• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thắc mắc về trại mèo sheryldolls ở Hà Nội !?

TiNN

*Puss in Boots*
Traị mèo này có uy tín không ?? sao em thấy toàn bán giống mèo lạ và đẹp ??
Có đắt không ?? mua bán thế nào ?? mèo họ nhập ở đâu ??
Ai có thông tin chi tiết nào về trại mèo này thì cho em xin ạ !! ^^

Link: http://sheryldolls.com

linhm8

Nhà nhân giống mèo Ba Tư lừng lẫy thế mà em không biết à? mèo có giấy tờ gia phả hẳn hoi (được các hiệp hội mèo quốc tế công nhận) vì vậy giá chắc chắn không mềm chút nào. Ngoài chị Sheryldolls còn có anh Hoàng Mộng Cương, anh Cương nhiều mèo hơn chị Sheryl.
Mèo đẹp như nhà chị Sheryl và anh Cương nhưng không có giấy tờ nên giá mềm là nhà bạn Eck Lee em xem mèo nhà Eck Lee chưa?

anhvu2889

T.Viên Năng Động
linhm8 said:
Nhà nhân giống mèo Ba Tư lừng lẫy thế mà em không biết à? mèo có giấy tờ gia phả hẳn hoi (được các hiệp hội mèo quốc tế công nhận) vì vậy giá chắc chắn không mềm chút nào. Ngoài chị Sheryldolls còn có anh Hoàng Mộng Cương, anh Cương nhiều mèo hơn chị Sheryl.
Mèo đẹp như nhà chị Sheryl và anh Cương nhưng không có giấy tờ nên giá mềm là nhà bạn Eck Lee em xem mèo nhà Eck Lee chưa?
- Mèo nhà chị Ngọc (Sheryl) nổi tiếng đẹp và hiếm. Nhưng vì giá trị mèo nhập về của chị cao nhưng lại thường đẻ ít (thường là 1 cặp mỗi lứa), hơn nữa lại là dòng Exotic và Chinchilla nên thường chọn mặt gửi vàng khá kỹ và giá cũng khá cao.
- Mèo nhà a Cương có gia phả, nhưng giá cả lại phù hợp, tầm 10-20tr cho 1 nhóc ba tư có giấy tờ hẳn hoi. Vì a Cương chủ trương phát triển dòng mèo có gia phả và gien tốt (không có bệnh di truyền ở VN mà).
- Mèo nhà Ecklee thì nuôi theo dạng công nghiệp, hơn nữa nguồn gien cũng lung tung cả lên nên thuần hay lai thì có trời mới biết. Và thường mèo có đủ màu sắc là kết quả lai của nhiều gióng với nhau :D

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Mèo nhà chị Ngọc thì phải chọn mặt gửi vàng.... Giá mèo thì cũng ít nhất là trên 10 củ. Đặc biệt là cặp chinchilla...
Nhà a Cương thì chưa biết.
Nói chung 2 nhà này là tiên phong cho mèo nhập từ nước ngoài. Có gia phả.... Bla... Bla... Đón được 1 em nhà này khác gì theo kiểu tung tú cầu tuyển ck.
Nhà chị Ngọc thì... Thực sự mà nói. Nhà trong ngõ ngách làng nhàng trong hểm nhỏ. Theo kiểu.... Nhân tài ở ẩn

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hay đây là bạn Thuy Linh Nguyen chủ bé tai cụp xanh xám sắp tới em sắp gửi vào sg cùng đợt vs. bé nhà chị ^^

meobeo52kg said:
Bạn linhm8 để avt nhóc tai cụp nhà mìh à =.="

RennaDucca

YTC Developer
linhm8 said:
ecklee toàn lai bậy bạ, suggest cho người ta mà đưa breeder tầm bậy không

linhm8

RennaDucca said:
ecklee toàn lai bậy bạ, suggest cho người ta mà đưa breeder tầm bậy không
Uh, mình cũng có cảm giác lai lung tung nhưng mèo 34 up lên thấy xinh lắm (với lại mình ko dám nói eck lee cho mèo lai lung tung khi chưa biết rõ về người ta, nuôi lung tung mèo nhưng đâu có nghĩa cho lai lung tung)

