• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Toàn Quốc Thực trạng chó trung quốc Mua bán và trách nhiệm

tieu_tuan

Moderators
Staff member
Do hiện nay có quá nhiều bạn nhập chó china về thông qua nhiều cách và kèm theo nó là hệ luy là chất lượng và hậu quả tiền mất mà cục tức cứ còn....đã đến lúc các thành viên yêu thú cưng nói riêng và toàn thể các bạn yêu động vật nói chung cần nhìn nhận thực trạng chó china 1 cách rõ ràng...Không phải shop nào bán chó đều mún chó mình bán ra bị bệnh để phải đền tiền và mất uy tín,nhưng thực trạng đáng bùn là đa phần chó china thì sức đề kháng vô cùng kém,nên khi các bạn mua chó có nguốn gốc china thì lưu ý phải đòi hỏi chế độ bảo hành rõ rãng,thật sự rõ ràng,không nói bằng mồm mà dùm bút viết ra giấy..tại sao mua 1 cai máy nghe nhạc chỉ vài trăm nghìn còn có giấy bảo hành tại sao các bạn mua chó giá trị hơn thế mà chỉ nói mồm.các bạn shop nói vậy là hà khắc khó mua bán nhưng chính vì điều đó sẽ giúp loại ra những shop yếu không đủ trình độ thú y,không đủ khả năng kinh tế khi xảy ra sự việc thì nói ba hoa lấp liếm trách nhiệm,cứ đúng như bảo hành mà đền...không ý kiên...giấy bảo hành ghi rõ mà...nhớ lại những vụ tiêu biểu như hiendth,chinagirl... Các bạn sẽ hỉu...tai sao phải lấy tiền của chúng ta làm giàu cho china,trong khi hàng chúng ta mua của họ,hãy cho china biết dân chúng ta phải được tộn trong trong mọi lĩnh vực kinh tế...đã đến lúc chúng ta những người yêu động vật phải lên tiếng mạnh mẽ về vấn nạn chó china.riêng tôi super mode tieu_tuan người trực tiếp quản lí box mua bán chó của ytc.tôi xin nói không với chó bệnh,nói không với chó không rõ nguồn gốc.
Tôi yêu cầu tất cả các shop mua bán hay nhập chó china ko bảo hành 1 tuần mà là 10 ngày vì thời gian ủ bệnh là từ 10 ngày trở lên.nếu các shop nào bỏ buôn chó nhập thì các thành viên hãy yêu cầu các shop bán chó china bảo hành như yêu cầu trên,khi các bạn cọc tiền thì khi chó về đến nơi các bạn không nên lấy vội mà hãy để shop nuôi ít nhất 3 ngày vì chó china nhập về là cực yếu. Đó là những quyền lợi tối thiểu của các bạn hãy yêu chó bằng con tim chứ đừng nên yêu chó bằng sở thích nhất thời các bạn ạ
.
thân
p/s:Các thành viên hãy tập hợp tên các shop mua bán cho china thường xuyên vào đây.tôi sẽ mời họ vào để đảm bảo quyền lợi của các bạn khi mua bán

Last edited:

tieu_tuan

Moderators
Staff member
Mình nhận thấy có bạn b2k.lqp chuyên bỏ buôn chó có nguồn gốc china và bạn đã nói rõ chế độ bảo hành là 1 tuần cho ho.tiêu chảy sổ mũi, và 1 đền 1 vào 30 ngày cho 5 pệnh trong vaccin.mình thấy rất tốt,các bạn nào đã mua chó của bk2.lqp thì chắc cũng khá an tâm về chế độ bảo hành,vậy cứ theo chế độ bảo hành chó china như trên của bạn bk2.lqp tôi sẽ mời các shop bán chó china thường xuyên vào và làm việc.
topic của bạn bk2.lqp và trong đó nói rõ ràng về nguồn gốc và cả chế độ bảo hành.
http://yeuthucung.com/threads/ban-buon-va-le-alaska-husky-samoyed-chow-chow-hang-co-san-va-theo-yeu-cau-che-do-bao-hanh.62086/

Last edited:
-Đồng tình với mod về vấn nán chó china,nhưng mình có câu hỏi thế này liệu chó bệnh nào ủ được tới thời gian lâu hơn không như 1 2 tháng thì phát bệnh,theo mình nghĩ nếu 1 con chó khỏe thì trả bao bị gì cả
-vd: nhà mình có nuôi 1 con BK mình nuôi từ nhỏ lúc 2 tháng tuổi chưa chích ngừa gì cả,lớn lên không để ý nó còn uống nước xà phòng mà cho tới giờ là 2 năm mà chưa bị bệnh gì

