• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Rùa núi vàng

vip_man

YTC Developer
Rùa núi vàng có thể cho ăn super worm không , nếu cho ăn thì nên cho ăn nuôi con sâu trong tuần , rùa mình size 16cm

PhốcMin

khà khà, một ý tưởng hay nhưng tồi!!! bạn thử cho em nó ăn tép nhé, mà nhớ lột vỏ! ăn cả thịt cũng được, một ít thôi cho có chất, chứ hệ tiêu hóa của em nó ko hợp với đồ "mặn"! rùa của mình cũng chịu ăn tép sống, mực luộc, ghẹ biển luộc nữa nè mà không thấy bị tiêu chảy hay táo bón, vẫn ra phân đều đều :157: . (không chiên hay xào nhé, chỉ luộc thôi, các chất có dầu mỡ và gia vị sẽ gây rối loạn tiêu hóa). lâu lâu mới cho ăn 1 lần! chúc bạn thành công với thực đơn mới!!!!

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Tuyệt đối không cho bé rùa núi vàng ăn như vậy nhé. Rùa núi vàng chỉ nên ăn rau - củ - quả. Super worm rùa không tiêu hóa được vỏ đâu -> sẽ sớm tắc ruột mà chết. Thực đơn cho bé núi vàng:
1 tuần 2 lần hoặc ăn cách nhật:
1. Cà chua
2. Dưa leo
3. Rau muống
4. Cải ngọt
5. Rau - củ - quả các loại miễn sao hợp vệ sinh. Mỗi lần ăn có thể lựa chọn 1 loại nào đó, với số lượng ít. Không nên cho ăn thường xuyên hay nhồi nhét bé rùa ăn.

Joseph_doan

Thick lắm nhưng ko phải của mình
Tuyệt đối không cho bé rùa núi vàng ăn như vậy nhé. Rùa núi vàng chỉ nên ăn rau - củ - quả. Super worm rùa không tiêu hóa được vỏ đâu -> sẽ sớm tắc ruột mà chết. Thực đơn cho bé núi vàng: 1 tuần 2 lần hoặc ăn cách nhật: 1. Cà chua 2. Dưa leo 3. Rau muống 4. Cải ngọt 5. Rau - củ - quả các loại miễn sao hợp vệ sinh. Mỗi lần ăn có thể lựa chọn 1 loại nào đó, với số lượng ít. Không nên cho ăn thường xuyên hay nhồi nhét bé rùa ăn.
chị ngọc ui, chỉ cho rùa ăn một tuần 2 lần thui ak, ko phải là ngày nào cũng phải cho ăn ak

lazymen

T.Viên Năng Động
Rùa núi vàng ăn thịt vẫn được, có người quen nuôi chỉ cho ăn thịt, giờ nó không ăn chay luôn @.@

meogianac

Rùa nhà mình hàng tuần vẫn lai rai vài con SW đây. Có cá rùa sao, núi viền nữa.
Thỉnh thoảng ăn một vài con thì ko sao hết.
Các bạn ko nên cứ nghe nói rồi sợ ko dám. Trong tự nhiên rùa vẫn ăn trái cây rụng và giun dế đấy thôi.
Cà chua, dưa leo hay rau các loại nên mua ở siêu thị rồi về rửa sạch. Mua ở chợ nguy cơ thuốc sâu rất cao.

duyan1800

Member
mình cho bé ăn 2,4,6,8,3,5,7 với cà chua, dưa leo,cải ngọt còn chủ nhật thì có gì cho ăn nấy, trc khi cho ăn mình rửa trong nước muối và rủa lại = nước sạch ko thì bé xót ruột