RennaDucca

YTC Developer
linhm8 said:
Uh, mình cũng có cảm giác lai lung tung nhưng mèo 34 up lên thấy xinh lắm (với lại mình ko dám nói eck lee cho mèo lai lung tung khi chưa biết rõ về người ta, nuôi lung tung mèo nhưng đâu có nghĩa cho lai lung tung)
mình không biết thì không dám mạnh miệng đâu, bạn này ngày xưa ở VP chẳng ai lạ gì, nick mình bên VP là nguabaymau bạn đối chiếu với nick eck xem có phải là vào cùng đợt không ? ngày xưa mèo còn ít nên nhà nào mèo tên gì gia phả ở đâu ai trên VP cũng biết, eck nổi tiếng lai bậy đó h rồi. ngày xưa mình nhớ không lầm thì hắn lai 1 aln với 1 xiêm -> ra đc 1,2 con aln colorpoint sau này chắc là dùng cùng 1 công thức nên ra mấy cái đàn mèo color point mà các thành viên thiếu kiến thức cứ gọi là hima ấy, nghe gọi hima thấy mà phát ngượng.

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Haha. 1 aln+1 xiêm = 1,2 aln color . Chẳng biết b nói thật ko nhưng... Đúng là có sáng tạo. Khối người đến chết vẫn tin mèo mình k lai tạp linh tinh. Haha.
Mà riêng mình thấy mèo nhà ekle đâu có rẻ rúm gì.
Mình thấy 2 nhà ckle và pink là kinh doanh và bán mèo đắt nhất. Nghe đồn ckle hồi qúa khứ chơi bẩn tính ai cũng biết. Vừa rồi chơi xỏ 1 chị trên dd. Riêng mình thấy 2 từ '' Bẩn tính ''' là mình đã k ưa rồi.
RennaDucca said:
mình không biết thì không dám mạnh miệng đâu, bạn này ngày xưa ở VP chẳng ai lạ gì, nick mình bên VP là nguabaymau bạn đối chiếu với nick eck xem có phải là vào cùng đợt không ? ngày xưa mèo còn ít nên nhà nào mèo tên gì gia phả ở đâu ai trên VP cũng biết, eck nổi tiếng lai bậy đó h rồi. ngày xưa mình nhớ không lầm thì hắn lai 1 aln với 1 xiêm -> ra đc 1,2 con aln colorpoint sau này chắc là dùng cùng 1 công thức nên ra mấy cái đàn mèo color point mà các thành viên thiếu kiến thức cứ gọi là hima ấy, nghe gọi hima thấy mà phát ngượng.

RennaDucca

YTC Developer
ThuKhoaTamThan said:
Haha. 1 aln+1 xiêm = 1,2 aln color . Chẳng biết b nói thật ko nhưng... Đúng là có sáng tạo. Khối người đến chết vẫn tin mèo mình k lai tạp linh tinh. Haha.
Mình thấy 2 nhà ckle và pink là kinh doanh và bán mèo đắt nhất. Nghe đồn ckle hồi qúa khứ chơi bẩn tính ai cũng biết. Vừa rồi chơi xỏ 1 chị trên dd. Riêng mình thấy 2 từ '' Bẩn tính ''' là mình đã k ưa rồi.
bạn muốn kiểm chứng chỉ cần bỏ thời gian ra vào vp xem xem ngày xưa hắn đăng những topic gì đọc hết là hiểu. ngày xưa hắn nổi lên là nhờ thi pet idol -> vì pet là idol nên đôn giá ngất ngưởng trời mây đó. mà cuộc thi đó thì có phân lọai cho mèo chim khỉ gì đâu, cứ máy ảnh xịn là thắng thôi

