• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

The family of Sushi - up date hình Bắp con

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
huy vu said:
uầy,mới có thêm pe xù nữa àk,nhìn mún mang về nhà quá =))
Xù là người ta gởi thôi. Khống phải của nhà mềnh. Tại ghép ảnh chung hai đứa nên đăng lên luôn ấy mà. Mai xù lại về nhà Xù mất rồi. Đang buồn thúi ruột nè. Thương cái mặt "12 chén chè" của nó gì đâu luôn vậy đó :Onion13:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
ngoan nhỉ...nghe lời chị ghê luôn :157:

mà sao con Bắp nó khổng lồ dữ vậy trời...mang nó đi off đi :Onion38:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Ko ngờ là Asami lại bi rao bán rồi. Nói thật là quá shock luôn. Haizzz... Không biết ổng Luân này nghĩ gì nữa. Tội nghiệp con pé quá thể :sadcorner:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Bắp ơi! Mẹ......xin lỗi

Mấy hôm nay con cứ chạy theo Sushi đòi nhảy giống. Mẹ thì ko nghe Sushi gào khóc gì như gào đực cả. Nhưng khi vạch "hàng" con té lên xem...thì đúng là con bé cũng bị tới "tháng". Mẹ thật sự rất sợ hãi và lo lắng. Không phải vì chuyện giống nòi này nọ, mà vì Sushi thúi còn quá bé. Con bé chưa đủ khả năng làm mẹ. Suốt time qua, mổi sáng mẹ đều cột Sushi vào dây, dù dây được nối rất dài, có thể đi khắp nhà, nhưng đối với con bé là một sự bất công rồi. Nếu bây giờ, mỗi tối lại bỏ con bé vào lồng, thì thật quá tội nghiệp. Chỉ có buổi tối là con bé dc tự do đi lại hay vui chơi. Còn con thì khác, Bắp à. Con được thả suốt ngày, muốn làm j làm, muốn đi đâu thì đi. Cà việc đi bậy ra sàn nhà, mẹ cũng chỉ lặng lẽ dọn mà chưa 1 lần la mắng hay đánh con. Con đi ra khỏi nhà, mẹ cũng chỉ gọi con vào. Không một lần la mắng. Trong khi Sushi rất hay bị la, dù chỉ 1 bc chân ra khỏi nhà, hay đi bậy ra sàn nhà. Có khi phá quá còn bị bộp mông. Ngày mẹ ôm dc con vào lòng, mẹ thật sự rất sung sướng. Nhưng Bắp à...Con phải hiểu cho em con nha. Em con chưa đủ tuổi làm mẹ... Nó chưa sẵn sàng. Mẹ dùng biện pháp mạnh để đưa con vào lồng và một việc hết sức khó khăn để quyết định. Mẹ đã suy nghĩ rất nhiều. Nhìn đôi mắt con sợ hãi mẹ gần như bật khóc. Nhưng thật sự mẹ không làm gì đau con cả, mẹ chỉ muốn con vào lồng thôi à. Mẹ hứa là chỉ 3 tuần thôi. 3 Tuần Sushi lên giống này thôi. Rồi mẹ sẽ thả con ra. Mẹ hứa!
Sau này, vài tháng nữa thôi, không chỉ Sushi mà Teo hay Tam Thể mẹ sẽ đều cho phép con, nhưng không phải lúc này, không phải bây giờ. Mẹ xin lỗi con. 3 tuần thôi! Mẹ hứa! 3 Tuần thôi con nhé! Mẹ con mình cùng cố gắng nha! Em xin lỗi con trai!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Ôi, e nhox ơi,khổ thế cái kiếp đàn bà! trc đó c có kể e nge bé kitty, y chag như Tam thể nhà e đó, đẻ 3 đứa,đứa đen mun, đứa trắg đen giống bé e vừa gả dùm,đứa thì tam thể giống mẹ, sau khi đã ăn đc vả khoẻ mạnh, c đem về nhà 2 đứa, còn đứa đen mun để lại cho anh chị, đag định nui thêm cho cứg cáp rùi tìm nhà tốt, ai dè, 2 bé có dấu hiệu bệnh giảm bạch cầu,k ăn uống và ói rồi mất, chưa hết, con đen mun ở lại thì cg mất tích lun, k bít bị ngta bắt e bỏ nhà đi chơi nữa, tội ghê, còn kitty chị mag đi thiến, mặc dù sau đó đều đặn đc bs tới chík hậu phẫu 1 tuần tránh nhiễm trùng,mà vết thương cứ chưa chịu lành và khô,thiệt là tội cho mẹ con tụi nó, bùn ghê.kiếp đàn bà sao mà khỏi quá, chửi cha cái thằng mèo hoag nào làm kitty có bầu! >.<

