• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Rùa ngủ đông ?

hactu96

T.Viên Năng Động
rùa bạn mua ở đâu thế , ............. , rùa chảy máu thì bạn mua oxi già sát trùng và mua thuốc cầm máu thoa vào cho e nó và để khô 1 2 ngày nhé , rùa này bán cạn ko lo die đâu

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Ui. Con này không chữa nhanh là lở loét, thối người đó. Dưới yếm có mấy vòng vàng nhạt là phần bị hư và có nguy cơ lan rộng, lan thành nhiều ô khác. Bác thử cạy ra xem có mùi thối và tanh phài không. Diệt7 từng nuôi tai đỏ cũng bị y răng em này. Nhưng hem bít cách chữa. Lúc đó có cạy ra và dùng thuốc sát trùng,oxy già, dầu mù u, để cách ly khỏi nước hơn 2 tháng. Nhưng sau đó bỏ lại vào nước thì hơn 1 tháng sau có nhưng chấm nhỏ li ti xuất hiện trên mai va dưới yếm. Mặc dù đã vệ sinh hết rồi, nhưng không tận gốc được

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Vậy là hết hi vọng sao :((. Cúi cùng e rùa của bác lên đường phài ko :((.
Hic chán quá, h phải làm sao đây.
Thôi kệ, còn nước thì còn tát, mai làm liền ..... Thanks bác đã chia sẽ:((.

pharm

Member
Hình như Bobeouuu chữa khỏi rồi phải không? :hmmm:
Nuôi mấy con tiếng là rùa nước nhưng thủy tính thấp kém + ngâm liên tục + giữ chất lượng nước kém là hay bị lắm :keke_hehe:

Điển hình là bọn ba gờ này. Vì bơi lội kém nên chỉ bắt được ốc :keke_hehe: , nhiều người cứ thắc mắc sao nó ko ăn cá? Ngoài tự nhiên mà cứ chờ ăn cá thì có mà :dead:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
À vâng nó khoẻ rồi anh ạ ==".
Sau vụ này cũng phải bỏ cả ngày set lại cái hồ cho ra ngô ra khoai mới được cơ, bi h mới hiểu vì sao tụi rùa lớn cứ thích leo lên cạn nằm ==".
Bọn này mua rẻ mà nuôi khó kinh khủng >

pharm

Member
Mình thấy nuôi ba gờ kiểu bán cạn hay chứ. Phần nước vẫn nuôi cá, phần cạn vẫn trồng cây tốt vì nó ko chém cá phá cây.
Nuôi lại ít phải chăm vì ốc vứt vào ăn cả tháng, tươi sống ko lo ôi thiu.
Nói chung là làm cái bể to nuôi sân thượng kết hợp tiểu cảnh hơi bị ngon

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Cũng hay, nhưng mà bi h e bí rồi, ko biết cho nó ăn loại ốc nào nữa. Ăn mấy con ốc hại nhỏ nhỏ thì chả bõ dính răng, cho ăn ốc lớn thì mắc công giã ==".
Mà mấy con này nó ko bao h ăn con ốc nào lớn hơn quả đầu của nó đâu, cho nên toàn tìm ốc nhỏ, ốc bươu nó ko thèm động tới, riết hồ sạch cả ốc nhỏ, lại phải lui cui đi giã ốc lớn cho ăn, thiệt oải >

nhangak

Turquoise Member
ui toi nghiep qua ah.
con rua tai do nha em thi mat nham nghien,sung do ma van chay choi linh tinh.Hic cu nhu ke mu` di lang thang zay.ai giup em diii