• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Rua bi benh

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
bị bệnh gì hả bạn

Jetli123

let's protect and take care of our animals
Rua tai do cua minh bi keo mang mat da 3 ngay ruj,mjh da nho thuoc mat 0.9% nhug van chua do,moj khj no dj ngu den sang hom sau laj bj,hu2 aj jup mjh voj

Jetli123

Rua to bj keo mang mat 3ngay roj ma van chua khoj.cu sau 1dem ngu day la laj pj nhu hom trc.to da nho?thuoc dau mat tre em 0.9% ruj ma van chua dc

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
rùa của bạn nuôi đc lâu chưa? bạn cứ đợi thêm mấy hôm nữa xem sao

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Cho rùa xuống thau nước sạch cho nó bơi đi bạn, thiếu nước rùa cũng dễ bị đau mắt lắm!

hoangchungvet

YTC Developer
Rua tai do cua minh bi keo mang mat da 3 ngay ruj,mjh da nho thuoc mat 0.9% nhug van chua do,moj khj no dj ngu den sang hom sau laj bj,hu2 aj jup mjh voj

Rùa tai đỏ gây rối loạn cân bằng sinh thái bản địa. Mọi người không nên nuôi.

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Ơ, quyên nhớ đã trả lời cho topic này rồi, hình như bạn post lại lần nửa? bạn cho rùa xuống thau nước sạch cho nó bơi đi bạn, thiếu nước rùa cũng dễ bị đau mắt lắm! Thân.

Jetli123

Vay ha,to ko bjet,hen j maj no ko khoj,chj khj cho no an to moj tha xuong nuoc.nhung ma no ngu duoj nuoc nhu the nao ha cau,the troj lanh no co chju duoc ko?

Jetli123

Vay ha,to ko bjet,hen j maj no ko khoj,chj khj cho no an to moj tha xuong nuoc.nhung ma no ngu duoj nuoc nhu the nao ha cau,the troj lanh no co chju duoc ko?

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator

Lần sau bạn gõ dấu tiếng Việt nhé, khóc đọc lắm!

Hồ nuôi rùa bạn nhớ để vài viên đá nhô lên mặt nước! Rùa ở dưới nước hầu như hết ngày, chỉ ngoi lên hoặc bò lên đá phơi mình chút rồi lại dầm mình trong nước! Rùa có mai dày nên chịu lạnh đc, bạn cứ an tâm. Ngủ thế nào thì mình chưa rõ nữa! Lúc nhỏ mình nuôi rùa, để ý có khi thấy nó bò lên đá, rúc mình trong mai nằm im rin rít, chắc là nó ngủ! ^_^

Nguyễn Hưng

Love my Tender
Super Moderator
Rùa không có nước dễ bệnh lắm, kê cho nó một cục đá để có chỗ cho nó nằm, khi nào cần thì nó sẽ lội nước.

Jetli123

rua to tha vao nuoc van bi keo mang mat trang xoa. No bi nhu vay moi khi troi toi hay khong co anh djen.ban ngay no bo rat khoe.va an nhjeu.to cha hjeu no bj lam sao nua.hjxhjx

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
em mua chai nước muối sinh lí nhỏ mắt cho rùa nhé, phải thay bể nước thường xuyên để đảm bảo nước sạch ko gây tổn hại cho mắt rùa! Nếu rùa vẫn ko khỏi em chịu khó ra đường Nguyễn Xí hỏi mua cuốn sách "Kinh nghiệm chữa 74 bệnh ở rùa" về "ngâm cứu".
Tặng em cái hình bể nuôi rùa làm mẫu nè!

Jetli123

rùa tớ đi ngoài phân màu trắng thành những viên nhỏ và tròn,hix không biết nó bị làm sao không nữa,vì mọi lần trước đều khác
tớ nghĩ là tớ đã cho nó ăn đồ lạ(tớ cho nó ăn cá kho...lần trước tơ vẫn cho nó ăn đồ chín mà)