• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

thật sự rất cần mọi người giúp đỡ :((

bio

Member
Bio mới về nhà em được tầm chục ngày,thời gian đầu thì không kêu gì cả, và cũng không quấn em nhiều :eye_wide: 3 hôm trước,nhà em có đám cưới nên chuyển Bio sang nhà bạn 2 ngày,thì ở nhà bạn Bio đc cho lên giường nằm ,đến khi em cho Bio về nhà,thì có 2 vấn đề mà em muốn hỏi mọi người
1)Bio rất hay chui lên giường, bình thường thì cũng loanh quanh ở dưới đất thôi,nhưng cứ khi giải chăn ra,là y như rằng cu cậu 100% nhảy lên.... :Onion35:
2) Bio kêu rất nhiều,kể cả khi em cho ăn r, no r, nhưng vẫn kêu :gud_job: và sau đấy là biểu hiện đòi nhảy lên người em để ngủ, đêm em toàn phải cho lên người,r sau đấy lừa vào hộp ngủ của Bio r dán băng dính vào thì cu cậu mới chịu nằm yên mà ngủ. :Onion09:
Mọi người giúp em với, làm sao để Bio bớt kêu,chứ không ngày lẫn đêm em không làm gì được cả, mà cho Bio chơi thì bé cũng không kêu nữa, nhưng cứ để bé 1 mình mà mình làm việc là y như rằng Bio kêu nhiều kinh khủng :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Em phải làm sao đây :(( :lac_dau:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Chắc mấy bữa nữa nó hết kêu thôi bạn ạ. Với cả chắc do bạn của bạn cho nó lên giường nằm nên nó quen thói ấy mà. Bạn cứ để nó ngủ cùng cũng đc mà. Trời lạnh thế này cho nó nằm cùng cho ấm :) Không thì bạn huấn luyện lại nó đi

bio

Member
Chắc mấy bữa nữa nó hết kêu thôi bạn ạ. Với cả chắc do bạn của bạn cho nó lên giường nằm nên nó quen thói ấy mà. Bạn cứ để nó ngủ cùng cũng đc mà. Trời lạnh thế này cho nó nằm cùng cho ấm :) Không thì bạn huấn luyện lại nó đi

ừ.t cũng đang luyện lại :( ban đêm em í kêu k ngủ nổi., mà mấy ngày đầu ngoan kinh khủng,k kêu,và ăn rất ngoan, nhưng bây giờ k hiểu sao, ăn lắm kinh khủng :(( huhu :(( vừa ăn xong lại kêu ấy.mèo khoảng 1 tháng rưỡi thì ăn ntn là vừa bạn nhỉ?

miungoan

Cúng tùy từng loại mèo thôi bạn ạ. Như em miu nhà mình thì ban đầu cũng thế, toàn chui lên giướng ngủ nhưng về sao bố mình mua cái lồng sắt bắt chui vào đấy ngủ, ban đầu cũng kêu nhưng mình tắt đèn đi ngủ nó k thấy người nữa là thôi ý mà. Tốt nhất bạn cứ cho em mèo vào chỗ nào mà nó không thấy người, hoặc người ít đi qua là nó sẽ k kêu nữa :good_job: theo mình là thế

sonsg

mèo mà thấy chỗ nào ấm ấm,êm êm là dúc vào
mình nghĩ bạn lên chơi với Bio nhiều hơn đi hoặc kiếm cho e 1 bé nữa để chơi thì hết kêu ngay
mèo hay nghịc mà

258258

Chô chủ nhỏ tại Cat 258
Mèo nhà bạn còn bíêt kêu sao 2 e mèo nhà mình nuôi được 6 tháng rồi mà chẳng biết kêu gì hết.Chắc tại mèo nhà bạn còn nhỏ quá lớn lên chút nữa là bớt kêu thôi bạn à.

mèo nào mà chẳng kêu chỉ có điều mèo lớn sẽ ít kêu hơn thui chứ
nếu mèo nhà bạn mà không kêu là có vấn đề rồi đấy

kunluvv1994

T.Viên Năng Động
mèo nàh bạn kêu nhiều còn Ngơ nhà mình có ép nó cũng chẳng kêu , nhiều lúc cứ nghĩ nó bị câm cơ T_T cả tuần may ra nó kêu đc 2-3 lần gì đó

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Quen hơi người và bây h trời lạnh mà bạn ! Nhưng thế vẫn hơn mấy nhóc mèo kiêu kì thấy chủ ngó lơ :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

bio

Member
cám ơn mng :X :X Bio nhà e bây giờ lại ngoan r :Onion35: chỉ kêu tí thôi r biết đường tự chui vào hộp ngủ ngon lành :X có lẽ là do ở nhà bạn2 3 hôm,đc quen cho lên giường r tks mng :gongxi-1:

