• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thông báo về cơ sở dữ liệu của diễn đàn 18/12/2012

Status
Không mở trả lời sau này.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
dkdk said:
mình nghĩ nên backup Hosting thường xuyên, sữ dụng các dịch vụ host tốt nhất, vì nó backup hàng ngày, khi xãy ra sự cố, chỉ cần yêu cầu bên host restore lại vài ngày trước là dc, chứ restore lại thời điểm quá xa hiện tại, mất hết bài viết, tiếc lắm. hic
Yeuthucung.com chạy trên hệ thống máy chủ riêng biệt, ko phải thuê dịch vụ hosting như các website nhỏ khác vì lượng người truy cập rất lớn. Sự cố lần này là 1 tai nạn duy nhất mà từ khi phát triển Yeuthucung.com 5 năm đến giờ mới gặp phải. Hiện tại BQT đã setup 1 server nhỏ dành riêng cho việc backup dữ liệu, tình trạng như vừa qua sẽ không bao giờ xảy ra một lần nữa.

Putin_cute said:
Thanks Ad.
Hic, Acc Puto của em mất rồi, lập ngày 24/10/2012. Nên giờ chịu thoy. các acc kia em cố gắng hoạt động để dc làm mod đó, giấc mộng tan tành rồi :(
Mất tài khoản & bài viết của các bạn là điều không ai muốn nhưng nó đã xảy ra. Mong em thông cảm & anh sẵn sàng hỗ trợ em khi em cần.

Thân.

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Pate said:
Yeuthucung.com chạy trên hệ thống máy chủ riêng biệt, ko phải thuê dịch vụ hosting như các website nhỏ khác vì lượng người truy cập rất lớn. Sự cố lần này là 1 tai nạn duy nhất mà từ khi phát triển Yeuthucung.com 5 năm đến giờ mới gặp phải. Hiện tại BQT đã setup 1 server nhỏ dành riêng cho việc backup dữ liệu, tình trạng như vừa qua sẽ không bao giờ xảy ra một lần nữa.

Mất tài khoản & bài viết của các bạn là điều không ai muốn nhưng nó đã xảy ra. Mong em thông cảm & anh sẵn sàng hỗ trợ em khi em cần.

Thân.
Thanks anh.
vâng em bik, sự việc ko mong mún. Mà giờ thấy nản anh ơi, bao nhiu công sức và cố gắng!

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
mọi người cố gắng lên.... BQT cũng đang cố gắng khắc phục tinh trạng này rồi mà.........hãy cùng yêu thú cưng vượt qua những thời gian khó nhất!!cùng nhau gây dựng lại mọi thứ ...........

Thonthon

Diamond Member
lovelybobble9xx said:
mọi người cố gắng lên.... BQT cũng đang cố gắng khắc phục tinh trạng này rồi mà.........hãy cùng yêu thú cưng vượt qua những thời gian khó nhất!!cùng nhau gây dựng lại mọi thứ ...........
Yêu thú cưng đã sử dụng máy chủ riêng nên chắc chắn tương lai sẽ không xảy ra những lỗi thế này nữa.Các bạn cứ yên tâm nhé.

Thonthon

Diamond Member
Putin_cute said:
Thanks anh.
vâng em bik, sự việc ko mong mún. Mà giờ thấy nản anh ơi, bao nhiu công sức và cố gắng!
Qủa thật đây là sự việc không ai mong muốn nên bạn thông cảm giùm ban quản trị.Tương lai yêu thú cưng sẽ không bao giờ xảy ra những lỗi thế này nữa.

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
con thuyền nếu ko gặp bão lớn thì sẽ lâu đến đích hơn dc, phải ko nè, các bạn đừng nản thế, vì các bạn là những mem rất năng động mà con nản nữa sẽ truyền tiêu cực cho các bạn mới khác đó. cười cái nào :D

Thonthon

Diamond Member
huynhthanhphong1010 said:
mình bị mất gần 300 bài..hic
Mình còn mất hơn 700 bài:((.Nhưng tất cả đều có thể làm lại từ đầu mà,đúng không?:d

oiromeoio

T.Viên Năng Động
mod ơi cho mình hỏi về chức năng up ảnh lên thế nào. mình có vào phần topic của bạn quỷ nhưng lại ra trang lỗi không vào được. cảm ơn các mod nhiều nhé. chúc YTC càng ngày càng phát triển mạnh mẽ

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Các bạn tạo tài khoản riêng tại www.photobucket.com để upload & lưu trữ hình tại đấy. Hiện tại Yeuthucung.com đã tắt chức năng upload hình trực tiếp vào bài viết vì ảnh hưởng đến tốc độ truy cập chung của mọi người. Hình ảnh post trong bài viết tại Yeuthucung.com các bạn upload tại 1 website nào đó tùy thích & dẫn link vào bài viết.

Thân.

Thonthon

Diamond Member
Hoặc các bạn có thể up ảnh lên upanh.com sau đó copy link trực tiếp vào phần Image.Mình sẽ làm hướn dẫn chi tiết vấn đề up ảnh này sau nhé.......

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
oiromeoio said:
mod ơi cho mình hỏi về chức năng up ảnh lên thế nào. mình có vào phần topic của bạn quỷ nhưng lại ra trang lỗi không vào được. cảm ơn các mod nhiều nhé. chúc YTC càng ngày càng phát triển mạnh mẽ
chienquoccnhp said:
sao mình up anh không đươc. lần trước up dc mà h nó cứ bảo không hỗ trợ là sao?
Đây là topic hướng dẫn cụ thể nhé... click...

Thainguyen1012

YTC Developer
tất cả cùng cố gắng nhé . mọi người cùng đoàn kết lại nào . bao nhiêu bài viết cũng chẳng nói lên điều gì hết . chỉ có tình yêu với 4rum này sẽ mãi mãi là như vậy thôi !

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mình cũng bị mất khá nhiều bài :( Buồn quá. Nhưng không sao. Mọi người cùng nhau cố gắng lại nào. Vì tất cả đều bị mất mà. Đâu có riêng gì ai ^^

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Hj, YTC back :143163ljogging:

:Onion28:

Status
Không mở trả lời sau này.