• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thăm dò: Loại mèo nào được ưa thích nhất?

vote cho bé mìnk thík đi

• Mèo tam thể hoặc nhị thể, tứ thể.....

Votes: 28 6.3%
  • Mèo chỉ có 1 màu duy nhất

Votes: 86 19.5%
  • Mèo màu lông thật "độc"

Votes: 52 11.8%
  • Màu gì cũng đc, miễn là ngoan và xinh

Votes: 275 62.4%

• Total voters
    441

Wintery91

Cat Lover
Nuôi được em mèo xinh đẹp cơ mà hư, đi vs không đúng chỗ, hay phá phách thì cũng chả yêu được. Còn về màu thì cá nhân mình thấy đẹp nhất là mèo có màu xám hay xám pha với trắng

Tiêu chuẩn tối tối kị là tập đc thói quen ngủ- vệ sinh đúng chỗ, ngoan là ok rồi, còn lại tớ thích có bộ lông màu sáng và sạch sẽ thơm tho

p/s: bạn nào rãnh inbox hộ tớ link bài viết hướng dẫn tắm ,chải lông cho chó mèo với ^^ tks

henneikenpro

YTC Developer
Wintery91 said:
Nuôi được em mèo xinh đẹp cơ mà hư, đi vs không đúng chỗ, hay phá phách thì cũng chả yêu được. Còn về màu thì cá nhân mình thấy đẹp nhất là mèo có màu xám hay xám pha với trắng
vậy không may nuôi phải em mèo như vậy bạn sẽ làm gì. :S,điều quan trọng có tình yêu vs mèo sẽ luôn thấy chúng đẹp

Wintery91

Cat Lover
henneikenpro said:
vậy không may nuôi phải em mèo như vậy bạn sẽ làm gì. :S,điều quan trọng có tình yêu vs mèo sẽ luôn thấy chúng đẹp
Không phải có tình yêu là phải yêu cả cái xấu. Mình may mắn chưa nuôi phải em mèo nào đi vs lung tung, nhưng nếu gặp phải thì phải dạy thôi, dạy đến khi nào không đi vs bừa ra nhà nữa

henneikenpro

YTC Developer
Wintery91 said:
Không phải có tình yêu là phải yêu cả cái xấu. Mình may mắn chưa nuôi phải em mèo nào đi vs lung tung, nhưng nếu gặp phải thì phải dạy thôi, dạy đến khi nào không đi vs bừa ra nhà nữa
chỉ cần cho bé ở qoang chậu xỉ hoặc trong nhà vệ sinh 1time là bé sẽ quen.Song nếu thả ra bé vẫn vậy thì bắt bé ngửi bãi phân đó song đánh vào đít và dậy bé sau đó xúc đống phân đó cho vào chậu xỉ rồi bế bé đến vuốt ve chút dần dần bé sẽ quen :D.Chắc chỉ có mèo ta thui :D

phidep

phi dep
Pham hoang ngoc tram said:
E thích mèo có bộ lông trắng vàng, có hình trái tim trên lưng nhưng vẫn phải ngoan cơ
hihihihi giống y chang, mèo con hàng xóm của tớ có 1 pé màu vàng có 2 trái Tym đốm vàng cực shynh iu, em rất ngoan, ăn khỏe mau lớn và hiếu động và đi vệ shinh đúng chỗ, iu em lắm cơ... Mình hay sang thăm em vào mỗi tối.

mèo sushi

YTC Developer
mik thick mèo chỉ có 1 màu thui , thế nhìn đẹp , vs cả ... hmmm
mèo lông trắng tất là đẹp nhất , nhưng mà cũng vẫn phải ngoan ngoan , hư chút xíu cụng dk . ^ ^