Đây là hình mấy bé mới về nhà

Con mun nè

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Hi hI.... Mấy bé xinh quá. Triệt sản thì cũng tốt nhưng em thì hok thích làm vậy cho lắm. Có thời nhà em nuôi 2 con mèo cái đẻ ra 1 đàn 10 mấy con mèo con. Em vẫn giữ lại nuôi. Nhưng mẹ nó chết, tụi nó cũng bỏ đi hết. Em không biết tại sao nữa. Dù biết mèo đẻ nhiều thì sẽ tăng lượng mèo bị bỏ rơi. Nhưng nhìn mèo con ra đời thật sự là rất đáng yêu. :ngoi_xom: Mà em chưa từng bỏ rơi đứa nào. Khi nào mèo mẹ khỏe mạnh, thì mới nên triệt sản chị ạ. Chứ vừa đau đớn vừa ko còn khả năng có baby thì tội lắm

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Ừ, tất nhiên rồi em, mèo con đã ăn cơm đc, cứng cáp, nói chug là 2th sau sinh, mèo mẹ đang khoẻ mạnh nên c mới đem đi chứ, với lại nếu để lâu nữa, bé sẽ lại gào đực và bỏ nhà đi tiếp! Rồi lại có bầu nữa còn khổ hơn
Vết thương lâu lành là do bé hay liếm,mặc dù có băng lại r đó!
Chị cg nghĩ việc sinh đẻ là bản năg thiên phú cho giống cái có đc cái thiên chức cao cả đó, vậy sao mình lại tước đoạt của bé đi, trg khi con ng k có con thì lại chạy vạy khắp nơi,nhg cũng còn tuỳ trường hợp nữa, vì lần trc kitty đã sinh 1 lứa rồi, k lâu sau, lại bầu bí tiếp, mất hơi, mất sức, rồi cứ thế mà thằng kia làm tới hoài sao đc, nhà thì người lớn đi làm suốt, k thể nào canh chừng mãi đc, thôi thỉ cg 2 lứa thiến là đẹp lắm rồi!^^

Đấy, cg như e nói sau khi mèo mẹ chết, mấy bé con cg bỏ đi đâu k rõ, mèo ta nó khác e ạh, nó k chịu quanh quẩn trg nhà, mà cứ thík đi bụi đời, cho dù mìh có ngắn chặn xiềg xík thế nào vẫn trốn đc mới tài, trg khu nhà c đag đc dán chi chít mấy tờ A4 đăg tìm 1be mèo ta kìa, lần đăng nảy là thứ 2 rồi,lằn trc tìm về dc, h lại đi nưã,
Sinh baby ra, sợ gặp fai ng k tốt, k dám cho tặng k,rao bán nếu rao giá cao thì bị nói, còn rao vài chục ngàn, khi về đc nhà mới cg chưa chắc đc yên, đôi khi ng đó k thík hay k nui đc nữa, nghĩ rằng "ôi con mèo ta mà, lúc mua có nhiu tiền đâu, vứt đi cho rảnh nợ", đấy!đó là nếu gặp chủ k tốt, còn nếu nói ôm giữ hết mèo con, nhg đó chỉ là bề nổi trc mắt, cái bề chìm là sau này khi các bé con đó lớn lên rồi thì sao đây? chúng nó sẽ jao phối đồng huyết loạn xà ngầu lên nữa! Rồi cho dù các bé k làm vậy mà ra ngoài lấy chồng lấy vợ khác, đùng 1 cái mấy bà bầu, lại đẻ, mấy thế hệ sống chug nưã thì k ai dám bảo đảm chuyện quan hệ cận huyết sẽ k xảy ra và nảy sinh nhìu vấn đề khác nữa!

