• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thảo luận về loài Hams dành cho người mới nuôi

Gau.iu

Member
Óa...mình nuôi 2 pé robo, năng động lắm, siêng chạy whell nhưng khi thay chuồng muốn túm đc nó thì hơi bị khó, ko bao giờ mình ẵm nó vì lỡ sảy tay mà để nó thoát ra khỏi thì......koi như mất nhé :lac_dau: Nuôi 3 con panda nữa....dữ kinh :ngoi_xom: thay chuồng toàn dùng muỗng múc nó ra, ko bao giờ mình dám chạm vào nó vì sợ cắn.

dinhdienvn

50 cent
lên nuôi ww bạn ah,mấy em này lành,thân thiện,mà cũng nghịch ngợm đáng yêu lắm

Ciniz

Óa...mình nuôi 2 pé robo, năng động lắm, siêng chạy whell nhưng khi thay chuồng muốn túm đc nó thì hơi bị khó, ko bao giờ mình ẵm nó vì lỡ sảy tay mà để nó thoát ra khỏi thì......koi như mất nhé :lac_dau: Nuôi 3 con panda nữa....dữ kinh :ngoi_xom: thay chuồng toàn dùng muỗng múc nó ra, ko bao giờ mình dám chạm vào nó vì sợ cắn.

s' nuôi ww ấy hiền queo ... lâu lâu chọc nó thì nó chỉ cạp thôi

bOrySuppie

Nhà em nuôi 2 con WW nè, thấy mấy em này cũng hiền, dễ nuôi, nhưng mà k năng động lắm, còn mấy em Robo chạy nhanh phết, thả ra xong bắt lại = niềm tin :Onion34:

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
vote cho winter white nà , hiền khô cà , nhưng mà hay thik đào tẩu lắm . Mới có 1 tháng tập tành nuôi mà đã mất 2 em cái , 1 em sóc trị giá 50k sắp đẻ :( và 1 em vc mắt đỏ trị giá 80k , á á á

hamstercandy2212

hams hăng hái
mình thấy Ww là dễ nuôi nhất. Các pé hiền nhưng rất chăm hoạt động. Em hams vàng chanh của mình cứ 5h sáng là chạy wheel nhanh dữ lắm! Lúc đầu chưa quen hơi, pé liếm liếm tay chủ cho quen. Nhưng nói chung, nuôi hams loại nào cũng dc tùy ý mỗi người. Nếu yêu pé thì pé sẽ rất ngoan, hiền và gần gũi nữa!

hamstercandy2212

hams hăng hái
toypoodle_123 said:
vote cho winter white nà , hiền khô cà , nhưng mà hay thik đào tẩu lắm . Mới có 1 tháng tập tành nuôi mà đã mất 2 em cái , 1 em sóc trị giá 50k sắp đẻ :( và 1 em vc mắt đỏ tryị giá 80k , á á á
tốt nhất đối vs loại này bạn nên nuôi trog lồng xách tay, có nắp đậy. Pé nhà em mấy lần tậu thoát nhưng đều ko thành công. Bạn có thể dụ pé quay trở lại bằng đồ ăn có "sức cuốn hút mạnh". Pé có khứu giác cực tốt nên vừa có thể dụ mà pé còn nhận ra bạn dễ dàng( Ww nhà minh ngửi thấy mùi mình là dậy ngay, mắt nhắm nhưng mũi cứ khịt khịt). Iu cực iu lun!^^ :03:

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
hamstercandy2212 said:
tốt nhất đối vs loại này bạn nên nuôi trog lồng xách tay, có nắp đậy. Pé nhà em mấy lần tậu thoát nhưng đều ko thành công. Bạn có thể dụ pé quay trở lại bằng đồ ăn có "sức cuốn hút mạnh". Pé có khứu giác cực tốt nên vừa có thể dụ mà pé còn nhận ra bạn dễ dàng( Ww nhà minh ngửi thấy mùi mình là dậy ngay, mắt nhắm nhưng mũi cứ khịt khịt). Iu cực iu lun!^^ :03:
chiều qua mới phát hiện ra em vc đẻ 2 baby trước khi tẩu ...hic , bị bé đực cắn ở cổ chết mất cả hai luôn ... rip cho 2 bé

hamstercandy2212

hams hăng hái
toypoodle_123 said:
chiều qua mới phát hiện ra em vc đẻ 2 baby trước khi tẩu ...hic , bị bé đực cắn ở cổ chết mất cả hai luôn ... rip cho 2 bé
mình nuôi 1 pé Vc nhưng sao cứ mỗi sáng pé cứ chạy nhảy lung tung + sợ hãi lắm! Ko bik có chuyện gì ko nữa?

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
hamstercandy2212 said:
mình nuôi 1 pé Vc nhưng sao cứ mỗi sáng pé cứ chạy nhảy lung tung + sợ hãi lắm! Ko bik có chuyện gì ko nữa?
mình cũng mới nuôi nên ko biết rõ lắm , có thể bé bị stress đó bạn , bạn thử cho bé 1 cánh hoa hồng rửa sạch đi nhé , có thể sẽ làm bé bình tĩnh hơn , các tiền bối nói vậy á =.='

hamstercandy2212

hams hăng hái
toypoodle_123 said:
mình cũng mới nuôi nên ko biết rõ lắm , có thể bé bị stress đó bạn , bạn thử cho bé 1 cánh hoa hồng rửa sạch đi nhé , có thể sẽ làm bé bình tĩnh hơn , các tiền bối nói vậy á =.='
vậy có cách nào cho pé hết hẳn lun ko?

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
hamstercandy2212 said:
vậy có cách nào cho pé hết hẳn lun ko?
mình cũng ko biết nữa =.= cái nì phải hỏi tiền bối Bé Xún hoặc là Kem_Ốc_Quế hay là sossuapeo.... , nói chung là các tiền bối có nhiều kinh nghiệm thôi , chứ mình pó tay rồi đó

Gia Long

Member
milkchocolate said:
XIn chào mọi người, hôm nay Miu mạn phép lập ra topic này để thảo luận về loại Hams nào hiền, không cắn, chăm chạy wheel.........thích hợp cho những bạn mới nuôi Hams
Theo tài liệu, mình biết được rằng Campell là giống dễ nuôi nhất trong các loại Hams, thế nhưng theo 1 chủ tiệm Hams nổi tiếng thì anh ấy lại nói là Robo dễ nuôi hơn, có đầy đủ những yếu tố mình vừa kể trên, theo các bạn thì thế nào? vào cho mình ý kiến nhé!!
Hẳn là ai cũng đồng ý là pé Panda rất hung dữ đúng không nào? chẳng hiền lành như thần long đại hiệp Po đâu, hì hì ;)
theo em,robo đúng là rất hiền nhưng lai là loài dễ bị rụng lông nhất đó ,em đọc được như thế.em đang nuôi một chú bò sữa xám nè,khá là dễ tính đó chỉ cần khoảng 2 ngày là làm quen dc với pé thuj nha