trongqui

T.Viên Năng Động
anhvu2889 said:
- Mèo nhà chị Ngọc (Sheryl) nổi tiếng đẹp và hiếm. Nhưng vì giá trị mèo nhập về của chị cao nhưng lại thường đẻ ít (thường là 1 cặp mỗi lứa), hơn nữa lại là dòng Exotic và Chinchilla nên thường chọn mặt gửi vàng khá kỹ và giá cũng khá cao.
- Mèo nhà a Cương có gia phả, nhưng giá cả lại phù hợp, tầm 10-20tr cho 1 nhóc ba tư có giấy tờ hẳn hoi. Vì a Cương chủ trương phát triển dòng mèo có gia phả và gien tốt (không có bệnh di truyền ở VN mà).
- Mèo nhà Ecklee thì nuôi theo dạng công nghiệp, hơn nữa nguồn gien cũng lung tung cả lên nên thuần hay lai thì có trời mới biết. Và thường mèo có đủ màu sắc là kết quả lai của nhiều gióng với nhau :D
ý đầu và ý cuối mình đồng suy nghĩ với bạn, còn mèo nhà anh Cương thì hiện tại đã là ~20-24tr 1 bé, vì bây giờ phải cấy chip. mèo nhà chị sheryl thì cũng tấm ấy, từ 1k2 -1k4 $. Nếu có điều kiện thì nuôi mèo từ 2 nhà này tuy giá cao nhưng đáng đồng tiền ^^.

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee
anhvu2889 said:
Nuôi mèo như thế nào thì gọi là nuôi mèo công nghiệp hả anh ???? nuôi nhiều mèo thì gọi là nuôi mèo công nghiệp hả a ?????

Em chẳng dám nói mèo nhà em thuần chủng hay lai tạp...và có bạn nào ngoài những anh chị nhập mèo có giấy tờ về mà dám nhận mèo thuần chủng 100% không a?

RennaDucca said:
Mình dùng duy nhất 1 cái nick là Ecklee và chẳng có nguabaymau gì gì đó ở đây hết !!!
Còn cái việc mình cho mèo aln lai với xiêm cách đây 4 năm rồi thứa bạn, lứa đó mình bán 1 bé thì mình cũng nói rõ mèo xiêm lai chứ mình có nhận là mèo gì " thuần chủng " đâu ????
Bạn thử lai 34 hay aln với xiêm xem có ra nổi mèo aln color point không rồi hãy bịa đặt dựng chuyện nhé !!! Còn không thì làm ơn đừng bịa thêm chuyện nữa :d

ThuKhoaTamThan said:
Các bạn cứ thứ hỏi và liên lạc với những bạn mua mèo aln colour point của mình xem có ai kêu ca gì không??? mấy năm nay đàn colour point nào nhà mình đẻ ra cũng được rất nhiều người quan tâm,họ đến xem mèo thì có cả mèo bố mèo mẹ ở đấy... nếu họ thấy ko ưng ý thì sao họ mua???
Và chuyện thuận mua vừa bán..mình có để giá tiền bao nhiêu mà người mua thấy thích và hợp thì họ vẫn sẽ mua..đâu phải chuyện đắt rẻ ?

Chuyện quá khứ mình chơi bẩn tính với ai vậy bạn ??? và nếu như những chuyện bạn không biết rõ thì cũng mong bạn đừng bịa đặt và dựng thêm chuyện :D ok!!

huy vu

cucao
trongqui said:
ý đầu và ý cuối mình đồng suy nghĩ với bạn, còn mèo nhà anh Cương thì hiện tại đã là ~20-24tr 1 bé, vì bây giờ phải cấy chip. mèo nhà chị sheryl thì cũng tấm ấy, từ 1k2 -1k4 $. Nếu có điều kiện thì nuôi mèo từ 2 nhà này tuy giá cao nhưng đáng đồng tiền ^^.
mình cũng nghĩ giống bạn này,có tiền mua mèo 2 nhà này là ok nhất,khỏi phải lăn tăn,tiền nào của đó mà :D

anhvu2889

T.Viên Năng Động
ecklee said:
Nuôi mèo như thế nào thì gọi là nuôi mèo công nghiệp hả anh ???? nuôi nhiều mèo thì gọi là nuôi mèo công nghiệp hả a ?????

Em chẳng dám nói mèo nhà em thuần chủng hay lai tạp...và có bạn nào ngoài những anh chị nhập mèo có giấy tờ về mà dám nhận mèo thuần chủng 100% không a?