Đó là đứg trên phương diện ng nuôi mèo có trách nhiệm có thể nhìn thấy đc, và ngăn chặn đúng lúc, chứ còn gặp mấy ng họ chỉ bít nui mèo để bắt chuột, có mag bầu về nhà thì đẻ ra đem vứt, đẻ ra đem vứt, vứt, vứt...còn mà thiến àh, dễ j họ chịu tốn vài trăm e ạh! >.

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Vụ vết thương lâu lành này giống lúc sau khi em cho bé nhà em đi thiến - bác sĩ đưa cái collar (cái vòng cổ to to bằng nhựa) để bé nó cúi xuống liếm vết thương nhưng không được ý. ^^ bé phải đeo cái vòng cổ nhựa này khoảng 4-5 ngày cho đến khi vết thương lành rùi lên da non thì mới được bỏ ra

Bao Linh 85 said:
Ừ, tất nhiên rồi em, mèo con đã ăn cơm đc, cứng cáp, nói chug là 2th sau sinh, mèo mẹ đang khoẻ mạnh nên c mới đem đi chứ, với lại nếu để lâu nữa, bé sẽ lại gào đực và bỏ nhà đi tiếp! Rồi lại có bầu nữa còn khổ hơn
Vết thương lâu lành là do bé hay liếm,mặc dù có băng lại r đó!
Chị cg nghĩ việc sinh đẻ là bản năg thiên phú cho giống cái có đc cái thiên chức cao cả đó, vậy sao mình lại tước đoạt của bé đi, trg khi con ng k có con thì lại chạy vạy khắp nơi,nhg cũng còn tuỳ trường hợp nữa, vì lần trc kitty đã sinh 1 lứa rồi, k lâu sau, lại bầu bí tiếp, mất hơi, mất sức, rồi cứ thế mà thằng kia làm tới hoài sao đc, nhà thì người lớn đi làm suốt, k thể nào canh chừng mãi đc, thôi thỉ cg 2 lứa thiến là đẹp lắm rồi!^^

Đấy, cg như e nói sau khi mèo mẹ chết, mấy bé con cg bỏ đi đâu k rõ, mèo ta nó khác e ạh, nó k chịu quanh quẩn trg nhà, mà cứ thík đi bụi đời, cho dù mìh có ngắn chặn xiềg xík thế nào vẫn trốn đc mới tài, trg khu nhà c đag đc dán chi chít mấy tờ A4 đăg tìm 1be mèo ta kìa, lần đăng nảy là thứ 2 rồi,lằn trc tìm về dc, h lại đi nưã,
Sinh baby ra, sợ gặp fai ng k tốt, k dám cho tặng k,rao bán nếu rao giá cao thì bị nói, còn rao vài chục ngàn, khi về đc nhà mới cg chưa chắc đc yên, đôi khi ng đó k thík hay k nui đc nữa, nghĩ rằng "ôi con mèo ta mà, lúc mua có nhiu tiền đâu, vứt đi cho rảnh nợ", đấy!đó là nếu gặp chủ k tốt, còn nếu nói ôm giữ hết mèo con, nhg đó chỉ là bề nổi trc mắt, cái bề chìm là sau này khi các bé con đó lớn lên rồi thì sao đây? chúng nó sẽ jao phối đồng huyết loạn xà ngầu lên nữa! Rồi cho dù các bé k làm vậy mà ra ngoài lấy chồng lấy vợ khác, đùng 1 cái mấy bà bầu, lại đẻ, mấy thế hệ sống chug nưã thì k ai dám bảo đảm chuyện quan hệ cận huyết sẽ k xảy ra và nảy sinh nhìu vấn đề khác nữa!

