• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

thắc mắc về mèo cái trưởng thành

lunami

E rất yêu mèo nên nuôi 1 cái(mina) 1 đực(mimi) cho chúng đỡ buồn cả ít đi chơi. Mimi 2 tuổi còn mèo cái Mina hơn 1 tuổi. Vì muốn Mina đẻ 1 lứa đã rồi em mới cho 2 con đi thiến nhưng mãi chả thấy có động tĩnh j T.T Mimi thường xuyên đọng dục nhưng riêng Mina thì chưa bao giờ. Em quan sát rất kĩ và tìm hiểu về dấu hiệu mèo cái động đực thì thấy Mina k hề có 1 dấu hiệu nào cả. Mọi người cho em hỏi có phải mèo cái nhà e bị làm sao về sinh lý ko ạ? :(

boo09

T.Viên Năng Động
Bé Mina nhà bạn là nuôi từ nhỏ hay là mới bắt về .
_nếu nuôi từ nhỏ thì hiện tại bé mới 1t nên có thể chưa đến tg động đực , bạn có thể đợi thêm tg xem Sao . Vì mèo cái chưa động đực có thể chưa đến tg hoặc bé cái ko thích bé đực....
_nếu bạn vừa bắt thì bạn có thể ktra xem vùng bụng của bé có vết mổ không hoặc cho bé đi thú y khám cho chắc là bé đã được triệt sản hay chưa ?

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Có thể hai đứa quá thân với nhau nên coi nhau như bạn bè, anh em nên không muốn
Những con mèo sống chung với nhau thường vậy bạn ạ. Chúng nó mất nhiều thời gian hơn thì mới có thể sinh sản đc. Bạn đợi thêm xem sao

lunami

boo09 said:
Bé Mina nhà bạn là nuôi từ nhỏ hay là mới bắt về .
_nếu nuôi từ nhỏ thì hiện tại bé mới 1t nên có thể chưa đến tg động đực , bạn có thể đợi thêm tg xem Sao . Vì mèo cái chưa động đực có thể chưa đến tg hoặc bé cái ko thích bé đực....
_nếu bạn vừa bắt thì bạn có thể ktra xem vùng bụng của bé có vết mổ không hoặc cho bé đi thú y khám cho chắc là bé đã được triệt sản hay chưa ?
Cả 2 đứa mình đều nuôi từ bé và lớn lên với nhau, chưa con nào triệt sản cả :( Mimi hay đòi lắm có mỗi Mina cứ trơ ra ý :((

boo09

T.Viên Năng Động
Vậy chắc bé Mina chưa đến lúc vì mèo gào đực tuỳ từng bé mà độ tuổi và tg khác Nhau . Hoặc như ad.hanhjen nói là vì 2 bé sống Chung từ nhỏ nên có thể thân quá nên Mina ko gào đực .

bạn có thể gọi điện qua pet mart để được tư vấn nha, các be nhà mình cũng gặp nhiều trường hợp và mình đều đưa đến đây để được chăm sóc nhé