tieu_tuan

Moderators
Staff member
-Đồng tình với mod về vấn nán chó china,nhưng mình có câu hỏi thế này liệu chó bệnh nào ủ được tới thời gian lâu hơn không như 1 2 tháng thì phát bệnh,theo mình nghĩ nếu 1 con chó khỏe thì trả bao bị gì cả
-vd: nhà mình có nuôi 1 con BK mình nuôi từ nhỏ lúc 2 tháng tuổi chưa chích ngừa gì cả,lớn lên không để ý nó còn uống nước xà phòng mà cho tới giờ là 2 năm mà chưa bị bệnh gì
cái anh đưa ra là hạn chế rủi ro cho các bạn chứ vấn đề phát bệnh thì theo anh 2 tuần là chế độ bảo hành khá tốt,tránh tình trạng các thành viên ỷ vào bảo hành lâu mà không kĩ lưỡng trong việc chăm sóc,vì có gì đã có bh,và lôi bảo hành ra mà mặc cả, đi đâu cũng có người xấu và người tốt.... A đang tập họp các thông tin các shop đăng kí về chế độ bảo hành để an tâm cho các thành viên khi mua

poseidon1705

YTC Developer
ytc làm mạnh tay vấn đề này là rất tốt, hiện tại việc mua bán chó china đang phát triển rât mạnh trên fb, với những chú chó china giá rẻ, rất nhiều ng yêu chó mà k tìm hiểu kĩ đã mua về và chịu hậu quả về tình cảm lẫn vật chất
thiết nghĩ,nhiều bạn buôn chó china đã để đồng tiền làm mờ mắt,bán chó k có trách nhiệm để kiếm tiền trên nỗi đau của ng khác và sinh mạng những chú chó
trong khi chó đẻ ở vn bây giờ k còn hiếm như trc, hy vọng ng chơi chó việt nam sẽ suy nghĩ và quyết đoán hơn trong việc chọn cho mình 1 chú cún đẻ tại vn

ủng hộ ủng hộ....ko hiểu sao người việt nam lại lừa đảo nhau,vì lợi ích cá nhân.mà lại làm giàu cho bọn tàu khựa nữa....người việt nam hãy tỉnh lại đi...đến lúc không còn đất mà trôn đâu....haizzzzzzzz

JinBalyoh

Member
Ủng hộ hai tay. Mua bán thì cần có hợp đồng bảo đảm, giấy trắng mực đen còn hơn vạn lời cãi vả!
Chế độ bảo hành do Mod đặt ra cũng rất hợp lý cho cả bên mua và bán khi quyền lợi của cả hai bên mua-bán đều được đảm bảo!

Hi vọng vấn nạn chó tàu không còn ở Việt Nam. Cũng rất vui vì bên YTC đã mạnh tay trong vấn đề này!

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
lâu quá ko gặp tieu_tuan em làm bài này hữu ích lắm, nhưng mà tiếc là mấy thằng bán cho china bị đuổi ra dd thì nó bàn hà rầm trên face, mà trên đó thì đúng là po tay, ko chặn dc. hôm nào group mình họp mặt off nho nhỏ đi

tieu_tuan

Moderators
Staff member
lâu quá ko gặp tieu_tuan em làm bài này hữu ích lắm, nhưng mà tiếc là mấy thằng bán cho china bị đuổi ra dd thì nó bàn hà rầm trên face, mà trên đó thì đúng là po tay, ko chặn dc. hôm nào group mình họp mặt off nho nhỏ đi
Chỉ làm cảnh báo sau này,sẽ chọn ra các shop uy tín,trên diễn đàn rồi sẽ loại trừ những shop yếu về kinh tế và kiến thức thú y,chỉ chạy theo lợi nhuận, các shop khác bán ở đâu cũng dc nhưng ytc thì kô,mong mún của mình là ytc là 1 nơi an toàn trong mua bán...

tieu_tuan

Moderators
Staff member

minhnguyen_4984

Hồi tháng 5 r cũng mua 1 e alaska 11tr của 1 shop. Thấy thông tin với feedback khác tốt, nên qua bắt về. Đc đúng 2 ngày lăn ra chết. chế độ BH của shop là 2 tuần cho care vs pravo. Về các chiệu chứng trước khi chết thì BSTY chắc chắc là pravo (nhiệt độ cao - ói vs đi tiêu ra máu và hôi). Nhưng 1 phần do tin tưởng shop đó, nên khi chó mới bị mình đã ko đưa ngay ra Thú y mà lại làm theo hướng dẫn của shop... Chỉ tiếc là khi test thì cho đã chết nên BSTY họ ko test ra đc bệnh nên ngậm đắng chịu trận

lovecat&dog

Member
Bài viết thật ý nghĩa. Mình biết quá muộn và bé ngao nhà mình đã ra đi! Các bạn hãy chia sẻ những thông tin bổ ích này thêm nhiều để giảm thiểu những đau thương. Cảm ơn nhiều nhiều!

meotinxinhtuoi

T.Viên Năng Động
Trước giờ mình vẫn thấy nên bảo hành nửa tháng là tốt nhất. Vì mặc dù mình là người bán cún phần lớn từ nguồn gốc trung quốc nhưng cũng k thể vì một phần cún trung yếu mà làm ảnh hưởng đến phần còn lại. Mình luôn giữ bảo hành nửa tháng cho khách hàng an tâm nhất