Đó là đứg trên phương diện ng nuôi mèo có trách nhiệm có thể nhìn thấy đc, và ngăn chặn đúng lúc, chứ còn gặp mấy ng họ chỉ bít nui mèo để bắt chuột, có mag bầu về nhà thì đẻ ra đem vứt, đẻ ra đem vứt, vứt, vứt...còn mà thiến àh, dễ j họ chịu tốn vài trăm e ạh! >.<

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Em ơi cho nên những nhà có nuôi đủ mèo đực& mèo cái mà không triệt sản các bé - họ hay nhốt bé đực vào lồng hoặc phòng khác, còn các bé cái thì nuôi thả em ạ. :ngoi_xom: Ừ đừng cho các bé theo tiếng gọi tự nhiên nha, mèo cái sinh đẻ khi vẫn còn trẻ con - chưa đủ sức khỏe làm mẹ rất nguy hiểm đấy. Chị nghe bảo ít nhất 1 tuổi em ạ. :sadcorner: Còn việc bé asami ALN xám bị rao bán thì là đúng rùi... :wacko: đã từng có nhiều bạn bán mèo cho bạn luân than phiền chê trách việc này như lúc vụ lùm xùm kia rùi mà. :sad: Nói chung thì cũng là mỗi người mỗi mục đích mua mèo về là để làm gì em ơi. Mình không ép họ được và họ cũng không thay đổi. Nhưng chị cũng thấy may mắn cho asami là được rao bán vì em nó có cơ hội về với chủ mới yêu thương, nuôi em theo đúng mục đích là muốn chăm sóc & muốn em trở thành 1 thành viên trong gia đình họ chứ không phải rao đi bán lại kiếm lời thì cũng tốt cho em nó.

nhoxponlove said:
Bắp ơi! Mẹ......xin lỗi

Mấy hôm nay con cứ chạy theo Sushi đòi nhảy giống. Mẹ thì ko nghe Sushi gào khóc gì như gào đực cả. Nhưng khi vạch "hàng" con té lên xem...thì đúng là con bé cũng bị tới "tháng". Mẹ thật sự rất sợ hãi và lo lắng. Không phải vì chuyện giống nòi này nọ, mà vì Sushi thúi còn quá bé. Con bé chưa đủ khả năng làm mẹ. Suốt time qua, mổi sáng mẹ đều cột Sushi vào dây, dù dây được nối rất dài, có thể đi khắp nhà, nhưng đối với con bé là một sự bất công rồi. Nếu bây giờ, mỗi tối lại bỏ con bé vào lồng, thì thật quá tội nghiệp. Chỉ có buổi tối là con bé dc tự do đi lại hay vui chơi. Còn con thì khác, Bắp à. Con được thả suốt ngày, muốn làm j làm, muốn đi đâu thì đi. Cà việc đi bậy ra sàn nhà, mẹ cũng chỉ lặng lẽ dọn mà chưa 1 lần la mắng hay đánh con. Con đi ra khỏi nhà, mẹ cũng chỉ gọi con vào. Không một lần la mắng. Trong khi Sushi rất hay bị la, dù chỉ 1 bc chân ra khỏi nhà, hay đi bậy ra sàn nhà. Có khi phá quá còn bị bộp mông. Ngày mẹ ôm dc con vào lòng, mẹ thật sự rất sung sướng. Nhưng Bắp à...Con phải hiểu cho em con nha. Em con chưa đủ tuổi làm mẹ... Nó chưa sẵn sàng. Mẹ dùng biện pháp mạnh để đưa con vào lồng và một việc hết sức khó khăn để quyết định. Mẹ đã suy nghĩ rất nhiều. Nhìn đôi mắt con sợ hãi mẹ gần như bật khóc. Nhưng thật sự mẹ không làm gì đau con cả, mẹ chỉ muốn con vào lồng thôi à. Mẹ hứa là chỉ 3 tuần thôi. 3 Tuần Sushi lên giống này thôi. Rồi mẹ sẽ thả con ra. Mẹ hứa!
Sau này, vài tháng nữa thôi, không chỉ Sushi mà Teo hay Tam Thể mẹ sẽ đều cho phép con, nhưng không phải lúc này, không phải bây giờ. Mẹ xin lỗi con. 3 tuần thôi! Mẹ hứa! 3 Tuần thôi con nhé! Mẹ con mình cùng cố gắng nha! Em xin lỗi con trai!