Mình dùng duy nhất 1 cái nick là Ecklee và chẳng có nguabaymau gì gì đó ở đây hết !!!
Còn cái việc mình cho mèo aln lai với xiêm cách đây 4 năm rồi thứa bạn, lứa đó mình bán 1 bé thì mình cũng nói rõ mèo xiêm lai chứ mình có nhận là mèo gì " thuần chủng " đâu ????
Bạn thử lai 34 hay aln với xiêm xem có ra nổi mèo aln color point không rồi hãy bịa đặt dựng chuyện nhé !!! Còn không thì làm ơn đừng bịa thêm chuyện nữa :D

Các bạn cứ thứ hỏi và liên lạc với những bạn mua mèo aln colour point của mình xem có ai kêu ca gì không??? mấy năm nay đàn colour point nào nhà mình đẻ ra cũng được rất nhiều người quan tâm,họ đến xem mèo thì có cả mèo bố mèo mẹ ở đấy... nếu họ thấy ko ưng ý thì sao họ mua???
Và chuyện thuận mua vừa bán..mình có để giá tiền bao nhiêu mà người mua thấy thích và hợp thì họ vẫn sẽ mua..đâu phải chuyện đắt rẻ ?

Chuyện quá khứ mình chơi bẩn tính với ai vậy bạn ??? và nếu như những chuyện bạn không biết rõ thì cũng mong bạn đừng bịa đặt và dựng thêm chuyện :D ok!!
Nuôi công nghiệp là nuôi theo kiểu phục vụ mục đích kinh doanh đấy em. Người khác bán mèo con thì còn được, còn em thì chỉ cần thấy mèo mẹ nào "sinh lợi" không hiệu quả thì bán cả mèo mẹ để mua "máy đẻ" khác về. Yêu mèo chỗ nào thế?
Còn về mèo nhà em thì a khẳng định con Bỉm, Bíu hay Kiss... nhà em đều là mèo lai cả, còn nếu em cần anh có thể gửi em mấy cái link bên viet-pet mà ngày xưa chính em tự nhận chứ chẳng ai vu oan cả. Các bạn mới vào diễn đàn mới tin em sái cổ là mèo thuần thôi chứ nhà nào nuôi mèo lâu năm đều rõ nhau cả ấy mà :D.
Vụ lùm xùm bên viet-pet về phối giống kia thì cũng vừa mới nhỉ. Mọi người trong diễn đàn viet-pet hay YTC đều biết rõ e từ cái thời mua đi bán lại mèo để kiếm lời, rồi sau đó có vốn thì chuyển qua nuôi mèo và chó đẻ, đến cả việc bán mèo để lấy tiền trả lãi ngân hàng đều rõ kìa, chăng qua là người lớn không muốn chấp nhặt với con nít thôi. :)

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee
anhvu2889 said:
Nuôi công nghiệp là nuôi theo kiểu phục vụ mục đích kinh doanh đấy em. Người khác bán mèo con thì còn được, còn em thì chỉ cần thấy mèo mẹ nào "sinh lợi" không hiệu quả thì bán cả mèo mẹ để mua "máy đẻ" khác về. Yêu mèo chỗ nào thế?
Còn về mèo nhà em thì a khẳng định con Bỉm, Bíu hay Kiss... nhà em đều là mèo lai cả, còn nếu em cần anh có thể gửi em mấy cái link bên Việt pet mà ngày xưa chính em tự nhận chứ chẳng ai vu oan cả. Các bạn mới vào diễn đàn mới tin em sái cổ là mèo thuần thôi chứ nhà nào nuôi mèo lâu năm đều rõ nhau cả ấy mà :D.
Vụ lùm xùm bên Việt pet về phối giống kia thì cũng vừa mới nhỉ. Mọi người trong diễn đàn Việt pet hay YTC đều biết rõ e từ cái thời mua đi bán lại mèo để kiếm lời, rồi sau đó có vốn thì chuyển qua nuôi mèo và chó đẻ, đến cả việc bán mèo để lấy tiền trả lãi ngân hàng đều rõ kìa, chăng qua là người lớn không muốn chấp nhặt với con nít thôi. :)
Thế nhà anh các nhà anh chị mua mèo có giấy tờ thì để về mục đích gì thế anh ????? Đâu chỉ có mình em, còn rất nhiều người nuôi mèo để kinh doanh mà :)) Nếu không phải nuôi mèo để cho sinh sản sao hầu như mọi người lại không mua mèo đực , không thiên đi mà toàn chỉ thấy hỏi mua mèo cái thế ???

