• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Rết babies

diencentipede

diencentipede
Sau 1 thời gian dài (khoảng 2 tháng) nằm ấp trứng và ôm con. Cuối cùng rết mẹ cũng đủ tự tin khi thả đàn con của nó ra ngoài để chúng sinh tồn theo bản năng và thực hiện những vết cắn đầu tiên để trở thành 1 sát thủ thực thụ.

Rết con lúc bé nhìn đẹp hơn rết mẹ vì chúng có các cặp chân, râu, đuôi và phần đầu màu cam. Phía trước đầu là đốm đen cùng với thân hình đen bóng.

Đây là hình 1 con rết cái đang mang thai

diencentipede

diencentipede
small_dragon said:
oa, đẹp quá đi. Bạn này mà ở HN thì tốt, hic. Có ship ra HN k bạn?
Cảm ơn bạn đã thích và quan tâm nhưng hiện giờ mình chỉ bán trong TPHCM chưa ship đi xa bạn ạ. Vì khi ship đi xa mình không bảo đảm được rết của mình có khỏe mạnh hay không. Ngoài ra giá cả cũng không cao nên cũng khó ship đi xa bạn bạn ạ. Mình chỉ muốn bảo đảm là rết của mình phải trong điều kiện tốt nhất khi đến tay người mua vì mình cũng rất mê rết. Thân chào.

diencentipede

diencentipede
rinochan said:
mình đang tìm hiểu cách nuôi rết, nếu ship sang quận Bình Thạnh thì bn shop nhỉ?
Nếu bạn mua 1 cặp 200k thì mình lấy tiền ship sang quận Bình Thạnh là 50k bạn ạ. Nhưng mình khuyên bạn là nên đến tận nơi để mua vì như vậy bạn có thể học hỏi và quan sát mô hình nuôi như thế nào. Ngoài ra bạn có thể tùy ý lựa chọn con nào mà bạn ưng ý nhất. Bạn đừng ngại xa vì chúng ta đều ở TPHCM mà (nếu bạn thật sự đam mê rết thì xa mấy cũng kg sao đúng không nè...hiiii). Bạn mà mua hàng ship thì bạn sẽ mất quyền của người mua là lựa chọn hàng tốt nhất theo ý mình, người bán có thể đưa cho bạn những loại hàng không tốt, không khỏe hoặc lấy lại hàng của người khác chứ họ không thật sự biết cách nuôi và chăm sóc. Đây là 1 số góp ý của mình chủ yếu cũng vì muốn tốt cho bạn thôi. Còn bạn muốn ship thì mình cũng sẵn sàng vì khách hàng là thượng đế mà...hiiii. Cảm ơn bạn đã quan tâm nhé. Thân chào.

diencentipede

diencentipede
Lâm Hà said:
Mọi người nuôi rết làm chi vậy???mình sợ rết
Nuôi rết là 1 hình thức giải trí hơi cá tính vì nó mang màu sắc kinh dị và hơi bạo lực tí em. Em là nữ nên có thể em cảm thấy sợ nhưng cũng có 1 số bạn nữ cá tính mạnh mẽ cũng thích nuôi. Người chơi rết thứ nhất là phải đam mê loài này (rết có rất nhiều loài và màu sắc khác nhau nhưng chơi kiểng thì chỉ khoảng 10 loài khủng nhất hiện nay) vì nó độc và nguy hiểm nhưng khi nuôi trong môi trường đủ an toàn thì sẽ vô sự. Thứ hai là phải có chút cá tính mạnh mẽ. Thứ ba là phải thích killer Hunter vì nuôi rết thú vị nhất là khi nó săn mồi và giết con mồi em...hiiiii. Ngoài ra rết cũng là 1 loài bí ẩn mà khoa học cũng chưa khám phá hết (con rết xuất hiện từ thời cổ đại khi mà khủng long còn chưa có mặt trên trái đất này. Con rết tổ tiên là con Arthropleura sống trong ở đầu kỉ Permi khoảng 300 triệu năm trước đây dài hơn 2,5m nhưng chỉ ăn thực vật. Còn con rết Euphoberia là con rết hóa thạch được tìm thấy khắp Châu Âu và Bắc Mỹ là con có hình dáng và tập tính giống loài rết hiện nay nhưng chỉ có điều chiều dài lên đến 1m và là loài săn mồi sống nguy hiểm).