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Lâu rồi ko up ảnh mấy đứa nhỏ. Hôm nay lại sân xi với thiên hạ vậy =]]

Con tên Ti Teo, nhưng giờ thì gọi con là Heo dc rồi. Trông thế nào thôi chứ con toàn thịt với mỡ các cô chú ạ :lau_mo_hoi:

Con là Tam Thể nè. Con vẫn xinh đẹp nhé. Tuy dạo này con hơi còi, vì suốt này bị Sushi thúi với Teo Heo ăn hiếp :sadcorner: Con là chị hai, nên con nhường chúng nó cứ làm tới!!!

Con là cái đứa mặt ngầu ngầu ý. Sushi thúi quậy phá vang danh ý. Con dc 2 kí 2 rồi, mà mẹ ghét con lắm , :04: con phá ko ai chịu nổi luôn. Anh Bắp con cũng cắn xé không thương tiếc. Con anh Bắp màu trắng ý, anh Bắp thích cái ghế lắm, ai lại gần là anh Bắp chiến đấu tới cùng dành cái ghế thôi. Mỗi tội anh Bắp hok có biết đánh nhau nên toàn thua :157: Nhờ có Sushi con mà anh Bắp dạo này học dc nhiều chiu đánh lộn cãi tiến rồi đó nha. Anh Bắp còn cành nanh và dành mẹ với Sushi nữa á. Hok có thích đâu!!! Anh Bắp toàn năm vào lòng mẹ, chỗ đấy là của con mà!!!!!!!!!

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Ớ ku Bắp nay đã nằm vào lòng mẹ rùi cơ đây, tranh dành địa điểm của bé sushi rùi hở.. tiến bộ ghê luôn ta. :bye: chúc mừng bắp siu nhưn đã hết tự kỷ nhe

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
ivys said:
Ớ ku Bắp nay đã nằm vào lòng mẹ rùi cơ đây, tranh dành địa điểm của bé sushi rùi hở.. tiến bộ ghê luôn ta. :bye: chúc mừng bắp siu nhưn đã hết tự kỷ nhe
Nó vẫn tự kĩ chị ạ. Ng lạ vào nhà thì nó cứ cuốn cả lên như ng yêu tới ý. Nhưng dạo này chuyển qua bị chế độ khùng rồi :157: Nó làm nhiều trò mà cười bò ra với nó luôn. Như thấy cục phomai mà chạy lại, em ko đề phòng là ngậm, chạy biến như cướp giựt vậy đó. Chảy lông cho thì õng ẹo, ngã ngớn rồi lật ngữa. Có cây chỗi quét tủ nhỏ xíu, nó thích lắm, giấu ở đâu nó cũng tìm ra, tối là ôm ngủ. Như thằng khùng vậy đó. Nhà em phải mua cây chổi khác để quét tủ luôn. :lau_mo_hoi: Tới giờ ăn, mà em chưa dậy, là nó đi dzo p, ngay cái lố tai em nó "méo...méo....." đến lúc em dậy, thì chạy bay ra ngoài, ngồi ngay cái chén đồ ăn của nó chờ sẵn. Còn oánh lộn với Sushi thì thôi luôn :co_y_tuong_xau: Toàn bị Sushi đánh cho, chỉ biết đưa tay lên đánh xuống là hết chiêu rồi [tiến bộ hơn hùi trc, để Sushi đnh1 với cắn thôi, ko biết đánh trả luôn]

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Hình mới của thằng Bắp nà. Bây giờ ôm nó sướng lắm. Cứ như cục bông thôi. Hiền khô à. Cứ dzụi dzui dzo ng nhõng nhẽo ý. Chủ cũ của Bắp có muốn Bắp về thăm không? Con ngoàn lắm rồi đó ạ ^^