Cái chính kinh doanh mèo hay không nó ở cái tâm a ơi, đã ai mua mèo nhà ai xong mà phải kêu than mèo ốm bệnh hay chết gì chưa anh ? E làm chẳng trái luân thường đạo lý thì có gì đâu mà e phải sợ ??? Việc em bán đi những em mèo mà a nói " không sinh lời " chỉ là việc nâng cấp con giống lên thôi.. và tất nhiên đâu phải riêng e mới làm việc này !!!!

Em yêu mèo như thế nào thì sao a thấy được ? e yêu thương ra sao, cho ăn ra sao , chăm sóc ra sao , đầu tư ra sao thì a có nhìn được không ? Hay còn chưa 1 lần đặt chân đến nhà em xem mèo chó nhà e ra sao mà tự ngồi nghĩ ra để nói ?
- Nhà e dành riêng 1 phòng nuôi mèo ,lắp điều hòa riêng, làm chuồng ngăn cột cào móng...v.v... Cho ăn canin , thịt gà , phô mai , sữa ...v.v.. dọn vệ sinh , chải lông , lau tai , lau mắt..v..v.. Nếu bắt 1 thằng không yêu mèo , không đam mê mất 3 - 5tiếng mỗi ngày để làm những việc này xem có ai làm nổi không ???

Mấy cái link trên vp cách đây 2 năm rồi anh ạ , 2 năm nó thay đôi quá nhiều rồi - hồi đó e chỉ là thằng học sinh cấp 3 thôi, việc tìm hiểu về mèo và suy nghĩ lần cách ăn nói đối đáp hồi đó thì đúng là của 1 thằng " con nít " Việc em mang mèo nhà em lên diễn đàn để hỏi xem là giống mèo khi... khi đó mèo anh lông ngắn còn ít, màu colour point ( hymalaya ) càng ít =)) ai cũng nghĩ màu đó là mèo xiêm nên cái việc gắn nó lai với xiêm lúc nào cũng trong suy nghĩ !!! nếu e k nhầm thì đợt đó chỉ có mèo nhà em có màu đó và mang lên để tranh cãi...nên cho đến tận bh mọi người vẫn nghĩ nó là mèo lai xiêm !!! - Việc e lập tôpic nói mèo lai xiêm là hồi chưa biết và chưa dám chắc! còn giờ thì e dám khẳng định nó là mèo anh lông ngắn colour point !!!!

Còn em nói rồi, mèo bây giờ không có gia phả giấy tờ , đánh giá bằng mặt qua các " tiêu chuẩn " thì nó cũng chỉ có thể được phần nào thôi anh ơi, ai cảm thấy bé mèo đó đẹp và theo suy nghĩ của họ thì nó là thuần chủng, tình yêu cho nó là chính ...đâu phải ai cũng như anh phải tìm được mèo " thuần chủng " nhưng đòi mua giá rẻ :)) sao anh không mua mèo " thuần chủng " có giấy tờ đi ^^ đỡ mất công soi mói kiểu đàn bà a ạ :D

Việc lùm xum gần đây của e trên diễn đàn tất nhiên là nhiều người biết rồi, em cũng nói quá rõ rồi, ai hiểu được thì hiểu...còn cố tình hiểu sang 1 kiểu khác thì sao e ép được :)) một khi đã không có cảm tình thì chẳng ai nghĩ tốt về nhau được !

Anh nên biết dừng đúng lúc, đừng để cái gì nó đi quá giới hạn a ạ. Nếu đã tìm hiểu thì tìm hiểu cho kĩ, đừng tìm hiểu nửa vời rồi bịa chuyện nói xấu :D