko phải alaska . Khi dó bên e yêu cầU bồi thườg thì bạn ấy nói do e đá đểu bạn ấy trước trog khi nhữg j bạn ấy nói e ghi lại y chag như v . Với bạn ấy nói ko nhận chó này là chó bạn đó bán. Bạn ấy còn nói do ôg nội alaska bị gen husky khi sinh ra là husky do đáo gen. E hỏi mn ai tin dc k . Chưa kể hũ canxi và tuýp gel trog petshop chua tới 500 mà bạn ấy bán e 750k . E đã từg yêu cầu ny cho e xem chó bố lẫn mẹ nhưg bạn ấy lun lãng tránh vấn đề.nitro.jpg IMG_20150312_084000.jpg Với lại e đã từg gửi bé nhà e bên Ny 9 ngày . Thì e k bk chó e có cắn hay k vì chó nhà e rất nhát. Ngay cả 1 con chihuhua poodle nó còn sợ . V bạn ấy nói chó e cắn ok v là bồi thuờg có thể . Nhưg ngay hsau khi bắt bé về bạn ấy nói là phải bó thêm lần 2 e đã bán nghi , bạn ấy nói muốn bình yêN vì chị kia cứ gọi trog khi Ny và chị dó la n..y của nhau . Sau dó e xin 1 cuộc hẹn để nc thì ah e bị hăm dọa nay nọ. E xin ad hãy xem xét lại vấn để bên đây . đã có hơn chục ng bị lừa nv . E yêu cầu bên Ny phải bồi thuơg cho e 1/3 giá trị con chó

Attachments

One_more_night

Active Member
éc con này mà alaska,nhìn cái đuôi nó kìa

orimama

Vậy mà bên bạn Ny nói chó thuần đấy bạn ah . Lúc đầu mua bảo đảm thuần ghi alaska . H lật lộg nói là mih lấy husky tráo thì sao ? Mìh là học sinh tiền đâu mà đổi con khác == giấy tờ nó ghi rõ ràg v mà h nó nói v đó

One_more_night

Active Member
Vậy mà bên bạn Ny nói chó thuần đấy bạn ah . Lúc đầu mua bảo đảm thuần ghi alaska . H lật lộg nói là mih lấy husky tráo thì sao ? Mìh là học sinh tiền đâu mà đổi con khác == giấy tờ nó ghi rõ ràg v mà h nó nói v đó
mà bạn mua con alas đó nhiêu tiền, giá alas và husky khác xa nhau đó, Alas thường là 11 > 13tr, còn husky 6 > 8 tr thôi.Mà sao bạn không tìm hiểu về chó alas và cách phân biệt alas và husky trước khi mua,gỏ google là ra cả đống bài viết luôn đó.
Mình nhìn con này thì Obama hay Putin mà bảo alas mình chưởng chết luôn.Mà sao ghét cái bọn buôn chó,đến lúc khách hàng đòi bồi thường thì lại dọa này dọa nọ.Bài học cho việc mua không đúng nơi uy tín.Mình thấy ở SG và HN thì chỉ có 2 người là bán chó chấp nhận được còn lại lơ mơ lắm

orimama

Khôg phải mìh ko tìm hiểu kĩ mà là mih bắt bé lúc có 20 mấy ngày mih k hề phân biệt đc rất khó . Mà bạn ấy cứ nói là bắt bây h là tốt nhất mìh có yêu cầu cho coi chó bố lẫn mẹ thì bạn ấy chỉ cho coi hình trog khi bạn ấy nói lúc đầu là chó nhà bạn đó để rồi h nói lái chó coi ai mà tin . Thiệt là lần đầu mih gặp thể loại như v đó. Khi bi ngta phát hiện thì dở trò hăm dọa nhau ... v đó b ....

orimama

Nó bán mìh 11tr5. Nhug h mới bl nó là husky ko phải alaska . Mà bạn ấy dám nói là đáo gen
từ alaska mà thàh husky dc sao ??

One_more_night

Active Member
Nó bán mìh 11tr5. Nhug h mới bl nó là husky ko phải alaska . Mà bạn ấy dám nói là đáo gen
từ alaska mà thàh husky dc sao ??
11tr sao bạn không giành thêm mà mua trong mục uy tín đó hix,mắc nhất cũng 13tr hết cỡ. alas nâu đỏ.Bạn biết là khách hàng rất là thích mua chó khi đã chích vắcxin 2 lần ( 7 bệnh ) nhưng lái chó thì ít ai nhập chó kiểu đó,tức là khác hàng đặt mới đi lùng sục ở các chổ bán cún để tại nhà để mua về.Nhưng tất cả đều bán khi cún đã chích vắc xin 1 lần tức là phải hơn 1 tháng tuổi .Đa số là phải gần 2 tháng, tức là con vài ngày nữa đến lần chích thứ 2 thì khách hàng mới mua.Bạn biết trong giai đoạn từ lần chích 1 tới lần chích 2 thì giữ cún rất khó, Vì sơ hở là nó đổ bệnh ra ngay.
Nó bắt bạn mua khi chó 20 ngày là nó đã lừa đảo ngay từ đầu,lái chó nó nhìn vào kiến thức của người mua mà bán đó bạn,tâm lý khách hàng thì đa số thích mua cún từ lúc nó còn nhỏ ( Để cún là của mình )
Haizz giờ nó hăm dọa kiểu đó là nó trốn bạn rồi,em cún này đâu có mang tội gì,chỉ là cái đứa bán cho bạn láo lếu quá thôi.

haitholy

Mình củng là nạn nhân của con quỷ cái này đây. Mình nghĩ mình la nguoi mua chung 1 đợt chó vs bạn, kì minh lên mình tính mua con bạn nhung chắc bạn đặt cọc truoc rồi, chó minh gần 4 tháng rồi mà vẫn bị lùn lùn,bây gio ko biết nó là alaska hay husky nửa, nếu bạn tính lên nhà con này nói chyện thì liên lạc vs mình ngay nhé, sdt: 0902.0902.65
P/s: bạn nên chuyen bài viết này qua bên phòng khiếu nại thành viên, để admin chỉ trích sâu hơn nhé