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
mèo nàh bạn kêu nhiều còn Ngơ nhà mình có ép nó cũng chẳng kêu , nhiều lúc cứ nghĩ nó bị câm cơ T_T cả tuần may ra nó kêu đc 2-3 lần gì đó

Bio mới về nhà em được tầm chục ngày,thời gian đầu thì không kêu gì cả, và cũng không quấn em nhiều :eye_wide: 3 hôm trước,nhà em có đám cưới nên chuyển Bio sang nhà bạn 2 ngày,thì ở nhà bạn Bio đc cho lên giường nằm ,đến khi em cho Bio về nhà,thì có 2 vấn đề mà em muốn hỏi mọi người
1)Bio rất hay chui lên giường, bình thường thì cũng loanh quanh ở dưới đất thôi,nhưng cứ khi giải chăn ra,là y như rằng cu cậu 100% nhảy lên.... :Onion35:
2) Bio kêu rất nhiều,kể cả khi em cho ăn r, no r, nhưng vẫn kêu :gud_job: và sau đấy là biểu hiện đòi nhảy lên người em để ngủ, đêm em toàn phải cho lên người,r sau đấy lừa vào hộp ngủ của Bio r dán băng dính vào thì cu cậu mới chịu nằm yên mà ngủ. :Onion09:
Mọi người giúp em với, làm sao để Bio bớt kêu,chứ không ngày lẫn đêm em không làm gì được cả, mà cho Bio chơi thì bé cũng không kêu nữa, nhưng cứ để bé 1 mình mà mình làm việc là y như rằng Bio kêu nhiều kinh khủng :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Tui cũng yêu miu miu lắm, thấy em yêu miu miu tôi sẽ chỉ cho em cách này: Nếu miu miu kêu nhiều là khóc nhớ mẹ đó, em nướng con cá dằm nát ra cho miu ăn, vuốt ve miu miu nhiều lên miu miu sẽ tưởng mẹ đấy. Pha sữa cho miu uống, có thịt ba rọi xét thật nhỏ cho miu ăn, đến tiệm thuốc thú y mua thuốc sổ lải, sán cho miu miu; chắc chắn miu của em hết kêu la thôi mà. Nhớ tắm cho miu bằng nước âm ấm tắm xà bông diệt khuẩn sát trùng, đừng để nước vào mắt, lỗ tai và mũi miu miu nhé.

Thứ nhất là bé lạ nàh, nhớ bố mẹ, nhớ nhà cũ nên bé kêu :(
thứ hai có thể ở nàh cũ bé được thả bây giờ bạn buốc bé, bé khó chịu thì sẽ kêu
thứ ba có nhiều khả năng, bé một mình sợ, muôn lên giường, lên ghế ngủ cùng người. Bạn đánh bé không giải quyết được vấn đề đâu. Thông thường mèo con sẽ hay kêu khi lần đầu về nhà mới, chịu khó bế và ôm bé thì bé sẽ nhanh quen hơn

Nếu miu của em được chăm sóc chu đáo sẽ mau lớn, ú mượt đẹp lắm đó. Chúc em vui với em miu miu nhé.

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Em ý được mấy tháng rồi bạn ơi .. như em cốm nhà tớ cũng thèm gái mà dải chăn ra toàn chèo nên chăn để nhún nhún chân trước .. như kiểu đang chạy bộ tại chỗ ý bạn :D

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Em ý được mấy tháng rồi bạn ơi .. như em cốm nhà tớ cũng thèm gái mà dải chăn ra toàn chèo nên chăn để nhún nhún chân trước .. như kiểu đang chạy bộ tại chỗ ý bạn :D

good ý kiến hay đó nha,bạn thực hiện thử xem sao

doanthikimanhls

YTC Developer
nũng quá ấy mà. tại tớ cũng quen cho mèo lên giường nên không biết làm thế nào để em không lên giường nữa.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
cám ơn mng :X :X Bio nhà e bây giờ lại ngoan r :Onion35: chỉ kêu tí thôi r biết đường tự chui vào hộp ngủ ngon lành :X có lẽ là do ở nhà bạn2 3 hôm,đc quen cho lên giường r tks mng :gongxi-1:

Hihi, mèo nào cũng thế mà bạn. Mới đầu chưa quen nên vậy thôi :) Mấy bữa quen dần là nó lại ngoan ngay ý mà ;)