• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thắc mắc về trại mèo sheryldolls ở Hà Nội !?

RennaDucca

YTC Developer
ecklee said:
Nuôi mèo như thế nào thì gọi là nuôi mèo công nghiệp hả anh ???? nuôi nhiều mèo thì gọi là nuôi mèo công nghiệp hả a ?????

Em chẳng dám nói mèo nhà em thuần chủng hay lai tạp...và có bạn nào ngoài những anh chị nhập mèo có giấy tờ về mà dám nhận mèo thuần chủng 100% không a?

Mình dùng duy nhất 1 cái nick là Ecklee và chẳng có nguabaymau gì gì đó ở đây hết !!!
Còn cái việc mình cho mèo aln lai với xiêm cách đây 4 năm rồi thứa bạn, lứa đó mình bán 1 bé thì mình cũng nói rõ mèo xiêm lai chứ mình có nhận là mèo gì " thuần chủng " đâu ????
Bạn thử lai 34 hay aln với xiêm xem có ra nổi mèo aln color point không rồi hãy bịa đặt dựng chuyện nhé !!! Còn không thì làm ơn đừng bịa thêm chuyện nữa :D
thứ nhất là mình không hể nói bạn là nguabaymau , cái này bạn đọc kĩ lại sẽ biết ai là nguabaymau. còn chuyện bạn lai mèo thế nào thì từ 4 năm trước ai cũng biết rồi, nên mình có "dựng chuyện" hay không ai cũng biết, và mình chưa hề nói bạn lai 34 với aln chẳng lẽ công thức mới của bạn là như vậy hả ?

mà bạn đã đồng ý với việc bạn lai aln với xiêm cách đây 4 năm thì chắc là mình không dựng chuyện rồi bạn nhỉ.

anhvu2889

T.Viên Năng Động
ecklee said:
Em yêu mèo như thế nào thì sao a thấy được ? e yêu thương ra sao, cho ăn ra sao , chăm sóc ra sao , đầu tư ra sao thì a có nhìn được không ? Hay còn chưa 1 lần đặt chân đến nhà em xem mèo chó nhà e ra sao mà tự ngồi nghĩ ra để nói ?
- Nhà e dành riêng 1 phòng nuôi mèo ,lắp điều hòa riêng, làm chuồng ngăn cột cào móng...v.v... Cho ăn canin , thịt gà , phô mai , sữa ...v.v.. dọn vệ sinh , chải lông , lau tai , lau mắt..v..v.. Nếu bắt 1 thằng không yêu mèo , không đam mê mất 3 - 5tiếng mỗi ngày để làm những việc này xem có ai làm nổi không ???
Anh ko cần yêu mèo nhưng anh chỉ cần yêu tiền thì anh vẫn làm đc những việc đó em ạ!
Nếu mình đúng thì đâu ai dám phàn nàn đâu. Chúng ta không nói nhiều gì thêm nữa nhé. Anh không thích đôi co với con nít lắm. :)

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee
anhvu2889 said:
Anh ko cần yêu mèo nhưng anh chỉ cần yêu tiền thì anh vẫn làm đc những việc đó em ạ!
Nếu mình đúng thì đâu ai dám phàn nàn đâu. Chúng ta không nói nhiều gì thêm nữa nhé. Anh không thích đôi co với con nít lắm. :)
Kém miếng khó chịu à a ? !!! :))

Em làm sao mà rảnh bằng anh được =)) topic nào cũng nhảy vào nói như mình hiểu rõ lắm =)) Dính vào mấy thể loại như thế này e thấy kinh lắm nên không cần a nói e cũng tránh thật xa :-j

Bao giờ bằng được em thì anh hẵng nói em :D không thì lần sau đừng lôi mèo của em hay em ra là đề tài mà nói nữa :D Em nói lại lần là như thế nếu không muốn mất hòa khí ;)

Sheryl

http://dodopetshop.com hàng nhập khẩu cao cấp cho
TiNN said:
Traị mèo này có uy tín không ?? sao em thấy toàn bán giống mèo lạ và đẹp ??
Có đắt không ?? mua bán thế nào ?? mèo họ nhập ở đâu ??
Ai có thông tin chi tiết nào về trại mèo này thì cho em xin ạ !! ^^