Chii

T.Viên Năng Động
em nghe nói rết cắn rất độc , lại còn đau nhức nữa. Khi nuôi rết làm cách nào để mình được an toàn??? em thik chó nuôi chó vì nó dễ thương và trung thành phải nói là là người bạn rất tốt. thik mèo nuôi mèo vì nó ku te và thik ôm bấu cấu chí nó ....cơ mà ko thể hiểu nối sao người ta lại thik chơi rết lun

diencentipede

diencentipede
Lâm Hà said:
em nghe nói rết cắn rất độc , lại còn đau nhức nữa. Khi nuôi rết làm cách nào để mình được an toàn??? em thik chó nuôi chó vì nó dễ thương và trung thành phải nói là là người bạn rất tốt. thik mèo nuôi mèo vì nó ku te và thik ôm bấu cấu chí nó ....cơ mà ko thể hiểu nối sao người ta lại thik chơi rết lun
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Con người cũng thế em, ai cũng có đam mê riêng. Đa số con gái thì thích chó, mèo, hams, thỏ, nhím... Còn bọn con trai thì lại thích nhện, bò sát, rết, bò cạp, các loại côn trùng lạ và độc (độc ở đây cũng có nghĩa là độc nhất vô nhị và có nọc độc...hiiiii). Nuôi bất cứ loài nào cũng thế em, cũng phải chăm sóc, tìm hiểu nghiên cứu kỹ càng trước khi nuôi nên việc bị cắn gần như bằng không. Anh nuôi cả trăm con trong nhà và nhiều năm nhưng chưa hề bị cắn em. Đôi khi anh còn vuốt ve nó nữa...hiiiii

diencentipede

diencentipede
Lâm Hà said:
ặc....anh có thể thuần hóa được tụi nó ak???? có vẻ thú chơi bò sát ở hn chưa rầm rộ lắm .iem mới thấy có một quán caffe bò sát ở hn thôi
Rết không có não nên kg thể nói là thuần em. Chơi rết cũng như chơi với hổ vậy. Nói chung người chơi phải luôn cẩn thận vì kg biết lúc nào mình sẽ bị nó cắn...hiiiii. Em nói chưa chính xác, người chơi bò sát thì nhiều nhưng chơi rết thì ít. Rết được xếp vào dạng động vật chân đốt (không phải côn trùng), lớp chân môi, có họ hàng với tôm, cua...

diencentipede

diencentipede
Lâm Hà said:
vậy anh ko biết khi nào nó sẽ cắn mình à??? quá là nguy hiểm luôn....giống như chơi mấy môn thể thao mạo hiểm của người nước ngoài ý.....ơ anh kinh doanh mấy loại này ak?? anh có shop ak?
uh em, shop tại nhà luôn. Anh nuôi sinh sản quy mô nhỏ và nuôi kiểng em. Ngoài ra anh còn đặt hàng người ta vào rừng tìm bắt thêm một số loài rết mà chỉ có ở trong rừng thôi (nhưng hiếm lắm). Em có face kg để tiện liên lạc...hiiii

diencentipede

diencentipede
quanglam said:
Con ban ret k ban oi ..............
Rết thì lúc nào cũng có em à... nhưng kg ship đi xa em ơi, chỉ bán trong khu vực tphcm thôi. Em muốn mua thì có thể qua bên q.8 xem rết và lực chọn. Địa chỉ hẻm 350 Hưng Phú, p.9, q.8... đến alo anh ra đón.