Link: http://sheryldolls.com
Chắc là uy tín bạn ạ :). Các bé mèo nhà mình sẽ về nhà mới khi được ít nhất 12 tuần, tiêm phòng tẩy giun đầy đủ. Các bé có giấy tờ chuẩn quốc tế, được gắn chip nên giá cũng không rẻ, giá mỗi bé sẽ theo quality của bản thân bé. Mình mong muốn xây dựng những bước đi đầu tiên cho việc phát triển mèo thuần chủng ở Việt Nam nên những bạn mua các bé nhà mình cũng cần cam kết sẽ không phối giống linh tinh để giữ dòng thuần cho các bé. Ngoài ra cũng không được cho mèo đẻ quá 4 lần trong vòng 24 tháng để giữ sức khỏe cho mèo. (Vậy nên những bạn chỉ muốn mua mèo cái hay mong muốn nhanh thu hồi vốn sẽ hơi mệt với những điều khoản này trong hợp đồng)

zlent24 said:
-Uy tín
-Đắt, không phải ai mua cũng bán, mèo nhập từ các trại mèo có tiếng ở nước ngoài :)
linhm8 said:
Nhà nhân giống mèo Ba Tư lừng lẫy thế mà em không biết à? mèo có giấy tờ gia phả hẳn hoi (được các hiệp hội mèo quốc tế công nhận) vì vậy giá chắc chắn không mềm chút nào. Ngoài chị Sheryldolls còn có anh Hoàng Mộng Cương, anh Cương nhiều mèo hơn chị Sheryl.
Mình cũng muốn nhập thêm mèo nhưng phải cân đối với thời gian để chăm sóc chúng, trước đây có thời gian nhà mình rất nhiều mèo (toàn mèo người quen gửi) khiến mình thực sự mệt mỏi và không thể chăm sóc tốt cho tất cả nên giờ mình chưa nhập thêm. Tuy nhiên sắp tới nếu mẹ mình đồng ý ở đây để giúp mình thì có thể mình sẽ nhập thêm để đa dạng gen.

ThuKhoaTamThan said:
Mèo nhà chị Ngọc thì phải chọn mặt gửi vàng.... Giá mèo thì cũng ít nhất là trên 10 củ. Đặc biệt là cặp chinchilla...
Nhà a Cương thì chưa biết.
Nói chung 2 nhà này là tiên phong cho mèo nhập từ nước ngoài. Có gia phả.... Bla... Bla... Đón được 1 em nhà này khác gì theo kiểu tung tú cầu tuyển ck.
Nhà chị Ngọc thì... Thực sự mà nói. Nhà trong ngõ ngách làng nhàng trong hểm nhỏ. Theo kiểu.... Nhân tài ở ẩn
Nhà bố mẹ mua cho, có chỗ ở là tốt rồi nên không dám đòi hỏi nhiều em ạ, nhưng được cái an toàn vì có *chó dữ nhà hàng xóm*.

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
mọi người cho mình hỏi 1 chút
mình yêu mèo ok
mình nuôi RẤT NHIỀU MÈO. mèo mình nuôi theo kiểu NHỐT LỒNG. và giá mèo nhà mình bán khá đắt. tháng nào nhà mình cũng có 1-2 lứa đê THANH LÝ
vậy mèo nhà mình có phải mục đích kinh doanh không

RennaDucca

YTC Developer
ThuKhoaTamThan said:
mọi người cho mình hỏi 1 chút
mình yêu mèo ok
mình nuôi RẤT NHIỀU MÈO. mèo mình nuôi theo kiểu NHỐT LỒNG. và giá mèo nhà mình bán khá đắt. tháng nào nhà mình cũng có 1-2 lứa đê THANH LÝ
vậy mèo nhà mình có phải mục đích kinh doanh không
bạn cho mình hỏi, kinh doanh có phải là mua bán không ? :D

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Vâng. Thế cho mình hỏi thêm. Nhà eckle nuôi mèo nhốt lồng. Nuôi rất nhiều mèo. Bán đi bán lại. Sao b ấy lại ns là k nuôi theo kiểu kinh doanh nhở.
Như anhvu ns. '' vì tiền a cũng có thể làm tất cả những... '' ( k biết có đúng nguyên văn k )
RennaDucca said:
vậy bạn cho hỏi lái buôn có phải là kinh doanh không ?

và mua bán có và lái buôn khác nhau có nhiều không ?

:D hỏi vui thôi nhé

bichbui

Member
mọi người đừng lấy mèo của em ECK ra để bàn tán nữa... em ý không thích điều này đâu!!! vì mọi người toàn nói sự thật thôi mà :3

dattrong.dt90

Mọi người có thể cho mình địa chỉ liên lạc, Fb cá nhân của anh Cương để mình tham khảo thêm được không, mình cám ơn trước nhé.

thanhnhiem

bạn nào có fb hay sdt của anh Cương cho mình xin với
nè bạn : +84 168 8335583
Mình cũng đang đặt hàng a Cương 1 bé . Ảnh rất nhiệt tình và rõ ràng việc mua bán, nguồn giống mèo

Sẵn đây mình cũng mạn phép vài lời về vấn đề kinh doanh hay mua bán mèo. Theo mình việc kd pet không có gì là xấu vì đó là nhu cầu có thật của xã hội. trái lại nên khuyến khích nếu việc kd đó không trái điều cấm của pháp luật, không trái lương tâm - mèo thuần thì nói mèo thuần, mèo lai nói rõ lai để hai bên thuận mua vừa bán

Last edited: